เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องทัชแพดของน้องอีหน่อยค่ะ
มือใหม่
14/5/2008 22:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ที่ทัชแพดด้านซ้ายจะมีเส้นตรงอยู่เหมือนเป็น สกอร์บาร์น่ะค่ะ
อยากทราบว่ามันใช้งานอะไรได้หรือเปล่าคะ แล้วใช้ยังไง
เราเพิ่งซื้อมาน่ะค่ะ แล้วลองใช้ดูแล้วมันทำอะไรไม่ได้เลยน่ะค่ะ
พอลองเอานิ้วลากๆ ดู ก็แค่เมาส์ขยับเฉยๆ
เลยสงสัยว่าตรงจุดนั้นมีไว้ทำไม หรือว่าเป็นเส้นๆ ไว้แบบนั้นเอง
หรือทัชแพดของเราเสีย คือเมาส์ขยับได้ปกติค่ะ แต่สงสัยตรงด้านข้าง
ว่ามีไว้ทำไม และใช้งานอย่างไร ตอนไหนคะ
รบกวนช่วยให้ความกระจ่างกับมือใหม่ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 22/5/2008 10:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องทัชแพดของน้องอีหน่อยค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอ ด้านซ้ายไม่น่ามีนะครับ ปกติจะมีด้านขวา เวลาใช้งานก็ลากนิ้วแบบชิดขอบมากๆ จะเป็นการเลื่อนหน้าขึ้นลงครับ

หากเครื่องยังเป็น Xandros Linux อยู่ อาจต้องไปเปิดการใช้งานก่อน จำไม่ได้ว่าเขาเปิดใช้งานมาให้เลยหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 22/5/2008 11:05

Re: สอบถามเรื่องทัชแพดของน้องอีหน่อยค่ะ
มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ถ้าลงวินโดวส์ xp แล้ว และลงไดรเวอร์ของ touchpad เรียบร้อย

เวลาเอานิ้วลากแถวๆ ขอบ (จริงๆ แล้วไม่ชิดก็ใช้ได้นะครับ) จะเป็นการ scroll หน้าต่าง

ด้านขวาจะใช้ scroll ขึ้นลง
ด้านล่าง (ไม่มีเส้นบอก แต่ใช้ได้นะครับ) จะใช้ scroll ซ้ายขวา

:)

โพสเมื่อ : 22/5/2008 13:44
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อิอิ ปล่อยไก่ซะงั้นเลยเรา
ด้านขวานั่นล่ะค่ะ คือเราใช้ winXP
ร้านลงมาให้ทุกอย่างใช้ได้หมด กล้อง ปุ่ม Fn ทัชแพด
ยกเว้นตรงนี้ล่ะค่ะ ไอ้ด้านขวาเนี่ย ลากเท่าไหร่เปิดเว็บที่หน้ายาวๆ
มันก็ไม่ยอมเลื่อนเลย อย่างนี้แสดงว่าทัชแพดเราเสียหรือเปล่าคะ
หรือว่าต้องไปเปิดการใช้งานตรงไหนหรือเปล่าคะ
ถ้าเสียจะได้รีบเอาไปร้านเลย เพราะซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยค่ะ

โพสเมื่อ : 22/5/2008 22:24

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ได้แล้วๆๆๆๆ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่ตอบมากเลยค่ะ
จุดประกายให้ลองไปตามหาไดร์เวอร์ทัชแพด แล้วลงอีกรอบ
ใช้ได้แล้วค่ะ ดีมากๆ เลย

โพสเมื่อ : 22/5/2008 22:52

มือใหม่
29/5/2008 21:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
Driver Thouch pad หาได้ที่ไหนหรอครับ ?

โพสเมื่อ : 30/5/2008 9:27

[ค้นหา ขั้นสูง]