เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีใครใช้ Asus 1101HA บ้างคะ?
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 185
อยากรู้ว่าใช้ดีมั้ย? กำลังจะซื้อเน็ตบุ๊คจอ 11 นิ้ว
Acer 751 ราคาถูกสุด แต่ก็ได้ข่าวว่าช้ามาก
แล้ว Asus เป็นไงบ้าง

โพสเมื่อ : 5/9/2009 14:23

Re: มีใครใช้ Asus 1101HA บ้างคะ?
มือวาง
13/7/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 525
จำไม่ได้ว่าเป็น Atom Z520 กับ Graphic chipset GMA500 หรือเปล่า

หากเป็นเช่น นั้น มีแววว่า จะอืดกว่า Atom N280 กับ GMA950

(ถ้าจำไม่ผิด)....

คุณต้องถามตัวคุณเองว่า ซื้อไปทำอะไรบ้าง ครับ

หากต้องการความประหยัดพลังงาน ใช้ได้นาน แล้วงานไม่ต้องการ ความแรง(ของ Netbook) อะไรมาก ก็ใช้ไปเถอะครับ

หากต้องทำงานหลายอย่างพร้อมกันเวลาเดียวกัน ต้องดูว่าทำอะไรไหวไหม ซึ่งอาจจะต้องใช้ CPU ที่มีพลังมากขึ้นอีก หรืออาจจะต้องเป็น Notebook

ส่วนตัวผมขอรอ ฝ่นตลบอบอวนในปีนี้ ถึงต้นปีหน้า ให้มันเห็นภาพชัดเจนว่า ทิศทางไปทางไหนแล้วค่อยว่ากันอีกที เพราะเล่นออกรุ่นไหม่ ทุกเดือน ทั้ง Netbook Notebook และ CPU ... ไม่รู้ว่ากลัวคนจะไม่เปลี่ยนเครื่องหรืออย่างไร...

โพสเมื่อ : 5/9/2009 18:49
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]