เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ท่านเทพทั้งหลายช่วยหน่อยครับ ผมมีปัญหาเรื่องเครื่องพริ้นครับ
มือใหม่
12/7/2011 20:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
คือว่าเครื่องพริ้นผมพริ้นงานเบี้ยวครับ เเบบว่าสั่งพริ้นกรอบ 1 cm เเต่มันออกมาไม่เท่ากัน ซักด้าน
เวลาพริ้นภาพใหญ่ๆจัดกึ่งกลางเเล้วเเต่พริ้นออกมาดันเบี้ยวไปด้านซ้ายบางทีก็สุดขอบกระดาษด้านซ้ายเลย
(ผมวางกระดาษครงเเล้วนะครับ)ผมลง driver ใหม่ไปหลายรอบเเล้วก้ยังไม่หาย

เครื่องพริ้นผม hp deskjet k209a-z ผมใช้ win 7 32 bit ครับ

โพสเมื่อ : 12/7/2011 20:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ท่านเทพทั้งหลายช่วยหน่อยครับ ผมมีปัญหาเรื่องเครื่องพริ้นครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 126
ทางที่ดีใช้พวกโปรแกรม illus หรือ coreldraw
หรือพวกวาดภาพจะง่ายกว่าครับ ตั้งก่อนพิมพ์
เป็นกระดาษไร้ขอบ borderless ครับถึงจะใช้
กระดาษธรรมดา ก็ได้

ถ้าเราพริ้นกระดาษธรรมดา ยังไงพริ้นเตอร์ตัวไหน
ก็จะมีระยะขอบสุดที่พิมพ์ไม่ได้อยู่ดี ทำให้เราไม่
สามารถพิมพ์ได้อย่างที่เห็นตามหน้ากระดาษ
แต่พวก illus จะช่วย preview ให้ได้พอดี ลองดูนะครับ

โพสเมื่อ : 3/8/2011 20:01
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]