เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

การใช้ IMG Tag ครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ทำไมเว็บ Trendypda จึงไม่สามารถใช้ IMG Tag ครับ
ถึงแม้ว่า จะเปิดใช้งาน html tags แล้วก็ตาม
หรือผมใช้ไม่เป็นเองหว่า 555

-ขอบคุณครับ-

โพสเมื่อ : 21/6/2008 11:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: การใช้ IMG Tag ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ให้ใช้แบบนี้ครับ

{img}http://www.yourweb.com/path/picturename.jpg{/img} โดยให้เปลี่ยนเครื่องหมาย { และ } เป็น [ และ ] แทน ไม่จำเป็นต้องเปิด html เพราะมันเป็น bbcode tag ไม่ใช่ html tag

โพสเมื่อ : 21/6/2008 16:23

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
อ้อ img ตัวเล็กครับ ถ้า IMG จะไม่ได้เช่นกัน

โพสเมื่อ : 21/8/2008 18:27

มืออาชีพ
20/12/2008 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 190
เวลาโพสรูปต้อง upload เข้า trendyPDA ก่อนรึป่าวครับ ไม่เข้าใจอ่ะ ลองใส่ IMG tag แล้ว รูปก็ไม่ยอมขึ้นอะคับ หรือว่าอัพขึ้นเวบฝากรูปก่อน แล้วค่อยเอามาใส่ครับ รบกวนด้วยนะครับ อยากโพสรูปคั่นด้วยตัวหนังสืออะคับ งมอยู่นานมาก ไม่ได้ซักที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสเมื่อ : 30/1/2009 6:17
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
หาก upload ผ่านทางกระทู้ รูปมันจะอยู่ด้านล่างทั้งหมด หากต้องการวางตำแหน่งให้อยู่ในบทความ คงต้องไปอัพโหลดไว้ที่เว็บฝากไฟล์แล้วทำลิงค์กลับมาอีกที

แต่จริงๆ หากเป็นการเขียนรีวิวต่างๆ อยากให้อัพโหลดรูปภาพไว้ที่ server นี้เลย เรื่องการจัดหน้า เดี๋ยวรอให้ผมจัดให้อีกทีได้ครับ (อาจ PM มาบอกก็ได้เผื่อไม่เห็น)

โพสเมื่อ : 30/1/2009 13:14

มืออาชีพ
20/12/2008 16:45
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 190
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
หาก upload ผ่านทางกระทู้ รูปมันจะอยู่ด้านล่างทั้งหมด หากต้องการวางตำแหน่งให้อยู่ในบทความ คงต้องไปอัพโหลดไว้ที่เว็บฝากไฟล์แล้วทำลิงค์กลับมาอีกที

แต่จริงๆ หากเป็นการเขียนรีวิวต่างๆ อยากให้อัพโหลดรูปภาพไว้ที่ server นี้เลย เรื่องการจัดหน้า เดี๋ยวรอให้ผมจัดให้อีกทีได้ครับ (อาจ PM มาบอกก็ได้เผื่อไม่เห็น)

อ้อ เป็นเยี่ยงนี้นี่เอง ได้ครับ ถ้าเป็น review ผมจะ pm แจ้งให้คุณ Kiat ทราบครับ ว่าแต่การ upload รูปไว้ที่ server นี้ ต้องทำไงอะคับ pm มาก็ได้คับ
ขอบคุณมากคร๊าบ

โพสเมื่อ : 30/1/2009 16:51

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
ปกติผมจะอัพโหลดผ่านทาง FTP ซึ่งต้องใช้สิทธิ admin สมาชิกคงต้องอัพโหลดทางกระทู้เหมือนเดิมครับ

หากต้องการให้รูปอยู่ตรงตำแหน่งไหนในบทความ ก็เขียนเป็นชื่อรูปไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมไปจัดหน้าให้อีกที

โพสเมื่อ : 30/1/2009 18:08

[ค้นหา ขั้นสูง]