เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ซื้อ netbook lenovo s10-3 ในงานคอมมาร์ทหรือที่พันธ์ทิพย์ดีครับ
มือใหม่
17/3/2010 19:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
เห็นว่าในงานรูดบัตรเครดิตได้ไม่มีชาร์จ ได้ของแถม แต่ต้องลงวินโดว์เอง
ส่วน ที่พันธ์ทิพย์ อาจแพงกว่าหน่อย แต่ไม่มีของแถม ใช้บัตรโดนชาร์จ มีลงวินโดว์ให้ ไม่ทราบว่าจริงๆควรซื้อที่ไหนดีครับ หรือไปเช็คราคาก่อนดี แต่ผมไม่ชอบอย่างนึงในงานคือ คนเยอะมากครับ ยังไงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล ขอทราบราคาด้วยครับ ใช่ 12900 ปะครับ ได้ยินว่าซืื้้่้อพันธ์ทิพย์ไม่มี vat ใช่ไหมครับ แต่ในงานต้องเสีย vat 7%

โพสเมื่อ : 18/3/2010 12:56
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ซื้อ netbook lenovo s10-3 ในงานคอมมาร์ทหรือที่พันธ์ทิพย์ดีครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปกติเขาก็บังคับ vat กันหมด ยกเว้นมีฝีมือการต่อรองเก่ง และจะขอยกเว้นแต่แค่บางร้าน ส่วนตัวแล้ว ไม่ค่อยชอบซื้อของในงานเท่าไรนัก เพราะไม่ค่อยมีเวลาเช็คของ แถมเกิดมีปัญหาเราก็ไม่รู้ด้วยว่าร้านเขาอยู่ตรงไหน จะไปเคลมทีคงเหนื่อย ส่วนเรื่องการรูดการ์ด ก็เป็นเรื่องของการต่อรองเช่นกัน

แต่ข้อดีในงานคือ บางรุ่นจะมีจัดโปรโมชัน free vat และอาจมีประกันภัยให้ฟรี ส่วนเรื่อง windows หากเป็นของเถื่อนก็ไม่ต่างกัน หาวิธีลงเองก็ได้

โพสเมื่อ : 18/3/2010 13:24

Re: ซื้อ netbook lenovo s10-3 ในงานคอมมาร์ทหรือที่พันธ์ทิพย์ดีครับ
มือสมัครเล่น
14/3/2010 17:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ผมก็เล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ตัว n570

โพสเมื่อ : 20/3/2010 0:12
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
ซื้อพันทิพดีกว่าครับ ไปเดินในงานเหนื่อยป่าวๆ ของก็ดูได้ไม่ถี่ถ้วนด้วยตอนเช็ค

ราคาเท่ากันแหละ

โพสเมื่อ : 20/3/2010 1:59

[ค้นหา ขั้นสูง]