เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 »

เวลาไปเล่นที่ต่างๆคุณคิดอย่างไร
มือใหม่
20/1/2008 18:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
คือผมเป็นคนนึงที่เป็นโรคจิต เวลาควัก มันออกมาเล่น (eee) มันจะทำให้ผมรู้สึกเขิน เวลามีคนอื่นเดินไปเดินมาหันมาดู จนบางทีผมอยากหาที่เงียบๆเล่น แบบว่า ในห้องน้ำ
อยากให้เพื่อนๆช่วยหาคำพุดหรือวิธีคิด ที่ ให้หยิบ มันขึ้นมาเล่น แบบ ไม่ต้องแคร์สายตาใคร งงไหมครับ ผมพิมพ์ยังงงงงเลย

โพสเมื่อ : 4/2/2008 16:08
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: เวลาไปเล่นที่ต่างๆคุณคิดอย่างไร
Guest_บุคคลทั่วไป
ก็ไม่เห็นต้องอายเลยนี่ค่ะ ในเมื่อมันก็เป็นซับโน๊ตบุ๊คเครื่องเล็ก
ใช้งานตอบสนองวัตถุประสงค์ของเราได้ ขาดความเชื่อมั่นตรงไหนเหรอค่ะ
เราเฉยๆ เพราะเราไม่แคร์ใครในเมื่อมันใช้งานได้เหมือนกับโน๊ตบุ๊คทั่วไป
และยังดีกว่าที่เราต้องแบกโน๊ตบุ๊คตัวใหญ่ๆให้หนักไปเล่นอีกต่างหากอ้างถึง:

tikchiro เขียนว่า:
คือผมเป็นคนนึงที่เป็นโรคจิต เวลาควัก มันออกมาเล่น (eee) มันจะทำให้ผมรู้สึกเขิน เวลามีคนอื่นเดินไปเดินมาหันมาดู จนบางทีผมอยากหาที่เงียบๆเล่น แบบว่า ในห้องน้ำ
อยากให้เพื่อนๆช่วยหาคำพุดหรือวิธีคิด ที่ ให้หยิบ มันขึ้นมาเล่น แบบ ไม่ต้องแคร์สายตาใคร งงไหมครับ ผมพิมพ์ยังงงงงเลย

โพสเมื่อ : 4/2/2008 16:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เวลาไปเล่นที่ต่างๆคุณคิดอย่างไร
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
เคยไปเล่นใน true coffee
มีคนใช้ notebook เล่นอยู่พร้อม ๆ กันสองสามคน
เราก็เล่นไปเรื่อย ซักพักคนใช้ notebook ก็หาปลั๊กเสียบกันทีละคน ๆ เราก็ยังเล่นไปเรื่อย ๆ อิอิ

โพสเมื่อ : 4/2/2008 16:46

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
สมัยก่อนตอนใช้ Palm ใหม่ๆ ตอนนั้นเมืองไทยยังไม่ค่อยรู้จัก Palm กันเลย ตอนควักออกมาเอาสไตลัสจิ้มหน้าจอ ก็มีเขินๆ นิดหน่อย แต่ในปัจจุบัน คนถือ PDA Phone กันเกลื่อนเลย แสดงว่า เรานำสมัยอยู่โขเลย จริงๆ แล้วควรรู้สึกเท่มากกว่าเขินนะครับ ยิ่ง Eee หน้าตาคือ notebook อยู่แล้ว ไม่ต้องอายหรอก คนรู้จักกันทุกคน มีแต่เท่กับเท่ครับ แถมแบตก็อึดอย่างที่คุณ theerachai บอกด้วย

โพสเมื่อ : 4/2/2008 19:51

มือสมัครเล่น
23/1/2008 14:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
ฝึกใช้ในแผนกของเด็กเล่นครับ

ไม่มีใครสนใจนึกว่าเป็นของเด็กเล่น

:)

โพสเมื่อ : 4/2/2008 20:58

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
มาเพิ่ม
ใช้ในที่ทำงาน มีคนถามโหตัวนิดเดียว กี่หมื่นนี่ วางทิ้งอย่างนี้ไม่กลัวหายเหรอ

เลยตอบไปว่า หายก็ช่างมัน ตัวละหมื่นกว่าเอง ต๊กใจกันเป็นแถว

เพิ่มเติม ไม่ได้หมายความว่ารวยนะครับ หมายความถึงความถูกของมันครับ

โพสเมื่อ : 4/2/2008 21:14

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ไม่เห็นน่าอายเลย เทห์อีกต่างหาก ผมใช้เล่นเน็ตที่ร้านคนผ่านไปมาแวะถามกันใหญ่ ทำให้ได้เพื่อนคุยอีกเพียบ

โพสเมื่อ : 4/2/2008 22:17

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ผมว่าไม่แปลกนะครับ ถ้ามีคนยกขึ้นมาใช้บนรถไฟฟ้าผมยังไม่แปลกใจอะไรเลย อย่างญี่ปุ่นนี่เห็นประจำยกเครื่องเล็ก ๆ มายืนกด

โพสเมื่อ : 4/2/2008 22:32

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
ของผม เวลาผมใช้ ในโรงพยาบาลสัตว์เล็ก จุฬา ตอนนั้นก็มีคนเข้ามาถามเลยครับ ผมก้ตอบไปว่า ซื้อมาเพราะใช้ทำงานที่เราถนัด คือ นั่งเล่นเน็ต

ใช้นอกสถานที่อะครับ ไม่ใช้ คอมตัวจริง ของเรา

เบาสบายอีกต่างหาก ครับผม

โพสเมื่อ : 4/2/2008 22:41

บุคคลทั่วไป
เขินเหมือนเจ้าของกระทู้ ช่วงตอนซื้อใหม่ๆ ถือจะไปทำงานในระหว่างรอเพื่อน แต่พอมีคนมาก้อไม่กล้าใช้ แอบซุก คนนึกว่าุถุงอะไรซักอย่าง ปัดเกือบตกโต๊ะ ตอนนั้น หัวใจจะวาย ซื้อมาได้แค่สองวันเอง ดีนะคว้าไว้ทัน หวนคิดที่ไร น่าขำจะตาย แปลกว่าเจ้าของกระทู้ซะอีก

แต่มาวันหนึ่ง ก้อคิดได้อ่ะ เมื่อมีเพื่อนที่แผนกเค้านัดไปประชุมกลุ่มย่อย ตอนแรกก้อคุยปากเปล่า มันไม่เห็นภาพ เพือนมันก้อเสนอ เอาเจ้าตัวเล็กมาใช้ดิ (น้อง eee) จะได้คุยกันง่ายขึ้น และแล้วเจ้าตัวเล็กก้อได้เปิดตัว เพื่อนก้อใช้ประหนึ่งเป็นเครื่องของตัวเองเลย เราก้อยิ้มเล็กยิ้มใหญ่เลย เจ้าตัวเล็กเป็นที่ชื่นชอบ พอหลังประชุมเสร็จ มาที่ห้อง เพื่อนมันก้อชอบใจใหญ่ เจ้าตัวเล็กมันสะดวกอย่างนี้นี่เอง

ส่วนเราผู้เป็นเจ้าของพยายามเอามาใช้ทุกวัน เพื่อให้เกิดความเคยชิน เหมือนเป็นของที่ต้องใช้ประจำวันอ่ะ

ตอนนี้เราเริ่ม ok แล้วล่ะ ยามใช้ไม่ค่อยเขินอายเหมือนตอนแรกๆ อย่างที่บอกมองมันเหมือนเป็นของในชีวิตประจำวัน และตอนนี้เราก้อจะได้ประโยชน์ที่คุ้ม สมกับที่เราตั้งใจจะใช้มัน

เราเป็นคนแปลกอยู่อย่างหนึ่งไม่ค่อยใช้ของที่ชาวบ้านเค้าชอบใช้กัน แต่จะใช้ของที่ตัวเองคิดว่าใช่

เหมือนเราใช้มือถือที่มี สองด้าน (samsung f300) คนจะมองว่าแปลกจัง ทำมัยมีสองฝั่ง ทุกคนลงความเห็นว่า มันน่ารำคาญจะตาย หน้าจอตอนโทรก้อเล็ก ใส่รูป background ก้อไม่ได้ เวลาจะใช้ลำบาก ต้องพลิกหน้า พลิกหลัง แต่เราก้อรู้สึกว่า มันสนองความต้องการของเรานิ เวลาโทร ก้อไม่ได้ใช่ฟังก์ชั่นอะไรซะหน่อย ก้อแค่โทรออก รับเข้า พอจะฟังเพลงดูคลิป ก้อค่อยใช้อีกฝั่ง หน้าจอก้อใหญ่ดี

ถึงว่าคุณค่าของแต่ละคนไม่เหมือนใคร เหมือนเรารู้ว่า สิ่งนั้นเป็นสิ่งที่ใช่สำหรับเรา เราก้อ Happy แล้วล่ะ

โพสเมื่อ : 5/2/2008 1:04

15/1/2008 22:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
เขิลๆเหมือนกัน มีคนชอบมาถามว่ามันคืออะไร วันนั้น พี่ใหญ่ ฝันดี ก็มาถามแล้วก็มายืมเล่นด้วย ดีจาย

โพสเมื่อ : 5/2/2008 11:09

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
สมัยก่อนตอนใช้ Palm ใหม่ๆ ตอนนั้นเมืองไทยยังไม่ค่อยรู้จัก Palm กันเลย ตอนควักออกมาเอาสไตลัสจิ้มหน้าจอ ก็มีเขินๆ นิดหน่อย แต่ในปัจจุบัน คนถือ PDA Phone กันเกลื่อนเลย แสดงว่า เรานำสมัยอยู่โขเลย จริงๆ แล้วควรรู้สึกเท่มากกว่าเขินนะครับ ยิ่ง Eee หน้าตาคือ notebook อยู่แล้ว ไม่ต้องอายหรอก คนรู้จักกันทุกคน มีแต่เท่กับเท่ครับ แถมแบตก็อึดอย่างที่คุณ theerachai บอกด้วย

เห็นด้วยครับ หยิบeeeออกมาใช้น่าจะรู้สึกเท่
แต่ตอนนี้ผมยังใช้Palmอยู่ หยิบออกมาทีไร เขินทุกที

โพสเมื่อ : 5/2/2008 11:54

บุคคลทั่วไป
เอาไปนั่งทำงานในโอบองแปงตรงสีลม
วางบนโต๊ะพร้อมกับซื้อเยลลี่สตรอเบอรี่มาวางคู่กัน
คนเค้าก็คงมองว่าไอ้นี่มันเป็นเกย์รึป่าว(วะ)
ใช้ของกระจุ๋มกระจิ๋ม แถมยังกินสตรอเบอรี่อีก - -'

ปล. นี่คิดไปเองนะ คือนับจากสายตาที่มองมาแล้วมันก็ทำให้คิดอ่ะนะ

โพสเมื่อ : 5/2/2008 14:25

บุคคลทั่วไป
อย่าเขินเลยครับเมื่อก่อนเราใช้โทรมือถือใหม่ๆ มันก็เหมือนคนบ้านั่นแหละ เดื๋ยวนี้ขนาดเด็กสามขวบยังทำท่าเอามือแนบหูแล้วบ่นๆอยู่คนเดียวตามผู้ใหญ่เลยครับ

โพสเมื่อ : 5/2/2008 14:47

บุคคลทั่วไป
ไม่เขินเลยครับ หลายๆคนที่เค้าใช้โน๊ตบุ๊คเครื่องละหลายหมื่น แต่ยังต้องผ่อนผ่านบัตรกันอยู่เลย เผลอๆกว่าจะผ่อนเสร็จราคาเครื่องตกเหลือไม่กี่พัน อีกอย่างวันก่อนผมไปสยามเค้าก็นั้งเล่นโนต๊บุ๊คกันผมก็หิ้วตตัวเล็กของผมไปแต่ใส่กระเป๋าเป้ไซส์ผู้หญิงถือไปใบเล็กมากก ผมก็เอาตัวเล็กออกมาเล่น ก็มีน้องเดินมาเหล่ดูอยู่หลายรอบ ตอนจะกลับกว่าพวกนั้นจะเก็บของใส่กระเป๋าเสร็จ ผมปิดเครื่องเอาใส่กระเป๋าเดินไปไกลแล้วครับ 5555

โพสเมื่อ : 5/2/2008 17:18

บุคคลทั่วไป
คนตอบเยอะดีจัง หุๆได้ ความกล้า มาละ ขอบคุณที่ช่วยกันตอบครับ

โพสเมื่อ : 5/2/2008 18:42

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 202
รู้สึกเหมือนเป็นกอลลิล่า นั่งกดทอคกิ้งดิกครับ
ขนาดเจ้า eee มันดูเล็กไปโข เมื่อเทียบกับตัวผมนะครับ
แต่รู้สึกภูมิใจที่ได้ใช้นะ ถ้าภาษามวยก็เรียกว่า
เทียบกัน ปอนด์ต่อปอนด์ เนี่ย eee เป็นแชมป์ทุกสถาบันครับ

โพสเมื่อ : 5/2/2008 22:06

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
อิอิ...ลุงไม่เห็นจะเขิลลลลลเลยอ่ะหลาน
เพราะลุงนะมีฉายาที่ทำงานอยู่แล้วว่าเจ้าพ่อไอที

ก็อะไรมีมันใหม่ลุงจะออกมานำเทรนด์ก่อนทุกคนซะ...อุอุ มีความสุข

โพสเมื่อ : 6/2/2008 18:19

มือใหม่
24/1/2008 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ผมนำเจ้าตัวเล็กติดตัวไปเกือบตลอด ตอนนี้มาทำงานที่ไซด์พัทยา นั่งเล่นในร้านmacdonalsฝรั่งยังมองผมใช้อยู่เลย อิอิ

โพสเมื่อ : 7/2/2008 14:34

19/12/2007 20:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 100
ชอบไปนั่งสงบ ๆ คนเดียวในอีกห้องนึง
รำคาญพวกที่ชอบมาถาม
เห็นชัดเหรอพี่
โหเล็กนิดเดียวเอง
เหมือนของเล่นเลย
อะไรแบบนี้อะค่ะ
ส่วนใช้นอกสถานที่ยังไม่ได้ลองเลยง่ะ

โพสเมื่อ : 7/2/2008 16:51

[ค้นหา ขั้นสูง]