เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Ram Pc มาใช้กับ Netbook ได้ป่าว
มือสมัครเล่น
12/7/2008 20:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
Ram Pc มาใช้กับ Netbook ได้ป่าว เพราะว่า กำลัง งง เรื่องเเรมอยู่ว่าจะใช้เเบบไหน เห็นมันมีตัวเล็ก กับตัวยาว เเล้วเวลาเปลี่ยนเเรมต้องส่ง เข้าศูนย์ acer อย่างเดียวหรอเเล้วรอรับได้เลยหรือเปล่าครับ เเล้วผมเปลี่ยน HDD เป็น 160 ด้วยเขา จะ ไม่ว่าเรา ใช่ป่ะ เเล้วราคาเปลี่ยนเเรมที่ศูนย์ เท่าไหร่หรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 5/4/2010 23:15
เบื่อไหมครับกับการที่ ต้องโหลดหนังเป็น 1GB มันเเสนจะเยอะมากมาย เเต่เรามีทางเลือกให้ท่าน เพียง ท่าน สมัครสมาชิก เว็บ www.nutlove.co.cc ท่านก็จะได้ดูหนังเเบบออนไลน์ ไม่ีต้องโหลดก่อนให้เสียเวลา 5555+ มันช่างสบายเสียนี้กะไร ว๊ากกกกกกกกก....
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Ram Pc มาใช้กับ Netbook ได้ป่าว
มืออาชีพ
26/11/2008 12:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 202
แรม notebook กับ แรม PC ใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ
ถ้าจะไปซื้อต้องบอกว่าเป็นแรม notebook ไปเลยครับ
วิธีเช็คว่า จะเปลี่ยนแรมแบบไหน และ hdd แบบไหน ช่วยบอกรุ่นด้วยครับ
จะได้หาข้อมูลมาให้
ถ้าสงสัยโทรมาได้เสมอครับ อ้น 086-9014342

โพสเมื่อ : 5/4/2010 23:35

Re: Ram Pc มาใช้กับ Netbook ได้ป่าว
มือสมัครเล่น
12/7/2008 20:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
HDD ผม เปลี่ยนเเล้วอ่ะครับ ไม่ทราบรุ่น อ่ะ พี่ ชายให้มาเลยเปลีี่ยน ส่วนเเรม ยัง ไม่ได้ เปลี่ยนอ่ะ หา เเรม 1GB อ่ะครับ พี่อ้น

โพสเมื่อ : 5/4/2010 23:45
เบื่อไหมครับกับการที่ ต้องโหลดหนังเป็น 1GB มันเเสนจะเยอะมากมาย เเต่เรามีทางเลือกให้ท่าน เพียง ท่าน สมัครสมาชิก เว็บ www.nutlove.co.cc ท่านก็จะได้ดูหนังเเบบออนไลน์ ไม่ีต้องโหลดก่อนให้เสียเวลา 5555+ มันช่างสบายเสียนี้กะไร ว๊ากกกกกกกกก....
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
16/6/2008 18:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1210
แรม PC ใส่กับ Netbook หรือ Notebook ไม่ได้นะครับ มันคนละขนาดกัน

แต่ถ้าเอา HDD ของ Notebook sinv Netbook ไปใส่ในเครื่อง PC ได้ครับ

แต่มันจะวางได้ไม่ค่อยมั่นคง อาจจะต้องมีการโมฯ นิดหน่อย

โพสเมื่อ : 19/4/2010 16:08

[ค้นหา ขั้นสูง]