เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเพื่อนๆ ที่ซื้อ eee 1201t หน่อยครับ เรื่องประกัน และ พรีวิวเล็กน้อยเรื่องการใช้งาน
มือสมัครเล่น
18/4/2008 15:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 34
คือผมซื้อ eee pc 1201t ในงาน pantip ที่บู๊ธร้าน hardware house มา สอบถามเรื่องประกัน พนักงานบอกว่าได้ประกัน 2 ปี ลองเช็คในเว็บ hwhinter.com ก็แจ้งว่ารุ่นนี้ได้ประกัน 2 ปี แต่ทำไมในคู่มือภาษาไทยของรุ่นนี้ เขียนว่า 1 ปี เลยอยากสอบถามว่าจริง ๆ แล้วประกันกี่ปีกันแน่ครับ เครื่องที่ซื้อมาถ้ามีปัญหาต้องส่งไปที่ศูนย์ synnex

ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้ถือเป็นรุ่นสุดคุ้มจริง ๆ จ่ายรวม vat 15200 บาท ได้ ext.dvd ,ลำโพง uboomQ (เฉพาะในงาน) , bluetooth Dongle (เฉพาะในงาน) , softcase 14 นิ้ว แล้วก็ของแถมทั่วไปพวกเมาส์ หูฟัง ชุดทำความสะอาด ประมาณนี้
น่าเสียดายที่ softcase 12 นิ้ว ไม่มีมาให้พร้อมเครื่อง ถ้าประกัน 2 ปีจริงก็เกินคุ้มเลยครับ

ผมลง windows 7 64 bit เล่นไฟล์หนัง hidef 1080p ผ่านโปรแกรม Media Player Classic - Home Cinema x64 สามารถเล่นไฟล์หนัง hidef 1080p ได้สบายเลยครับ น่าเสียดายที่ไม่มี hdmi มาด้วย แต่ลองทดสอบกับเกมส์ burnout paradise ค่อนข้างน่าผิดหวัง ปรับรายละเอียดต่ำสุด fps อยู่ประมาณ 7-12 fps เอง พอเล่นได้ครับ เคยดูใน youtube รู้สึกว่า 1201n จะลื่นไหลกว่านี้ ลองถามที่ร้านเรื่อง 1201N ของยังไม่เข้ามาเลย

ส่วนเรื่องแบต ใช้งานทั่วไป ผมปรับแบบ power saving mode ใช้งานได้ 4 ชั่วโมงเศษครับ

โพสเมื่อ : 2/4/2010 3:30
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]