เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากทราบถึงการสลับกันใช้ webcam จากกล้องสองตัวครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ผมใช้โน๊ตบุ้คของเอเซอร์อยู่ ซึ่งมีกล้องติดมาด้วย แต่มันไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่ เลยซื้อเวปแคมอีกตัวมาต่อ แต่กลับใช้กับ msn ไม่ได้ มันจะขึ้นแต่กล้องที่ติดมากับเครื่องเพียงอย่างเดียว ขนาดเอาdriver ออกแล้ว ก้ยังคอนเนคกล้องที่ติดมากับกล้องตลอดเลยครับ เลยอยากทราบว่า
1. มีโปรแกรม หรือวิธีไหนบ้าง ที่สามารถใช้กล้องสองตัวสลับกันใน msn หรือ camfrog หรือ
2.ถ้าจะเลิกใช้กล้องจากเครื่อง จะต้องทำอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 8/8/2009 18:33
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบถึงการสลับกันใช้ webcam จากกล้องสองตัวครับ
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
มันต้องไปเซตในโทรแกรมที่จะเล่นครับว่าจะใช้กล้องตัวไหน

จะเลิกใช้กล้องจากกล้องก็ไป Disable มันใน System property เลยครับ

โพสเมื่อ : 8/8/2009 21:10
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบถึงการสลับกันใช้ webcam จากกล้องสองตัวครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
System property มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ อีกอยู่าง ลองdisable ใน audio and video setting มันก้สลับให้นะครับ แต่พอเปิดกล้องจาก m ให้เพื่อนทดลอง มันก็connect กล้องที่ติดมากับเครื่องอีก ขอความกระจ่างด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 8/8/2009 22:15

มือสมัครเล่น
18/12/2008 20:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
หลังจากที่ล็อกอินเข้า M แล้วก้อให้ไปที่เมนูของ M แล้วเลือก tools แล้วก้อไปเลือกที่ audio and video setup อันแรกจะให้เซตพวกไมค์และลำโพง ให้กด next ต่อไปอีกหน้าก้อจะให้เซตกล้อง ที่นี้ก้อเลือกเอาว่าจะใช้กล้องที่ตัวไหน ใน camfrog ก้อเหมือนๆกันคับมีให้เซตค่าว่าจะใช้กล้องตัวไหนหรือจะแยกใช้ก้อได้ MSN ตัวนึง camfrog ตัวนึงก้อได้

โพสเมื่อ : 9/8/2009 13:54

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
อ้างถึง:

utha เขียนว่า:
System property มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ อีกอยู่าง ลองdisable ใน audio and video setting มันก้สลับให้นะครับ แต่พอเปิดกล้องจาก m ให้เพื่อนทดลอง มันก็connect กล้องที่ติดมากับเครื่องอีก ขอความกระจ่างด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

control panel---->System---->Hardware----->Device manager----->Imaging device

แล้วกด disable อุปกรณ์ของท่านที่ต้องการซะ

โพสเมื่อ : 11/8/2009 11:23

[ค้นหา ขั้นสูง]