เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีวิธีที่ทำให้เปิดหน้าต่างใหม่ แล้วจอใหญ่เต็มกรอบมั้ยครับ
มืออาชีพ
15/4/2008 13:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ผมใช้วิธีจากกระทู้เก่าในนี้ ที่ไปปรับที่

HKEY_LOCAL_MACHINE\\\\SOFTWARE\\\\Microsoft\\\\Internet Explorer\\\\Main
ด้านขวาจาพบ fullscreen ดับเบิ้ลคลิก แล้วแก้เป็น yes แล้ว ok

ครั้งแรกที่ทำได้ผลคับ เปิดหน้าใหม่ ได้กรอบเต็มจอ ไม่ต้องไปคลิกให้เต็ม
แต่พอเปิดเครื่องใหม่อีกที มันก็เปิดออกมาได้เป็นจอเล็กอีก
คราวนี้ตั้งค่าแบบเก่า ก็เป็นผลแล้วคับ

เลยอยากรู้ว่า มันมีวิธีที่จะทำให้คลิกเปิดหน้าต่างแล้วได้จอเต็มหน้าแบบถาวรมั้ยคับ หรือว่าต้องทำทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่

ขอบคุณคับ

โพสเมื่อ : 17/5/2008 20:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีวิธีที่ทำให้เปิดหน้าต่างใหม่ แล้วจอใหญ่เต็มกรอบมั้ยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หลังจากเปิดหน้าต่างหน้าแรกสุด อย่ากดขยายหน้าต่างให้ full screen แต่ใช้วิธีลากกรอบทุกด้านให้เต็ม รอจนโหลดข้อมูลหน้านั้นเสร็จแล้วปิดหน้าต่างนี้ทันทีและค่อยเิปิดใหม่ คราวนี้และคราวต่อๆ ไป จะเป็นหน้าต่างใหญ่เต็มจอตลอดครับ

โพสเมื่อ : 17/5/2008 21:39

Re: มีวิธีที่ทำให้เปิดหน้าต่างใหม่ แล้วจอใหญ่เต็มกรอบมั้ยครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณคับ
ทำได้ละ

โพสเมื่อ : 18/5/2008 12:36
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ไม่ลองใช้ firefox หรอครับ

โพสเมื่อ : 19/5/2008 2:42

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

unnamed เขียนว่า:
ไม่ลองใช้ firefox หรอครับ

ที่ร้านไม่ได้ลง firefox มาให้คับ แล้วก็ยังไม่กล้าโหลดมาลง กลัวเครื่องมันจะเต็มเร็ว
โปรแกรมที่ลง ผมยังต้องลงในเครื่อง 4G อยู่ (ยังแก้ปัญหาเรื่องเปลี่ยน sd มาเป็น local drive อยู่เลยคับ)
เฮ้ออออ

***ถ้าแก้ sd มาเป็น local drive ได้เมื่อไหร่ คงโหลดโปรแกรมมาลงกระหน่ำแน่ๆคับ

โพสเมื่อ : 19/5/2008 10:04

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
โปรแกรมโดยส่วนใหญ่ก็สามารถติดตั้งใน SD Card ได้โดยไม่ต้องทำ Local Drive ก่อนครับ Firefox เองก็ติตตั้งได้ ผมเลิกใช้ IE ไปนานแล้วครับ มีความสุขกับ Firefox ที่สุด

โพสเมื่อ : 19/5/2008 12:04

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
แรกๆก็งง โหลดอะไรมาเก็บใน sd ไม่ได้เลยต้องลงเครื่องอย่างเดียว แต่พอย้าย file ไปที่sd ก็ย้ายไม่ไปคับ (การ์ดผมก็ไม่ได้เจ๊งนะ แล้วในนั้นก็มีข้อมูลอยู่เหมือนกัน)
เลยพยายามเปลี่ยนให้เป็น local ไงคับ

ผมพยายามไปพยายามมา
กระทั่ง format sd ไปแล้ว จนตอนนี้เครื่องหา sd ไม่เจอแล้วคับ เหย๋ยยยย

ถอดมาเสียบใหม่ก็แล้ว
เฮ้อออ

แบบนี้ต้องลง window ใหม่มั้ยคับ?
หรือช่องใส่การ์ดมันจะเสีย แต่ผมว่าก็ไม่น่านะ
ตกลงตอนนี้ถอดการ์เก็บใส่กล่องไปเรียบร้อยคับ
ใช้แต่ 4G ที่มีอยู่ในเครื่องเท่านั้น
อาจจะลง win ใหม่คับ

โพสเมื่อ : 19/5/2008 15:39

มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ผมใช้ firefox และ opera สลับกันครับ

ชอบ firefox ที่เปิด lotus notes ได้ และเข้า web ได้เหมือน IE เกือบ 100% แต่พอใส่ add-on ไปเยอะๆ แล้วจะช้าหรือ hang

ชอบ opera เพราะ all-in-one มีทั้ง feeds, e-mail, fit-to-screen, bittorent, mouse gesture, show/hide image แต่ละ tab ได้ ฯลฯ มีครบจากโรงงาน ไม่ต้องกลัว hang

โพสเมื่อ : 19/5/2008 22:14

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ผมลง firefox แล้วใส่ plugin สองสามตัว

ietab
greasemonkey
web dev

ก็โอเคแล้วนะครับ เร็วดี

โพสเมื่อ : 20/5/2008 0:01

[ค้นหา ขั้นสูง]