เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

บุคคลทั่วไป
Re: ได้มาแล้วค่ะ
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

โอ้ เขียนว่า:
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
ถอยน้องดำมาจากเซ็นทรัลลาดพร้าวเหมือนกันเลยค่ะ อายุไล่เลี่ยกันเลยค่ะ

ตอนที่ไปถอย
มีคนถอยมาก่อนหน้า
ติดสต๊อกเกอร์สีเทาน่ารักดี
ไม่รู้ใช่คุณหรือเปล่า
อิ อิ
ยังไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์เลย
พิมพ์พอได้
ผิดบ้างแค่ไม่กี่ครั้งค่ะ

สงสัยจะไม่ใช่ค่ะ เพราะมาติดสติ๊กเกอร์เองที่บ้านค่ะ คนซื้อซื้อสีขาวนวลมาเลย กะว่าติดไปก่อนเดี๋ยวไปหาใสใสมาเปลี่ยน แต่สงสัยจะเป็นติดชั่วคราวใช้ชั่วโคตรไปแล้วค่ะ เริ่มขี้เกียจ อิอิ

โพสเมื่อ : 16/1/2008 18:30
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
17/5/2007 18:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 157
ยินดีด้วยครับ
หลังจากตั้งตารอมาหลายเดือน

โพสเมื่อ : 16/1/2008 23:43
iTouch 2g 32gb + ALO Cryo SXC18g + P51-Mustang Amp + UE sf5pro
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
19/12/2007 20:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 100
ตอนนี้ก็ดีค่ะ
มีคิวพาน้องดำไปโชว์ตัวเป็นระยะ
ตามแผนกต่าง ๆ ของบริษัท
เล่นเอาเหนื่อยพอดู
ตอนนี้พยายามจะลงไดรฟ์เวอร์ปริ้นท์เตอร์
จะได้ใช้งานได้
ถ้าลงไม่ได้ก็คงต้องวิ่งจุ๊บปริ้นท์ก็ได้ค่ะ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 11:20

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
อ้างถึง:

ตอนนี้ก็ดีค่ะ
มีคิวพาน้องดำไปโชว์ตัวเป็นระยะ
ตามแผนกต่าง ๆ ของบริษัท
เล่นเอาเหนื่อยพอดู
ตอนนี้พยายามจะลงไดรฟ์เวอร์ปริ้นท์เตอร์
จะได้ใช้งานได้
ถ้าลงไม่ได้ก็คงต้องวิ่งจุ๊บปริ้นท์ก็ได้ค่ะ

print ผ่าน LAN or WiFi ไปเลยครับ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 11:25

กลุ่ม:
สมาชิก
ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์ปริ้นท์เตอร์ก่อนเหรอค่ะ
เพราะที่นี่ก็มีที่ปริ้นผ่านไวเลสแลนอยู่ตัวนึงเหมือนกัน
งง ๆ ว่าต้องทำไง

โพสเมื่อ : 17/1/2008 11:32

19/12/2007 7:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
อ้างถึง:

ไม่ต้องลงไดร์ฟเวอร์ปริ้นท์เตอร์ก่อนเหรอค่ะ
เพราะที่นี่ก็มีที่ปริ้นผ่านไวเลสแลนอยู่ตัวนึงเหมือนกัน

โดยทั่วไปต้องคั้งให้ชื่อ workgroup เหมือนกันก่อนครับ

คลิกขวาที่ my computer ครับ ไปที่ computer name แล้วตั้งชื่อ workgroup ให้เหมือนที่ทำงานใช้

แล้วไป add printer โดยระบุว่า เป็น network printer
ก็จะเจอเครื่อง print ที่เค้า share ไว้ ก็เลือกได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 19:37

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

aecomp เขียนว่า:
อ้างถึง:

โดยทั่วไปต้องคั้งให้ชื่อ workgroup เหมือนกันก่อนครับ

คลิกขวาที่ my computer ครับ ไปที่ computer name แล้วตั้งชื่อ workgroup ให้เหมือนที่ทำงานใช้

แล้วไป add printer โดยระบุว่า เป็น network printer
ก็จะเจอเครื่อง print ที่เค้า share ไว้ ก็เลือกได้เลยครับ

เจอแล้วเหมือนกันค่ะ
แต่มัวแต่งง ๆ เลยถอยมาตั้งหลักก่อน
วันนี้ก็ลงไปสำเร็จตัวนึงแล้ว
แต่อีกตัวยังไงก็ไม่สำเร็จสักทีลงแล้วลงอีกจนน้องอีตัวร้อนจี๋
เลยต้องพัก อีกอย่างเจ้าของเริ่มปวดหัวปวดตาแล้วเพราะเมื่อวานไปธุระดึกไปหน่อยเลยต้องพักทั้งคู่ค่ะ
พรุ่งนี้ค่อยลองใหม่อย่างค่อยเป็นค่อยไป อิ อิ

โพสเมื่อ : 17/1/2008 22:45

[ค้นหา ขั้นสูง]