เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องลง Driver ของ BT
มือสมัครเล่น
14/12/2008 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 25
รบกวนสอบถามเรื่องการลง Driver ของ BT หน่อยครับ

ผมโหลด driver จากเวปของ MSI มาลงที่เครื่อง U100 หลังจากลงไปซักพัก มันขึ้นมาว่า

Error 2753. The File 'setupdiu.exe' is not marked for installation.

รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าจะแก้ไขอย่างไรครับ

โพสเมื่อ : 13/1/2010 22:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องลง Driver ของ BT
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ติดตั้งกับระบบปฏิบัติการอะไรครับ ปกติหากใช้กับ XP มันไม่ติดตั้งได้ไม่มีปัญหาอะไร ลองดาวน์โหลด driver ใหม่อีกครั้ง บางทีไฟล์อาจจะเสียก็ได้

โพสเมื่อ : 14/1/2010 15:27

Re: สอบถามเรื่องลง Driver ของ BT
กลุ่ม:
สมาชิก
window XP ครับ ผมลองโหลดใหม่สามรอบแล้วครับก็ยังเหมือนเดิมครับ ถ้าไม่ลงตอนนี้มันไม่เจอใครเลย หมายถึงอุปกรณ์อื่นๆ ไม่เจอเจ้า U100 เลยซักอย่างครับ แถมตอนนี้ก็มีปัญหาเพิ่มขึ้นอีกคือเวลากดเปิด ปิด WL BT ลำโพง มันไม่ขึ้นโชว์ที่มุมจอขวาล่างเลยครับ ยังดีที่มีไฟให้ดู

โพสเมื่อ : 15/1/2010 0:21
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
Windows XP เป็นแบบเต็มหรือแบบตัด หากเป็นแบบตัดอาจมีปัญหาเพราะคนตัดอาจตัดการสนับสนุน BT ออกไป ส่วนการแสดงการเปิดปิดที่หน้าจอ ให้ติดตั้ง SCM Manager ด้วย

อ้อ ไฟล์ driver ที่โหลดมาให้เช็คดูด้วย ต้องเป็นของรุ่น U100 หรือ U100x หากเป็นรุ่น U100 Plus อาจใช้กันไม่ได้เพราะฮาร์ดแวร์เปลี่ยนเยอะ

โพสเมื่อ : 15/1/2010 0:32

กลุ่ม:
สมาชิก
Windows XP เป็นแบบเต็มหรือแบบตัด หากเป็นแบบตัดอาจมีปัญหาเพราะคนตัดอาจตัดการสนับสนุน BT ออกไป ส่วนการแสดงการเปิดปิดที่หน้าจอ ให้ติดตั้ง SCM Manager ด้วย

น่าจะเป็นตัวเต็มนะครับ เพราะก่อนหน้านี้มันใช้ได้ครับ พอดีผมมีไวรัสเลยลง Window ใหม่ครับ และเป็นแผ่นเดิม
ส่วนการแสดงหน้าจอเดียวผมลองลง SCM Manager ก่อนครับ แล้งจะมารายงานอีกที่

อ้อ ไฟล์ driver ที่โหลดมาให้เช็คดูด้วย ต้องเป็นของรุ่น U100 หรือ U100x หากเป็นรุ่น U100 Plus อาจใช้กันไม่ได้เพราะฮาร์ดแวร์เปลี่ยนเยอะ

driver ของ U100 ครับ ลองมารอบที่สี่แล้วครับ

โพสเมื่อ : 15/1/2010 15:07

[ค้นหา ขั้นสูง]