เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 3 4 (5)

บุคคลทั่วไป
Re: วันนี้ว่าจะไปซื้อเจ้าตัวเล็กสักหน่อย พี่สาวดันทำให้ไขว่เขว้
Guest_บุคคลทั่วไป
สนใจมากครับ ขอดูรีวิวเกี่ยวกับการเล่นเกมส์3Dหน่อยนะครับ เกมส์3Dอ่อนๆก้อได้

โพสเมื่อ : 16/2/2008 23:18
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: วันนี้ว่าจะไปซื้อเจ้าตัวเล็กสักหน่อย พี่สาวดันทำให้ไขว่เขว้
และขอดูรูปด้านข้างของมันด้วยนะครับ ว่าหนาแค่ไหน ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 16/2/2008 23:19
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

com-man-do เขียนว่า:
lcd text ชัดกว่ากันเยอะมาก
ตอนแรกก็คิดว่าใช่แบบที่คุณว่า และคิดถึงตัว eee ด้วยว่าอาจจะเป็นอย่างนั้น
และ reslusion แตกต่างจากปกติ

แต่เมื่อได้เห็นจึงรู้ว่า ไม่เหมือนกัน เพราะชัด และ คมกว่ามาก และ lcdเครื่องdvd จอน้อย เทียบไม่ได้เลย

จอ10.2" สว่างมากเท่ากับ จอlcdใหญ่ ของ sumsung 22" ที่มีตอนเปิด สว่างสุด ความชัดจะชัดกว่าคงเพราะdotเล็ก และ สีดูสวยกว่า samsung

ถ้าว่างจะรีวิวต่อ รวมถ่ายรูป

driver เป็นของ AMD เพราะมาทั้งชุดของ chipset CPU จากที่ค้นก่อนซื้อ CPUตัวนี้มีgraphic ทุกอย่างในตัว เพื่อทำให้ใช้ windows xp base แบบcompact และ ประหยัดพลังงาน การออกแบบให้เล็ก รวมทุกอย่าง ทั้งการคุมจอ harddisk port ต่างๆ เพื่อทำ tablet pc หรือ พวก hidef vdo หรือ เครื่องใช้ไฟฟ้าที่จะใช้ pcคุม

จนป่านนี้ ยังไม่ได้เห็นรูปหน้าจอโชว์ ตัวอักษร text เลย เห็นโชว์แต่รูป wall paper .....สงสัยจะโม้มั้งที่ว่า ." lcd text ชัดกว่ากันเยอะมาก"

โพสเมื่อ : 17/2/2008 15:24

บุคคลทั่วไป
ใจเย็นครับ เด๋วคนโพสก้อหมดกำลังใจซิ ถ้าเค้าหน้าม้าจริง เค้าคงไม่ทิ้งให้รอหรอก แต่เค้าบอกเค้าติดงานอยู่ ก้อต้องรอนะ ไม่อยากรอก้อไปดูตัวจริงกันเอาเองนะครับ

โพสเมื่อ : 18/2/2008 0:23

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 77
ซื้อeeeไว้ใช้ป็นเครื่องที่สองคับ ไว้ใช้งานนอกสถานที่สะดวกมากพกพาสะดวก ผมลงXP คับใช้งานได้เหมือนเครื่องpc คับ ของอัสซุสน่าจะมีความเชื่อมั่นในด้านคุณภาพได้มากกว่า

โพสเมื่อ : 18/2/2008 18:57

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
สนตรงความจุเยอะ แต่ยังไม่ตัดสินใจเพราะขนาดใหญ่กว่า และไม่ค่อยมั่นใจในเรื่องประกันอีกทั้งยังไม่ มีคนนิยม แต่ถ้ามีอะไรดีกว่ามากๆอาจเปลี่ยนใจ

โพสเมื่อ : 18/2/2008 23:27

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ผมเข้าเว็บไปดูสินค้าตาม Link ไม่ได้แล้วอ่ะ -_-'
ปิดหนีอะไรหรือเปล่าหว่า

โพสเมื่อ : 19/2/2008 17:23

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ผมเรียก Eeepc ว่า อีสามตัว pc ขอรับท่าน
ไปสอยมาแล้วเหมือนกัน รอส่งมอบให้แฟนอยู่ขอรับ
ีที่ซื้อเพราะคนรู้จักที่มีใช้แล้วประทับใจทุกคนเลยครับ

แต่ผมประเภทถึก แบกเครื่องหนักๆจนชินแล้ว ขับรถด้วยเลยไม่รู้สึกลำบากเท่าไหร่
ในการแบก notebook จอใหญ่ๆหนักสองกิโลสาม แต่แฟนเราช่างบอบบาง กลัวกล้ามขึ้นต้องรีบซื้อให้ซะก่อน

โพสเมื่อ : 12/5/2008 21:57

มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
1. ซื้อ Eee PC 9" 16,900 น้ำหนักเบาพกพาสะดวก
2. ซื้อ Eee PC 7" 10,000 + LCD 17" 6,900 เวลาใช้อยู่บ้านเสียบจอใหญ่ เวลาออกนอกบ้านใช้จอเล็ก

เรื่อง harddisk ถ้าไม่ serious ใช้ thumb drive เล็กๆ ของ Asus หรือใช้ SD ก็ได้ เดี๋ยวนี้ราคาถูกมาก

ปล. จากประสบการณ์คนแบก 2.4kg + กระเป๋าและอื่นๆ 1.5kg

โพสเมื่อ : 13/5/2008 23:30

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
อ้างถึง:

thaweesakb เขียนว่า:
1. ซื้อ Eee PC 9" 16,900 น้ำหนักเบาพกพาสะดวก
2. ซื้อ Eee PC 7" 10,000 + LCD 17" 6,900 เวลาใช้อยู่บ้านเสียบจอใหญ่ เวลาออกนอกบ้านใช้จอเล็ก

เรื่อง harddisk ถ้าไม่ serious ใช้ thumb drive เล็กๆ ของ Asus หรือใช้ SD ก็ได้ เดี๋ยวนี้ราคาถูกมาก

ปล. จากประสบการณ์คนแบก 2.4kg + กระเป๋าและอื่นๆ 1.5kg

ไอเดียน่าสนใจครับ แต่ไม่แน่ใจว่าน้องอีจะสามารถต่อจอนอกแล้วได้ความละเอียดแค่ไหน ไม่ทราบเคยลองไหมครับ ?

โพสเมื่อ : 17/5/2008 1:17

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ความละเอียดแล้วแต่คุณภาพของจอที่มาต่อครับ
ซึ่งเราก็สามารถตั้งได้อีกล่ะ (แล้วแต่ไดร์เวอร์มันด้วย)
(ถ้าใช้ os windows) นะ ถ้า Linux นี่ผมก็ไม่ทราบแฮะ ^-^

โพสเมื่อ : 17/5/2008 1:22

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ลองต่อดูกับ 17 นิ้วที่บ้าน เครื่องผมยังเป็น Linux ที่ติดมากับเครื่อง เลือกได้ 1027*768 ครับ

โพสเมื่อ : 17/5/2008 1:35

มือใหม่
18/5/2008 18:49
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ตอบคำถามตัวเองให้ได้ครับ ว่าจะซื้อไปทำอะไรเป็นหลัก ที่ผมซื้อน้อง Eee เพราะ Smart Phone ทั้งหลายผมใช้มาหมดแล้ว แต่มันเอาไม่อยู่ ตอบสนองเรื่องความต้องการของผมไม่ได้ ผมจึงเลิกใช้ smart phone ทั้งหลาย มาซื้อโทรศัทพ์ธรรมดา (อนาคตจะซื้อธรรมดาที่ใช้ 3G ของ ais ได้) แล้วเล่น internet ผ่านโทรศัทพ์ หรือ Wifi
แล้วซื้อน้อง Eee มาใช้เป็น PDA ทำงานเล็ก ๆ น้อย ๆ เช็ค email เล่นเน็ตนอกสถานที่ present งานนอกสถานที่ ใส่กระเป๋าใส่ปืนสะพายไปไหนต่อไหนสบาย ๆ เท่ห์จะตาย พูดง่าย ๆ่ ว่าเป็นผู้ช่วยส่วนตัว ไม่เน้นทำงาน เพราะเวลาทำงานก็ทำ PC ที่บ้าน สบายกว่ากันเยอะ

ย้ำ ถามตัวเองว่าจะซื้อคอมฯ ไปทำอะไร ซื้อให้ถูก ใช้ให้เป็น แค่นั้นเองครับ

โพสเมื่อ : 18/5/2008 18:52

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
โดนใจครับ สำหรับการเปรียบมวย เอ้ย เปรียบสเป๊กของคุณsenee

ผมก็กำลังตัดสินใจอยู่อะครับ แต่ว่ายิ่งอ่านเวปนี้แล้ว ก็ยิ่งอยากซื้อขึ้นไปอีกมากกว่าความไม่อยากนะครับ

ช่วยๆกันวิจารณ์ต่อ ไปครับ THS

โพสเมื่อ : 23/5/2008 2:42

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
เมื่อ 8-9 ปีก่อนผมเคยใช้ Twinhead 12" สีม่วงอ่อนๆ นน 1.6 กก. ตอนนั้นกัดฟันทุ่มไป 4 หมื่นกว่าๆ เป็นรุ่นที่ไม่ค่อยมีใครใช้ตัวเล็กๆในเวลานั้น (ตอนนี้ขายเพื่อนไปแล้ว CD แบบ Slim แพงระยับซ่อมไม่ไหว)

บอดี้เดียวกันรู้สึกเจ้าอื่นจะติดตรา Wizzard

ถ้าเป็นมาตรฐานเดิม Twinhead ก็ไม่น่าเกลียดนะ งานละเอียด ทนทานพอดูทีเดียว เสียยาก กว่า CD จะมีอาการบ่งบอกว่าจะไปก็ปาเข้าไปปีที่ 5 แล้ว

Comment ไว้เป็นข้อมูล ครับ ยังไงรอบนี้ก็น้องอีแน่ๆ แต่จะ 700 หรือ 900 เท่านั้น

โพสเมื่อ : 24/5/2008 13:35
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

[ค้นหา ขั้นสูง]