เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

u115 recovery แล้ว window เป็นภาษาไทยหมดเลย
มือใหม่
30/3/2009 16:13
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
ีu115 ให้แผ่น recovery windows service pack 3 มาด้วย
ลองทำดู ใส่แผ่นแล้ว เครื่องดำเนินการเองทั้งหมดสัก 30-50 นาที
คำอธิบายคำสั่งต่างๆ เป็นภาษาไทยหมดเลย เช่น welcome เป็น
ยินดีต้อนรับ / control panel เป็นตัวควบคุม ทำนองเนี้ย
พยายาม set ทีี region language แล้ว ก็ไม่หาย
ทำไงดีครับ
ps : ใครใช้ u115 รายงานตัวด้วยครับ (ได้ข่าวว่าเค้าเอาเข้ามา
lot แรก 8 เครื่อง แล้วบริษัท ก็เลิก) จริงเท็จยังไงไม่ทราบครับ

โพสเมื่อ : 25/6/2009 14:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: u115 recovery แล้ว window เป็นภาษาไทยหมดเลย
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เข้า control panel > add / remove programs แล้วถอนโปรแกรม Thai Multilanguage Pack ออกครับ

เรื่องบริษัท ตอนนี้ยังไม่มีใครโทรตามเจอ เขาคงเลิกไปแล้วมั๊ง

โพสเมื่อ : 25/6/2009 14:35

Re: u115 recovery แล้ว window เป็นภาษาไทยหมดเลย
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
เข้า control panel > add / remove programs แล้วถอนโปรแกรม Thai Multilanguage Pack ออกครับ
------------------------------------------------------------------
ไม่มีครับ (ขอบคุณครับ) ลองหลายอย่าง วันนี้เป็นวันที่สองแล้ว

โพสเมื่อ : 26/6/2009 9:59
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
มีโปรแกรมอะไรที่ชื่อคล้่ายๆ กันไหม ผมอาจจำชื่อผิด

โพสเมื่อ : 26/6/2009 11:20

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณนะครับ ที่ัยังเข้ามา ช่วยเหลือ ต่อ
---------------------------------------------------
จะรายงานความคืบหน้าให้ทราบ ดังนี้
วันนี้เป็นวันทีสอง ที่ำทำ เลย recovery ใหม่ อีกครั้งนึง
จากเดิม recovery ไปแล้ว ก็ไป set โ่น่นนี่
region language อะไรทำนองนี้
--------------------------------------------------
หลังจากได้ทราบจากคุณ kiat ว่ามันจะมี โปรแกรม
Windows thai interface pack
ก็เลย recovery ใหม่ โดยเลือก most language เป็น us
เวลา เป็น us เสร็จแล้ว ผลคือ เจอ Windows thai interface pack
จริง ๆ (ก่อนหน้านั้นไม่มีนะ) 11:39 กำลังจะ remove ออก
แล้วจะแจ้งให้ทราบต่อครับ
-------------------------------------------------------------
11:45 remove ออกเรียบร้อยครับ ได้แล้ว
เดี๋ยวค่อยเข้าไป set region language ใหม่
-------------------------------------------------------------
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 26/6/2009 11:37

[ค้นหา ขั้นสูง]