เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

BenQ u101 ต่อออก mornitor ยังไงครับ
มือใหม่
14/6/2009 12:11
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
คือว่า ซื้อสายมาแล้ว เสียบสาย VGA To Componant แล้วหลังจากนั้นก็กดออกจอแต่ไม่มีภาพขึ้นครับเราต้องเซ็ตอะไรเพิ่มอีกรึป่าวครับ

โพสเมื่อ : 14/6/2009 12:17
Transfer the post to other applications Transfer

Re: BenQ u101 ต่อออก mornitor ยังไงครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อาจเป็นที่สาย VGA to Component หากซื้อแบบถูกๆ เกินไปจะใช้ไม่ได้ ส่วนทีวีก็ต้องมีช่อง component ไม่ใช่ช่อง AV ธรรมดาด้วยนะ

โพสเมื่อ : 14/6/2009 19:21

Re: BenQ u101 ต่อออก mornitor ยังไงครับ
มือใหม่
14/5/2009 22:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
ผม ต่อผ่าน สาย VGA ครับ
ตอนแรกเสียบเลยภาพมันก็ไม่ขึ้นครับ(ต่อกับ LCD TV)
พอดีที่เครื่องมี program astray อยู่ ก็ลองใช้ดู
เปลี่ยน resolution ไปมา ปิดเปิดเคื่องอยู่หลายรอบ
บางทีภาพก็ขึ้น บางทีไม่ขึ้น ยัง งงๆ อยู่เลยครับ
ตอนนี้ก็เล่นผ่าน LCD TV ครับ
อยากจะหาวิธีที่ง่ายๆ กว่านี้ เลยเข้ามาหาข้อมูลเพิ่ม
ถ้าหาเจอ หรือขั้นตอน 100% แล้วจะเข้ามาบอกใหม่นะครับ
หรือถ้ามีใครรู้ ก็บอกต่อกันมั่งนะครับ

โพสเมื่อ : 13/7/2009 13:47
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
14/5/2009 22:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
มาอีกรอบครับ
พอดีลองไปลองมา ได้ดังนี้ครับ
คลิ้กขวาที่ไอคอน(ซ้ายก็ได้ครับ) Intel(R) Graphics Media Accelerator Drivers for Mobile(ที่มุมล่างขวาของ taskbar)
เลือกที่ Graphics Options
มันจะมี เมนูย่อย output to
ให้เลือกที่ Monitor ครับ
หลังจากนั้นก็ไปเลือก resolution ให้เหมาะกับจอภาพได้เลย
(ผมทำกับ LCD TV ของ TOSHIBA นะครับ)
ผมเองก็โง่ตั้งนาน เพราะแต่ก่อนเคยทำแต่ กด Fn + F3 มันก็ไม่เปลี่ยนไปแสดงผลที่ Monitor ซะที
หวังว่าคนที่ยังไม่รู้(เหมือนผม) จะได้นำไปใช้ได้นะครับ

โพสเมื่อ : 13/7/2009 16:00

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
ผมปกตินะครับ โดยที่ ว่า ผมเปิด lcd ก่อน แล้ว lcd ปรับแบบออโต้นะครับ

แล้วก็ เสียบสาย สักพัก จอ lcd ก็จะปรับ แล้วก็ได้ ถ้าจะปรับอะไร เพิ่มก็ ใช้ตรง Fn+F ที่ปรับจออ่ะครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2009 17:06

มือใหม่
25/7/2009 11:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ขออนุญาตแจมนะครับ

ผมลองซื้อสายมาต่อกับ TV แล้วภาพไม่ขึ้นเหมือนกันครับ

ขอเล่าประสบการณ์ดังนี้ครับ (เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆ)

การต่อ d-sub15 หรือ VGA to Componant นั้นต้องดูด้วยว่า TV ของท่านนั้นรับสัญญาณภาพได้แบบไหน
สัญญาณภาพที่ออกจาก VGA จะเป็น RGB ครับ ไม่ใช่สัญญาณภาพ Componant ถึงจะซื้อสาย VGA to Componant มาในสายก็ไม่ได้แปลงสัญญาณภาพให้ครับ

ส่วน TV ของผมลองรับสัญญาณภาพ RGB ครับ แต่ทำไมภาพยังไม่ขึ้นก็ไม่เข้าใจ รบกวนท่านที่ทราบช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ผมพยายามใช้โปรแกรม Powerstrip ในการปรับภาพต่างๆ แต่ไม่สามารถใช้ได้ครับ หรือว่าโปรมแกมมันไม่รองรับ chipset ตัวนี้ มีโปรแกรมอะไรดีๆแนะนำบ้างครับ

โพสเมื่อ : 25/7/2009 13:53

[ค้นหา ขั้นสูง]