เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

U121: Charge Status ???
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ใครใช้ U121 Eco อยู่บ้างครับ
อยากรู้ว่า เราจะรู้ charging Status ได้ยังไงอ่าครับ ของผมพอเสียบที่ชาร์ต ไม่มีอะไรบอกเลยว่าชาร์ตไปกี่เปอร์เซ็นแล้วอ่ะครับ

และอยากขอความเห็นด้วยครับ ว่ารุ่นนี้ ใช้window versionไหนเวิร์คสุดครับ (แบบไม่ได้อัพแรมน่ะครับ)

ตอนนี้ลง XP หน่วงมากตอนเล่น msn อ่าครับ

ใครมีข้อแนะนำปรับให้ perfomance มันดีขึ้น จะขอบยคุณมากเลยครับ
ผมเพิ่งได้มาวันนี้อ่า =)

โพสเมื่อ : 9/8/2009 0:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: U121: Charge Status ???
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
สามารถดู Charging Status ได้ตามนี้

Control Panel > Power Options > เลือก Power Meter ก็จะเห็น Charging Status

แต่ถ้าต้องการให้ Show บน Task Bar ตลอดเวลา ก็ ให้เลือก Avanced แล้ว Tick " Always show icon on the taskbar "

เครื่องของผมไม่พบปัญหาเรื่องอาการหน่วงในการใช้งานทั่วไป ลง XP Professional ตัวเต็ม แต่Up ram เป็น 2GB แล้ว

โพสเมื่อ : 10/8/2009 17:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: U121: Charge Status ???
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ขอบคุณครับ =)

โพสเมื่อ : 11/8/2009 0:30

[ค้นหา ขั้นสูง]