เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีใครจับ U121 ใส่ SSD แล้วใช้งานบ้างครับ
มืออาชีพ
16/9/2008 21:17
จาก อยู่ภูเก็ต แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่กรุงเทพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
คือจากที่ว่ามันใส่ได้ทั้ง ssd และ hdd เลยอยากรู้ว่า มีใครลองหาตัว ssd (แบบตัวเล็ก) มาใส่ใช้งานดูแล้วบ้างครับ ผมหาเวปเมืองนอกก็ไม่เจอ ไม่รู้ว่าเมืองนอกเขาใช้กันบ้างหรือเปล่า เนตบุครุ่นนี้

คืออยากรู้ว่า ถ้าใส่ทั้ง ssd โดยเอาไว้ลง OS
และใส่ HDD ไว้เก็บข้อมูล

มันจะสามารถทำได้ไหม แล้ว ssd ใส่แล้วมันจะเร็วแค่ไหน ได้ผลทดสอบที่น่าพอใจไหม อยากรู้ในส่วนนี้ แต่หารีวิวไม่ได้เลย ใครพอจะมี หรือลองแล้ว ช่วยบอกด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 25/8/2009 0:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครจับ U121 ใส่ SSD แล้วใช้งานบ้างครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เคยลองกับรุ่น U101 หน้าจอ 10.1" จริงๆ รุ่นนี้ก็มีช่องใส่ SSD ต่างหากโดยเฉพาะ มีฝาปิดอยู่ ไม่รู้เป็น interface แบบไหน แล้วก็มี mini pci-e port เหลืออีก 1 ช่อง เลยเอา mini pci-e ssd module มาเสียบดู ปรากฎว่าเงียบสนิท มันไม่รับรู้อะไรเลย bios มองไม่เห็นด้วยครับ

โพสเมื่อ : 25/8/2009 0:44

Re: มีใครจับ U121 ใส่ SSD แล้วใช้งานบ้างครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
แต่ผมว่า BIOS U121 มันน่าจะเห็นนะครับเพราะ SPEC เมืองนอกมันมีให้เลือกใส่ SSD ได้

โพสเมื่อ : 4/9/2009 20:10
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]