เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2) 3 4 5 »

Re: eee รุ่นใหม่มี sticker Intel Inside ติดด้วยนะครับ
มือสมัครเล่น
19/12/2007 7:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
กำจริงๆ ตอนแรกก็ตัด mini-pci ออกไป ตอนนี้ลดแบตอีก
คนที่ซื้อล๊อตแรกๆ ถือว่าโชดดีสินะนี่

โพสเมื่อ : 10/2/2008 8:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: eee รุ่นใหม่มี sticker Intel Inside ติดด้วยนะครับ
15/1/2008 22:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

aecomp เขียนว่า:
กำจริงๆ ตอนแรกก็ตัด mini-pci ออกไป ตอนนี้ลดแบตอีก
คนที่ซื้อล๊อตแรกๆ ถือว่าโชดดีสินะนี่

กำละ เพิ่งเห็น ผมจะไปฟ้อง สคบ. ไม่ยอม ไม่ยอม เสียความรู้สึกจริงๆ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:14
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
สงสัยกลัวคนเอาไปเพิ่มพื้นที่เก็บข้อมูลในเครื่องเลยเอา mini PCI-E ออก

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:34

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
แล้วที่กล้องเค้าบอก Spec ระเอียดไหมครับ
ว่า แบต กี่ mAH

ถ้าเขียน ฟ้องเลย หรือ ไม่ก็ขอคืนเงินเลย(dispute) ถ้าซื้อโดยบัตรเครดิตและยังไม่ชำระยอด

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:41

บุคคลทั่วไป
^
^
ที่กล่อง แก้คำผิดครับโทษที ไปจำแต่รุ่นกล้องที่แบตเยอะ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:42

บุคคลทั่วไป
แสดงว่า รุ่นไม่มีกล้องขายไม่ดี

ASUS จึงจับใส่กล้องแล้วออกมาขายแทน

-*-

โพสเมื่อ : 10/2/2008 9:57

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
^
^
ที่กล่อง แก้คำผิดครับโทษที ไปจำแต่รุ่นกล้องที่แบตเยอะ

ที่กล่องไม่มีบอกว่าแบตกี่แอมป์ครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 14:50

15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ตัวนี้มะมี modem ด้วยนะ

ว่าแต่ตัวเดิมมีป่าว...จำมะได้

โพสเมื่อ : 10/2/2008 14:54

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.

กลุ่ม:
สมาชิก
หายไป 400 mA

แนบ ไฟล์:

jpg  701.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 10/2/2008 14:57

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
เป็นผม ผมโวยครับ ได้ไม่ตรงตามที่โฆษณา
แล้วก็ควรรีบด้วยครับก่อนที่ asus thailand จะรู้ตัวแล้วแก้ไขข้อมูล เรื่องแบตใหม่

ถ้าให้ดี ไปดูที่บูทที่ขายเลยครับว่าเค้าติดป้ายบอกไว้หรือเปล่าแล้วติดว่ายังไง 5200 หรือ 4800 ถ้าติดว่า 5200 โวยตรงนั้นได้เลย แต่ถ้าติด 4800 ก็ถือว่าช่วยไรไม่ได้เพราะถือว่าได้แจ้งไว้ก่อนจะขายแล้ว

โดยรวมคิดว่า asus คงเอาแบตจาก รุ่น surf มาให้แทนเพราะ stock คงเหลือเยอะเพราะขายไม่ออก แต่ตอนที่ผมเลือกซื้อผมเลือกรุ่นที่มีกล้องเพราะแบตมันเยอะกว่านี่แหละ อื่น ๆ มันเหมือนกันหมด ยอมจ่ายแพงกว่าเพื่อแบตนะ ไม่ใช่เพื่อกล้อง

ถ้าตอนนี้ได้กล้อง แต่แบตเท่ารุ่น surf เลือกรุ่น surf ไม่ดีกว่าเหรอ ไม่เอากล้องกิ๊กก๊อกลดมาเป็นพัน สิบเปอร์เซ็นต์เชียวนะครับ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 15:41

บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งไป cancel จากบัตรไปเมื่อวันนี้เอง
จ่ายจองแต่ไม่ได้ของตั้งแต่วันพฤหัสนัดเอาของที่สาขาวันอาทิตย์
วันนี้เลย cancel เลยโชคดีจ่ายบัตรเครดิต(พอดีราคาเงินสดเค้าไม่ลดเพิ่ม)

โพสเมื่อ : 10/2/2008 17:33

บุคคลทั่วไป
อันที่จริง 4800 กะ 5200 ก็ต่างกันไม่มากนัก หายไปประมาณ 7 เปอร์เซนต์ได้ ( เท่ากะ VAT เลยเนอะ ) ผมว่าเป็นเพราะของขาดตลาดมากกว่า แต่เรื่องที่ซีเรียสกว่าก็คือการแสดงออกที่มองผู้บริโภคเป็นเหมือนของตาย เอาอะไรให้มันมันก็ซื้อ ของกำลังฮอต อย่างน้อยที่สุดก็เรื่องมารยาทละครับที่ควรบอกกล่าวกันนะ

งานนี้หากมีการฟ้อง สคบ กันนะเอทรุดสมชื่อแน่

ผมก็ใช้ของเขาอยู่เหมือนกัน แต่ตอนที่ซื้อยังไม่ออกลายแบบนี้ เฮ้อคิดแล้วเซ้งว่าถ้าเครื่องมีปัญหาเอาเข้าศูนย์จะเจอหมกเม็ดอีกป่าวเนี่ย คราวที่ใช้ยี่ห้อ เอเซ่อ ก็โดนทีแล้วเอาชิพเซ้ตรุ่นที่ไม่คอมแพตกะ FSB มาทำโนตบุคให้เรา เครื่องมันก็วิ่งไม่ได้ตามที่โฆษณาไว้น่ะสิ ไอ้เซลมันก็บอกว่าต้องเสียบปลั๊กถึงวิ่งเต็มที่ ก็ไม่ได้อยู่ดี พอเอาไปเคลมก็โบ้ยว่ามันเป็นอย่างนี้ทุกเครื่อง (อ้าว..ใช้รุ่นนี้ก็ต้องซวยทุกคนเลยใช่มั้ย แสดงว่ามันห่วยมาตั้งแต่คนออกแบบแล้วละสิ) จะให้เมโมรี่มาเป็นเครื่องปลอบใจ ไม่เอาดีกว่าไปซื้อในงานได้เมโมรี่มาฟรีๆ แถมยังไม่มีที่ใส่เพิ่มแล้วด้วย

คล้ายๆผู้ใหญ่รังแกเด็ก พอเรื่องแดงก็บอกว่า โอ๋ๆๆ อย่าร้องไห้นะเดี๋ยวลุงให้ตังกินหนม นะๆ

ผมไม่ยอมสุดท้ายขอเปลี่ยนเครื่องรุ่นใหม่ที่สเป็กถูกต้อง ก็รอไปเหอะ เป็นเดือน พอทางศูนย์บอกให้ไปรับเครื่องได้ที่สาขาแถวลาดพร้าว ก็ได้แต่เครื่องครับ กล่องยังไม่มีเลยแล้วบอกว่าเป็นเครื่องใหม่ แต่ดูๆแล้วของมันใช้มาแล้วนี่หว่าสงสัยคนของสาขานี่แหละ แฮ้บไปเล่นเองก่อนเป็นเดือนๆ แถมตอนผมรับเครื่องมายังมีแผ่นซีดีการถ่ายรูปอะไรก็ไม่รู้ติดมาด้วยในเครื่อง แบบนี้หรือที่ว่าจริงใจ

ย้อนกลับมาเรื่อง เอทรุด อีกที ถ้าบอกกันล่วงหน้านะผมว่ารับได้กับสิ่งที่เปลี่ยนไป เพราะไม่มากนัก แต่ทำแบบนี้เสียมากกว่าได้ครับ

ขออภัยบ่นมาซะยาว แหม..เกิดเป็นคนไทยนะ จะต้องออกแรงมากกว่าชาติอื่นเขาก็เรื่องถามหาความเป็นธรรมนี่แหละ

โพสเมื่อ : 10/2/2008 20:57

บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยกับ #32 ครับ ถ้ามีประกาศล่วงหน้าหน่อยจะไม่ว่าเลย ทำแบบนี้เหมือนไม่จริงใจ เหมือนว่าผู้บริโภคเป็นของตายซะงั้น
รู้สึกดีกับน้องEEEมาตั้งแต่แรก มาทำให้เสียความรู้สึกกันตอนนี้

โพสเมื่อ : 10/2/2008 23:57

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอาสเปคที่ลงไว้ในเว็บ eeepc.asus.com มาให้ดูครับ

Specification

Model Name Eee PC 8G Eee PC 4G Eee PC 4G Surf Eee PC 2G Surf
Display 7" 7" 7" 7"
Intel CPU &Chipset
Operating System Linux
Windows XP compatible
Linux
Linux
Linux
Ethernet Communication
WLAN
Memory 1G (DDR2) 512 MB (DDR2) 512 MB (DDR2) 512 MB (DDR2)
S.S.D. Storage (Solid-State Disk) 8G 4G 4G 2G ?
Camera - -
Audio Hi-Definition audio
Stereo speaker
Microphone
Hi-Definition audio
Microphone
Microphone
Microphone
Battery 4 Cells, 3~3.5hrs* 4 Cells, 2.8~3.5hrs* 4 Cells, 2.8hrs* 4 Cells, 2.8hrs*
Weight 0.92 kg 0.92 kg 0.92 kg 0.92 kg
* Specification changes are subject to different models
* Actual battery life will depend on actual operations and configurations
* Product contains software under GPL license agreement
?
สังเกตว่า เขาไม่ได้ระบุ mAh แล้วครับ ดูเองกับตาได้ที่ http://eeepc.asus.com/global/product.htm แย่จังเลย

โพสเมื่อ : 11/2/2008 0:02

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

aecomp เขียนว่า:

ผมคิดว่าการที่เราซื้อของ ควรจะได้เลือก และตัดสินใจซื้อโดยมีข้อมูลของผลิตภัณฑ์ ที่ทางผู้ผลิตแจ้งไว้เพื่อเป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจ
ไม่ใช่วัดดวงว่าล็อตนี้จะได้อะไรบ้าง ล็อตหน้าอะไรจะหายไปบ้าง
และทางบริษัทควรแจ้งข้อมูลเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงของผลิตภัณฑ์ ก่อนทำการเปลี่ยนแปลงและผลิตออกจำหน่าย
(ถึงแม้จะบอกว่าไม่รับผิดชอบกับการเปลี่ยนแปลงโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า เพราะมันแสดงถึงความจริงใจต่อผู้บริโภค)

โพสเมื่อ : 11/2/2008 0:31

บุคคลทั่วไป
Spec อย่างงี้น่าเกียจมาก มาบอกช่วงเวลาการใช้งานอย่างงี้
ถ้าผมเป็น Wifi และเล่น Net+WebCam ตลอดอย่างงั้น
มันจะถึงไหมหละครับเล่นบอกเป็น ช่วง ชม.อย่างงี้

ถ้าผมซื้อล็อต นี้คงมีเสียงกระซิบไกลๆ จากพวกซื้อก่อนหน้านี้
แน่เลยว่า หัวเริ่มปูดงอก ออกมาแล้ว ดีใจที่ cancel ยอดไป
ให้ บัตรเครดิต ไป clear กันเองแล้วกันว่าของเกิดปํญหาไรขึ้น

โพสเมื่อ : 11/2/2008 0:43

บุคคลทั่วไป
เพิ่งเคยเห็นผลผลิตทาง IT ชิ้นแรก
ที่ออกมาทีหลังแล้ว ราคายังเท่าเดิมในขณะที่ design เหมือนเดิม
แต่ spec ห่วยขึ้น...

โพสเมื่อ : 11/2/2008 0:47

บุคคลทั่วไป
^^
^^
อ้าวลืมไป design ไม่เหมือนเดิม มีสติกเกอร์ Intel Inside ติดมา -*-

โพสเมื่อ : 11/2/2008 0:50

บุคคลทั่วไป
อ่ะนะ ไปดูต่างประเทศกันบ้าง เห็นว่าฝรั่งเศสเค้าบอกสเป็กเป็น mAh

http://forum.eeeuser.com/viewtopic.php?pid=133719

โพสเมื่อ : 11/2/2008 1:24

บุคคลทั่วไป
นี่เว็ป ASUS ฝรั่งเศสครับ เห็นว่าเค้าก็โดนลดแบ็ตเหมือนกัน แต่เว็ปเค้าแจ้งไว้เลยว่า 5200mAh

http://france.asus.com/news_show.aspx?id=9235

โพสเมื่อ : 11/2/2008 1:29

[ค้นหา ขั้นสูง]