เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามครับ netbook ใช้โปรแกรมทางสถิติได้ไหมครับ
มือใหม่
14/2/2010 22:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
อยากหา Netbook ราคาเบาๆ น้ำหนักเบาๆ หิ้วไปมาสะดวก ที่นี้ไม่แน่ใจว่า Spec ของ Netbook Run พวกโปรแกรมทางสถิติ เช่น SPSS ได้ไหมครับ

ถ้า Netbook ใช้ SPSS ได้ ผมสนใจยี่ห้อ MSI เป็นพิเศษ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ พวกรุ่น U135, U160 เห็นตามเวบมีขายแต่รุ่น U100

ไม่ทราบในงาน Commart จะมีไหมครับ

ขอบคุณมากๆ นะครับ

โพสเมื่อ : 14/2/2010 23:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามครับ netbook ใช้โปรแกรมทางสถิติได้ไหมครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1
พอดีว่าไม่รู้จักโปรแกรมนี้จริงๆ แต่โดยรวมแล้ว ที่เคยใช้
หนักๆเลยก็เป็นพวกตัดต่อ vdo ยังพอลุยไหวนะ มีกระตุกบ้าง
ในบางครั้ง พอทำงานได้ ซึ่งก็เกินความคาดหวังของเน็ตบุ๊คอยู่แล้ว
การรันตัวเลขไม่น่าจะมีปัญหานะ.....

โพสเมื่อ : 15/2/2010 4:59
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามครับ netbook ใช้โปรแกรมทางสถิติได้ไหมครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เคยเห็นมีคนใช้ SPSS กับ Eee PC 701 เรื่องประสิทธิภาพการทำงาน น่าจะผ่าน แต่อาจติดขัดเรื่องขนาดหน้าจอที่เล็กกว่าปกติ

เรื่อง MSI Wind U135/U160 คงต้องรอดูว่าผู้แทนจำหน่าย MSI จะนำเข้ามาหรือไม่ เพราะเห็นว่าเขาไม่ค่อยทำตลาดจริงจังกับแบรนด์นี้นัก

โพสเมื่อ : 15/2/2010 14:49

มือใหม่
14/2/2010 22:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขอบคุณครับ

ว่าแต่ถ้าฝากเพื่อนหิ้วเครื่องมาจากไต้หวัน

เอามาเคลมในไทยได้ไหมครับ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

โพสเมื่อ : 16/2/2010 7:51

มือเซียน
14/11/2008 11:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1067
เห็นเพิ่งเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายเลย ไม่แน่ใจในเรื่องการเซอร์วิสครับ

โพสเมื่อ : 18/2/2010 11:00

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

holiday เขียนว่า:
ขอบคุณครับ

ว่าแต่ถ้าฝากเพื่อนหิ้วเครื่องมาจากไต้หวัน

เอามาเคลมในไทยได้ไหมครับ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

คงนำมาเคลมในไทยไม่ได้ เพราะยี่ห้อนี้ไม่ได้รับประกันแบบ world wide ราคาก็ไม่น่าจะถูกกว่ากันมาก แถมคีย์บอร์ดยังไม่มีภาษาไทยอีก หิ้วมาไม่คุ้มเท่าไรนัก หากรุ่นที่อยากได้ไม่มีขายในไทย แนะนำให้พิจารณาแบรนด์อื่นไปเลยดีกว่า

โพสเมื่อ : 18/2/2010 11:40

[ค้นหา ขั้นสูง]