เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 3 (4) 5 »

Re: eee รุ่นใหม่มี sticker Intel Inside ติดด้วยนะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้าซื้อเครื่องไม่เกิน 7 วัน ปกติร้านที่ขายต้องรับผิดชอบ ไม่น่าจะต้องโบ้ยไปที่ศูนย์ฯ เลยด้วยซ้ำ ตอนอยู่ที่ศูนย์ฯ น่าจะให้เขาเอาเครื่องอื่นมาเปิดฟังเทียบกัน เผื่อจะได้หายหูตึง

โพสเมื่อ : 17/2/2008 18:00

Re: eee รุ่นใหม่มี sticker Intel Inside ติดด้วยนะครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ไอ้เรื่องเสียงกวนประสาทหูนี่ต้องทำใจนิดหนึ่งครับ บางคนก็ไม่ได้ยิน ช่างบางคนได้ยินก็ทำเป็นไม่ได้ยินซะก็มี ผมเคยเจอทำนองนี้เหมืองกันต้องเอาเครื่องวัดเสียงไปตั้งวัดเทียบกันเลยช่างที่ศูนย์ถึงจะยอมเชื่อว่าโน๊ตบุ๊คคุณมีเสียงรบกวนประสาทหูคนใช้
*ไอ้เสียงที่ว่าบางทีมันก็เป็นแค่บางที่เหมือนกันนะครับอยู่ที่บ้านเราเป็นพอย้ายที่ไปที่อื่นดันหาย (เคยเจอแบบนี้ตอนจอส่งเสียงรบกวนออกมา ย้ายที่วางแล้วดันหาย)

โพสเมื่อ : 17/2/2008 18:04
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
เอาใจช่วยคับ
ไม่มีความคืบหน้าเลยแฮะ.....

โพสเมื่อ : 20/2/2008 23:45
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
20/2/2008 19:00
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 46
รออีกนิดครับ เดี๋ยวมี แบตเสริม 7200 mAh ออกมาแน่นอนครับ ไปเห็นมาครับ(ในเวป)

โพสเมื่อ : 21/2/2008 0:37

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ชักไม่แน่ใจ .. น่ากลัวแฮะ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 2:14

บุคคลทั่วไป
#60 ตอนนี้ใช้ EEE ตัวที่มีเสียงกวนประสาท เปิดไปนานๆ พอเครื่องร้อนขึ้น เสียงกวนประสาทก็ไม่ได้ยินแล้วครับ เลยไปหา DDR RAM 2 Gig Bus 667 MHz มาใส่ หาของ PQI, หรือ Apacer ราคาประมาณ 1380 บาnไม่ได้เลย จนไปได้ของ Kington DDR2 2Gig 667 MHz ราคา 1700 บาท (แต่ก็ยังถูกกว่าที่ผมซื้อใส่ EEE 7B ยี่ห้อ AeIon อะไรทำนองนี้แหละเมื่อเดือนที่แล้ว จ่ายไปตั้ง 2990 บาทสำหรับ 2 Gig เหมือนกัน) ส่วน SDHC 8 Gig ได้มาประมาณหลายอาทิ่ตย์แล้ว ราคา 1380 บาท เป็นของ Apacer ใช้อยู่ 2 อัน (อันแรก ซื้อของ Transcend ราคาตั้ง 2700 บาท ซึ่งเป็น class 6 เหมือนกัน) ตั้งทำใจไปหลายเหมือนกัน ทั้งเรื่อง Service ของ ทาง Asus และ ราคาของที่ต้องจ่ายเพิ่ม

โพสเมื่อ : 21/2/2008 12:42

บุคคลทั่วไป
อ่ะนะ เป็นกำลังใจให้ครับ

โพสเมื่อ : 21/2/2008 13:10

Yui
Guest_Yui
ถึงคุณ ASUS

เข้าใจคุณนะคะ กับเรื่องที่คุณแจ้งมาให้ทราบ แต่คุณเข้าใจผู้บริโภคไหมค่ะ
ทีแรกก็ตั้งใจจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่ตอนนี้บอกตามตรงเลยว่าคิดหนักเหมือนกัน ระหว่างรุ่น 4G กับ 4G Surf ตอนนี้ก็ต่างกันแค่ มีกล้องกับไม่มีกล้องเท่านั้นเอง ถ้าเครื่องต้องถูกลดสเปกเครื่องลงอยู่เลื่อนๆ
เครื่องที่มาแต่ละล็อตแตกต่างกันอย่างนี้ ก็คงจะขายกันลำบากแล้วล่ะคะ
ไม่รู้ว่าล็อตต่อไปจะต้องถูกตัดอะไรออกคิด อย่างนี้ผู้บริโภคก็แย่อ่ะสิ ถ้าซื้อแล้วต้องเสี่ยงว่าจะได้ล็อตไหน นี้จะคุ้มไหมค่ะ ก็แค่ความคิดเห็นของคนที่อยากซื้อแต่เสียความรู้สึกเท่านั้นเองค่ะ จะรอคำพิจารณาจากคุณนะคะ อยากได้ตามสเปกเดิมเหมือน 7A ใครจะขายแจ้งให้ทรายด้วยนะคะ

โพสเมื่อ : 22/2/2008 13:33

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

Yui เขียนว่า:
ถึงคุณ ASUS

เข้าใจคุณนะคะ กับเรื่องที่คุณแจ้งมาให้ทราบ แต่คุณเข้าใจผู้บริโภคไหมค่ะ
ทีแรกก็ตั้งใจจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่ตอนนี้บอกตามตรงเลยว่าคิดหนักเหมือนกัน ระหว่างรุ่น 4G กับ 4G Surf ตอนนี้ก็ต่างกันแค่ มีกล้องกับไม่มีกล้องเท่านั้นเอง ถ้าเครื่องต้องถูกลดสเปกเครื่องลงอยู่เลื่อยๆ
เครื่องที่มาแต่ละล็อตแตกต่างกันอย่างนี้ ก็คงจะขายกันลำบากแล้วล่ะคะ
ไม่รู้ว่าล็อตต่อไปจะต้องถูกตัดอะไรออกคิด อย่างนี้ผู้บริโภคก็แย่อ่ะสิ ถ้าซื้อแล้วต้องเสี่ยงว่าจะได้ล็อตไหน นี้จะคุ้มไหมค่ะ ก็แค่ความคิดเห็นของคนที่อยากซื้อแต่เสียความรู้สึกเท่านั้นเองค่ะ จะรอคำพิจารณาจากคุณนะคะ อยากได้ตามสเปกเดิมเหมือน 7A ใครจะขายแจ้งให้ทรายด้วยนะคะ

โพสเมื่อ : 22/2/2008 13:34

บุคคลทั่วไป
-กำลังจะซื้อ

-เซ็ง

-นิสัยขี้โกง เหมือนกินก๋วยเตี๋ยวใจดี ไม่ขึ้นราคา แต่ใส่ลูกชิ้นน้อยลง คนซื้อบางที่ไม่ได้นับจำนวน

-ถ้าเป็นเมืองนอกสามารถคืนเครื่องได้เลย ที่นี่ยาก

-ขอแสดงความเสียใจ กับผู้ที่โดนหลอก แต่อย่ายอม ต้องให้มันรับผิดชอบ เป็นกรณีตัวอย่างในการหลอกลวงผู้บริโภค

-โชคดีที่ยังไม่ได้ซื้อ ขอบคุณที่มาเจอกระทู้ดีๆแบบนี้

โพสเมื่อ : 23/2/2008 15:00

บุคคลทั่วไป
ถึงคุณ ASUS

รอคำ "รับไปพิจารณากับทีม" ว่าจะอย่างไรนะครับ

ทีมงานไม่มีปัญญาเหรอนานจังจะออกมารับผิดชอบไงก็มาซักที

ส่วนผม ซื้อแล้ว และขอยกเลิกในอีก 2 วันต่อมา...
เซ็งเหมือนเขาจะงอกออกมา เลยยกเลิกดีกว่า

โพสเมื่อ : 25/2/2008 12:26

15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ผมว่าคุณ (ที่ไม่ได้ login) mail ไปถาม asus thailand หรือไม่ก็โทรไปถามเลยดีกว่านะ แจ้งชือเสียงเรียงนาม ความประสงค์ คำแนะนำของคุณ กับเค้าให้มันเป็นทางการไปเลย

หรือถ้าคุึณไม่พอใจมาก ๆ ก็ แจ้ง สคบ ไปเลย

เพราะนี้มันบอร์ดสาธารณะ แล้วก็เป็น club ไม่ใช่ commercial web (ของ asus)

คุณติดต่อไปตรง ๆ น่าจะไ้ด้อะไรมากกว่านะ

ผมเองก็ไม่ค่อยชอบพฤติกรรมของ asus ในเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากอ่านบอร์ดแล้วรู้สึก negative และบานปลาย เหมือนกัน

โพสเมื่อ : 25/2/2008 13:09

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.

บุคคลทั่วไป
ผมว่าการไม่ได้ login ไม่เห็นจะเป็นไรเลยนะครับ

การที่จะว่าสินค้าอะไรในเมืองไทยควรว่าที่สาธารณะอะถูกแล้ว
ในเมื่อกฎหมายเมืองไทยไม่เอื้อกับผู้บริโภค อย่างเช่นกรณีหมอรักษา
มีแต่ถูกอย่างเดียวเอะอะก็ให้เซ็น คุณดันเซ็นเอง
ที่เมืองนอกการผ่าตัดไม่ต้องเซ็น ยังไงก็รับผิดชอบไปเพราะอาชีพตัวเอง

อย่างถ้ากรณี ASUS อย่างนี้ก็สมควรจะประกาศให้รับรู้แบบสาธารณะไปเลย
ใครเข้ามาใหม่จะได้รู้ไปเลย จะ +- เค้าตัดสินใจเองดีกว่า

ถ้าเสียยอดทาง ASUS ก็ตกไปเอง ไม่ใช่ปล่อยให้เรื่องเงียบไป สคบ.ช่วยไรไม่ได้

โพสเมื่อ : 25/2/2008 17:30

มืออาชีพ
10/2/2008 18:43
จาก sarat.00@hotmail.com
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 264
วันนี้ไปเจอ Eee series ใหม่ขึ้นต้นด้วย 820 พบแล้ว ว่าเป็น Eee ที่ถูกลดสเป็คอีกแล้ว ตอนนี้แบตถูกลดลงเหลือ 4400 mAh (seires 7A และ 7B แบต 5200 mAh, series 810 แบต 4800 mAh) ทั้งหมดเป็นรุ่นที่มี webcam มีทั้งสีขาวมุก และสีดำ ราคาที่ตั้งไว้ก็ราคาเดิม คือ 11900 บาท ไม่รวม Vat ผู้ที่กำลังจะซื้อดูให้ดีนะครับ Asus เล่นยุทธการแบบนี้ไม่ดีเลย รอบหน้าจะลดสเป็คอะไรอีกนะ ถ้าหมดวิธีลดสเป็คแต่ราคาเท่าเดิมแล้ว รอบหน้าคงใช้วิธีขึ้นราคาสินค้า อย่างนี้ สคบ. น่าจะมาดูแลหน่อยนะครับ ผู้บริโภคเสียผลประโยชน์ คนซื้อใช้ก่อนได้ใช้ไปหลายเดือน คุณภาพของที่ได้ก็ดีกว่าซื้อกันตอนนี้ ราคาก็เท่าเดิมหรืออาจแพงขึ้นเพราะหาซื้อไม่ค่อยจะได้

โพสเมื่อ : 28/2/2008 20:38

บุคคลทั่วไป
เท่าที่อ่านมา นี่คงเป็นนโยบาย ทาง ASUS
ที่ "รับไปพิจารณากับทีม"

นโยบาย ลดคุณสมบัติของเครื่องเข้าไป

หุหุ

โพสเมื่อ : 28/2/2008 22:45

15/1/2008 22:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

sarat เขียนว่า:
วันนี้ไปเจอ Eee series ใหม่ขึ้นต้นด้วย 820 พบแล้ว ว่าเป็น Eee ที่ถูกลดสเป็คอีกแล้ว ตอนนี้แบตถูกลดลงเหลือ 4400 mAh (seires 7A และ 7B แบต 5200 mAh, series 810 แบต 4800 mAh) ทั้งหมดเป็นรุ่นที่มี webcam มีทั้งสีขาวมุก และสีดำ ราคาที่ตั้งไว้ก็ราคาเดิม คือ 11900 บาท ไม่รวม Vat ผู้ที่กำลังจะซื้อดูให้ดีนะครับ Asus เล่นยุทธการแบบนี้ไม่ดีเลย รอบหน้าจะลดสเป็คอะไรอีกนะ ถ้าหมดวิธีลดสเป็คแต่ราคาเท่าเดิมแล้ว รอบหน้าคงใช้วิธีขึ้นราคาสินค้า อย่างนี้ สคบ. น่าจะมาดูแลหน่อยนะครับ ผู้บริโภคเสียผลประโยชน์ คนซื้อใช้ก่อนได้ใช้ไปหลายเดือน คุณภาพของที่ได้ก็ดีกว่าซื้อกันตอนนี้ ราคาก็เท่าเดิมหรืออาจแพงขึ้นเพราะหาซื้อไม่ค่อยจะได้

เวรกำ ช่วยกันประนาม หน่อย

โพสเมื่อ : 1/3/2008 10:01

มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
ได้ข่าวมาว่า ล๊อตใหม่ จะเป็นรหัส 830 จะเหมือนกับ 820 ทุกอย่าง ยกเว้นเป็นกล้องขาวดำ กับตัดปุ่ม Enter ออก ไป

กร๊ากๆๆๆๆๆ
ล้อเล่นนะครับ ประชดนิดๆ อิอิอิ

โพสเมื่อ : 1/3/2008 10:21

มืออาชีพ
10/2/2008 18:43
จาก sarat.00@hotmail.com
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 264
ไม่มีปุ่ม Enter ตัด Keyboard ทิ้งไปเลยไมดีกวาเหรอคร ฮิ ฮิ

โพสเมื่อ : 1/3/2008 13:10

บุคคลทั่วไป
กำ ผมกำลังจะซื้อตั้งแต่ก่อนลดแบตตอนแรก ตอนนี้เหลือ 4400mhA ผมเปลี่ยนใจแล้วครับ
ผมซื้อ 12" มาใช้แล้วแล้วครับไม่สน EEE แล้ว หนักกว่าเกือบเท่าตัวแต่ก็มีทุกอย่างให้ใช้
เซ็งกับการตลาด ASUS ความรู้สึกดีๆ หายไปหมดแล้วครับ บอกได้คำเดียว"ทุเรศจริงๆ"
อิจฉาคนที่ซื้อตอนแรกๆ จัง อิอิ

โพสเมื่อ : 2/3/2008 11:40

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
เออ...... อ่านก่อนหน้าที่จะซื้อก็คงดีนะ แต่ .. ไม่ทันแล้วอะ

โพสเมื่อ : 5/3/2008 1:30

[ค้นหา ขั้นสูง]