เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากสอบถามเืรื่องศูนย์ SIS ครับ
มือใหม่
29/7/2009 20:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ผมได้อ่านข้อความจากคุณ AUZI ว่า

"มาอัพเดตข่าวครับ ผมเอาเครื่องไปอัพ ram ที่ SIS Fortune เรียบร้อยยยยย (19/07/09)
เจ้าหน้าที่ดีมากๆเลย ผมแจ้งว่าซื้อจาก eSys และยังอยู่ในประกัน
เค้า ก็บอกว่า อัพให้ได้เลยครับ ใส่แรมให้เรียบร้อย แถมมือเบา แกะ void eSys ไม่ขาดเลยแม้แต่น้อย + แปะ void SIS ให้เพิ่มอีกอัน หมดอายุเท่าเดิมครับ
ตอนนี้ก็แรม 1.5 GB เรียบร้อยยยย ( 512M ถอดจากน้อง eee701 ตัวเก่า)
"

ผมลองโทรไปถามที่SIS เค้าบอกว่าต้องเสียค่าบริการ 500 บาท

ส่วนแรมต้องซื้อไปเอง

ไม่ทราบว่าคุณ AUZI ต้องจ่ายค่าบริการ 500 บาทรึเปล่าครับ?

พอดีผมเพิ่งซื้อ wind u100 มาไม่กี่วันเองครับ แล้วอยากเพิ่มแรมอีก 1GB

มีวิธีไหนที่ถูกกว่านี้รึเปล่าครับ? เปลี่ยนเองก็เสียดายประกันครับ

ขอบคุณมากนะครับ

โพสเมื่อ : 12/8/2009 0:17
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากสอบถามเืรื่องศูนย์ SIS ครับ
มือใหม่
12/5/2009 15:06
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
สวัสดีครับ คุณ javawave
คือ วันที่ผมไปอัพนั้น ผมเดินดุ่ยๆเข้าไปถามเลย มิได้โทรไปล่วงหน้า
มือกำแรมตัวเก่าไปอย่างดี
เจ้าหน้าที่เค้าก็ดูเหมือนงงๆนะครับ แต่ก็เอาไปเพิ่มให้ผม โดยมิได้คิดเงินผมเพิ่มแต่อย่างใดครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้ถามด้วยว่ามีค่าใช้จ่ายหรือไม่(ไม่เปิดช่องให้เค้าบอกเลย อิอิ) ระหว่างนั้นก็ให้กรอกเอกสารคล้ายๆนำส่งเครื่องเข้าซ่อม

เมื่อเสร็จแล้ว ผมก็ตรวจเช็ค กรอบรอบๆ พบว่าไม่สนิท ก็กดๆเองให้แน่น ด้วยมือ เปิดเทสต์ขนาดแรม แล้วก็รีบแจ้นออกมาเลยครับ

สงสัยมีเพื่อนๆ msi eSys เจ้าเก่าไปใช้บริการกันเยอะแน่เลย เลยคิดเงินซะงั้น...

โพสเมื่อ : 13/8/2009 12:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากสอบถามเืรื่องศูนย์ SIS ครับ
มือใหม่
29/7/2009 20:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
ขอบคุณมากนะครับ

ผมคิดว่าอาจจะเจาะด้วยตัวเองแล้วครับ

คิดว่าเสีย 500 ฟรีๆ คงไม่คุ้มเท่าไหร่...

ู^______^

โพสเมื่อ : 15/8/2009 23:01

มือใหม่
13/9/2009 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
ถ้าอยู่ในประกัน ไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ

โพสเมื่อ : 13/9/2009 21:14

มือใหม่
20/10/2008 16:45
จาก www.colliers.co.th , Sukhumvit 2
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
วันเสาร์ที่ผ่านมาผมเอาเจ้า U100 ผมไปส่งเครมซ่อม ที่SIS ฟอร์จูนชั้น 4ตรง USB Port และ Port SD Card ฝั่ง ขวามือไม่ทำงาน ประกันจะหมด วันที่ 29 เดือนนี้ นัดรับเครื่องคือเสารืหน้า โชคดียังเก็บใบเสร็จร้านที่ซื้อมา และพวกสติ๊กเกอร์ วารันทีบนตัวเครื่องตอนวันแรกที่ซื้อมาเอาสก๊อตเทปใสมาปิดทับเลยยังมองเห็นชัดเจน ไม่รู้ว่าจะต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรรึเปล่ากำลังลุ้นอยู่ครับ เพราะบอกน้องพนักงานเค้าไว้ถ้ามีค่าใช้จ่ายให้ช่วยโทรมาบอกก่อน อย่าเพิ่งทำอะไรทั้งนั้น

โพสเมื่อ : 14/9/2009 11:15

มือใหม่
20/10/2008 16:45
จาก www.colliers.co.th , Sukhumvit 2
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 20
ไปรับเครื่องมาตั้งแต่วันเสาร์ครับ ฟรีครับ SIS เค้าเปลี่ยน Mainboard ให้ ครับ ใช้งานได้ปรกติและ อิอิ ประกันผมวันที่29 นี้ก็ครบปีและ เลยรีบดิ่งเอาไปซ่อมก่อน ขอบคุณเจ้าหน้าที่ SIS ชั้น4 ฟอร์จูนอีกครั้ง ใครที่ซื้อไว้แล้วทำใบเสร็จหายเหมือนผม ให้รีบไปร้านที่ซื้อมาหนะครับถ้ายังจำได้ผมเสียค่า Print ใบเสร็จมา 20 บาทและก็เอาไปยื่น SIS นี่ถ้าไม่มีมาสงสัยก็คงโดนค่าใช้จ่ายด้วยแหงๆครับ

โพสเมื่อ : 21/9/2009 11:25

[ค้นหา ขั้นสูง]