เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

K
วิธีการ Backup window
Guest_K
เำพิ่งซื้อน้องEEE มาจากคอมมาร์ต ลงวินโดวครับ ทีนี้ผมกลัวว่า เกิดเครื่ิองhank ต้องลงใหม่ อยากจะbackup แบบ ghost ไม่ทราบต้องทำยังไง อ้อผมไม่มี cd-external ครับ (แต่มีคอมอีกเตรื่อง) กะจะใช้ flashdrive แทน
Thank

โพสเมื่อ : 25/3/2008 20:37
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วิธีการ Backup window
มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
อย่างแรกต้องมี Flash Driver ที่สามารถ Boot ได้ก่อนครับ
ขนาดสัก 4G จะได้ไว้เก็บ image ของ ghost ไว้ด้วยครับ

วิธีทำคงทำได้นะครับ ลองหา ๆ ในบอร์ดนะครับ ทั้งวิธีใช้โปรแกรม ghost และวิธีทำให้ Flash Drive boot ได้ ;) ลองดูนะครับ

โพสเมื่อ : 29/3/2008 0:50

บุคคลทั่วไป
Re: วิธีการ Backup window
Guest_บุคคลทั่วไป
Thank you
กำลังหา Flash drive 4GB ทำเสร็จจะมาแจ้ง

โพสเมื่อ : 29/3/2008 9:04
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]