เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอนวิธีลง msn ให้กับน้องอี หน่อยค่ะ
มือใหม่
27/6/2008 17:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
ตัวที่ร้านลงให้ ใช้ เว็บแคมไม่ได้จ้า เลยต้องลงตัวใหม่ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

โพสเมื่อ : 1/7/2008 5:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอนวิธีลง msn ให้กับน้องอี หน่อยค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ใน Windows ใช่ไหมครับ ลองเช็คดูก่อนว่าเว็บแคมเปิดใช้งานหรือยังนะครับ ดูตรง My Computer ก็ได้ ปกติจะมี USB Camera อะไรประมาณนี้แหละเป็นอุปกรณ์เพิ่มขึ้นมา

หากไ่ม่มีแสดงว่าไม่ได้เปิดการใช้งานกล้องเว็บแคมไว้ ให้บูตเครื่องใหม่แล้วกด F2 ขณะขึ้นหน้า Eee PC แล้วไล่หาเมนูที่จะ Enable Camera ครับ

โพสเมื่อ : 1/7/2008 13:37

Re: สอนวิธีลง msn ให้กับน้องอี หน่อยค่ะ
มือใหม่
27/6/2008 17:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
เปิดเข้าไปดู ใน usb camera เห็นหน้าตัวเอง เคลื่อนไหว อยู่จ้า

โพสเมื่อ : 1/7/2008 14:27
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
ลองลงmsnใหม่ดูครับ แล้วไปตั้งค่าการใช้งานกล้องที่
tool>Audio and Viedo set up กด next ไปจนเสร็จแล้วลองใช้งานดูใหม่
ถถ้ากล้องไม่ทำงานให้ไปเปิดกล้องตามคุณ kiat กล่าวไว้(ปกติลงแล้วจะใช้ได้เลยนะครับ)

โพสเมื่อ : 24/7/2008 18:18

มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ที่ว่าใช้เว็บแคม ไม่ได้นี้อาการเป็นยังไงครับ

คือใช้เล่น msn คุยกับเพื่อนได้ปกติ แต่กดปุ่มกล้องแล้วค้างหรือ
ไม่ทำงานหรือเปล่า (ชัวร์นะครับว่ากดปุ่มกล้องถูกปุ่ม)
กด USB camera กล้องก็ทำงานใช่ไหมครับ

คือผมเคยมีปัญหากับการเปลียน โปรแกรม msn ครับ
เพราะแต่ก่อนใช้ msn messenger แต่พอซื้อ eee ร้านดันลง
window live messenger ให้ ผมก็เล่นได้ปกติ
แต่พอนึกอยากใช้กล้องก็เหวอไป เพราะทำยังไงก็เล่นกล้องไม่ได้
จริง ๆ แล้วมันเพราะผมหาตำแหน่งปุ่มเปิดกล้องไม่เจอครับ
(มันอยู่คนละที่กันครับ) ปล้ำอยู่ตั้งนานจนเกือบเอาไปคืนร้านแล้ว
แต่ดันฟลุ้กเปิดได้ตอนหลัง เลยรอดจากอาการหน้าแตก

มาเล่าให้ฟัง แต่ไม่รู้ว่ากรณีเดียวกันหรือเปล่านะครับ ^_^

โพสเมื่อ : 25/7/2008 0:33

"Happiness is only real when shared"

[ค้นหา ขั้นสูง]