เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 »

มี USB mouse เล็กๆ แนะนำบ้างมั้ยครับ
มือสมัครเล่น
29/2/2008 19:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
ต้องการตัวเล็กๆ ถ้าเก็บสายได้ยิ่งดีครับ
เจอแต่ของถูกๆ กลัวว่ามันจะใช้ได้ไม่ดี

โพสเมื่อ : 1/7/2008 18:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มี USB mouse เล็กๆ แนะนำบ้างมั้ยครับ
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ของผมลองมา 2 ตัวของ OKER ทั้งคู่ ราคา 150 บาททั้งคู่ ถ้าเอาแบบยัดใน soft case แล้วไม่ปูดเยอะ ก็สีชมพูครับ แต่ถ้าเอาสะดวกก็สีเงิน แต่ใช้ๆ ไปก็ชินเองเหอะ

แนบ ไฟล์:

jpg  Image_00001.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 1/7/2008 21:18
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มี USB mouse เล็กๆ แนะนำบ้างมั้ยครับ
มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
ของ HP ครับ ขอแนะนำ ราคา 199 บาท

แนบ ไฟล์:

jpg  hp.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 3/7/2008 7:15

มือใหม่
20/6/2008 16:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ของ hp ดูดีมากเลยสงสัยจะได้เสียตังค์

โพสเมื่อ : 3/7/2008 10:04

มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
โอ้ว ของ hp แจ่มหลาย ซื้อที่ไหนบอกหน่อยจิงับ

โพสเมื่อ : 6/7/2008 16:09
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
ตอนซื้อไปซื้อที่ เสรีเซ็นเตอร์ ครับ พันทิพย์ ไม่แน่ใจว่าจะมีร้านไหนะครับ

โพสเมื่อ : 6/7/2008 19:54

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
เทคนิคการเลือกซื้อเมาส์

เพิ่งจะเสียค่าโง่ไปกะเมาส์ถูกๆในงานคอมมาร์ท (ซึ่งพังไปเรียบร้อยแล้ว)
แล้วก้อยังไปเสียค่าโง่ให้กับเมาส์ราคาค่อนข้างสูงในห้างดัง
จึงได้เทคนิคในการเลือกซื้อเมาส์มาฝากซักเล็กน้อย

#ให้สังเกตุวัสดุที่ใช้ด้านพื้นเมาส์ว่าเป็นแบบไหน มันจะมีพลาสติกแบบหยาบที่ผิวจะนิ่มๆคล้ายผ้ากำมหยี เวลาจับจะนิ่มมือ สบาย แต่ถ้าไอ้วัสดุที่ว่ามันเอามาใช้ทำพื้นเมาส์ด้านล่าง มันจะดูดติดกะพื้นซึ่งรำคาญมาก
เมาส์จะฝืดสุดๆๆ แถมดันไปดูดกะแผ่นรองเมาส์อีก ใช้การไม่ได้เลยขอบอกๆ
#ให้เลือกเมาส์แบบที่สามารถใช้ได้กับทุกพื้นผิว เพราะคุณคงไม่อยากพกแผ่นรองเมาส์ไปด้วยแน่ๆ

เพราะเมาส์ผมครบทั้งสององค์ประกอบด้านบน ท่านลองคิดดูละกันว่ามันจะห่วยแตกขนาดไหน

ของแพงแต่ห่วยก็มี ของถูกแต่ดีก็มี ก่อนซื้อก็ต้องพิจจารณากันซักนิดอะนะ
ไว้นึกได้จะมาอัพเดตอีกทีละกัน
เสียค่าโง่ไปก่อนละค่อนมานึกออก เหอๆๆ

โพสเมื่อ : 8/7/2008 20:39

มืออาชีพ
18/6/2008 19:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
Open in new window

แนะนำตัว Logitech V120 Laser Mouse ครับ
สายม้วนเก็บได้ แล้วตรง usb แปะกับกระดุมข้างใต้

http://www.igadgety.com/article.php?id=1983

ใน web บอก 570 บาท แต่ผมไปซื้อที่ it mall มา 500 ครับ
ที่พันทิพย์น่าจะถูกกว่านี้ ลองเดินหาละกัน

ตอนนี้ก็วางไว้เฉยๆ
เพราะซื้อมารอ msi wind แต่ wind เลื่อนแบบน่าเกลียดไปหน่อย (วันนี้เพิ่งบอกว่าจองตอนนี้จะได้ของตอนตุลา)
คงต้องหาซื้อประเทศอื่นแล้วล่ะ

โพสเมื่อ : 11/7/2008 20:18

29/6/2008 16:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ขอผมแนะนำบ้างละกันครับ

Kensington Ci75m Wireless Notebook Mouse

เห็นขายที่ it city ทุกสาขา ราคา 990 บาท ผมเลือกสีขาวครับ เข้ากันกับน้องอีสีขาว

ชอบตัวนี้เพราะมัน "บาง" ครับ บางดี ใส่กระเป๋าดูไม่ตุงเท่าไหร่

ใช้ได้ทั้งแบบ wireless โดยใส่ถ่าน AAA 2 ก้อน(แถมมาในกล่อง) โดยจะมีตัว usb connector ซ่อนเก็บใต้ตัว mouse

และนอกจากนั้น

ยังใช้เป็นแบบ wire ได้ โดยเปิดฝา ข้างในจะมีสายพันเก็บไว้ สามารถลากมาต่อกับตัว usb connector ได้อีก เผื่อเวลาถ่านหมดฉุกเฉิน

ใช้ดีครับ ตัวนี้

โพสเมื่อ : 11/7/2008 20:49

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Terrapin เขียนว่า:

แนะนำตัว Logitech V120 Laser Mouse ครับ
สายม้วนเก็บได้ แล้วตรง usb แปะกับกระดุมข้างใต้

http://www.igadgety.com/article.php?id=1983

ใน web บอก 570 บาท แต่ผมไปซื้อที่ it mall มา 500 ครับ
ที่พันทิพย์น่าจะถูกกว่านี้ ลองเดินหาละกัน

เพราะซื้อมารอ msi wind แต่ wind เลื่อนแบบน่าเกลียดไปหน่อย (วันนี้เพิ่งบอกว่าจองตอนนี้จะได้ของตอนตุลา)

รายละเอียดเพิ่มเติม

http://www.magmareport.com/content/2927

โพสเมื่อ : 11/7/2008 21:14

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
สนใจของ hp หาซื้อที่พันทิพย์ไม่ได้เลย

โพสเมื่อ : 13/7/2008 10:22

มืออาชีพ
11/2/2008 16:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 192
ของผมใช้รุ่นนี้ครับ นะจะพอๆกับ hp เก็บสายได้ในตัว
ราคา 2xx ครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  Photo-0181.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 11/8/2008 15:24

แก้ไขโดย nonnoija เมื่อเวลา 25/10/2008 13:22:04

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
อ้างถึง:

sodaplay เขียนว่า:
ขอผมแนะนำบ้างละกันครับ

Kensington Ci75m Wireless Notebook Mouse

เห็นขายที่ it city ทุกสาขา ราคา 990 บาท ผมเลือกสีขาวครับ เข้ากันกับน้องอีสีขาว

ชอบตัวนี้เพราะมัน "บาง" ครับ บางดี ใส่กระเป๋าดูไม่ตุงเท่าไหร่

ใช้ได้ทั้งแบบ wireless โดยใส่ถ่าน AAA 2 ก้อน(แถมมาในกล่อง) โดยจะมีตัว usb connector ซ่อนเก็บใต้ตัว mouse

และนอกจากนั้น

ยังใช้เป็นแบบ wire ได้ โดยเปิดฝา ข้างในจะมีสายพันเก็บไว้ สามารถลากมาต่อกับตัว usb connector ได้อีก เผื่อเวลาถ่านหมดฉุกเฉิน

ใช้ดีครับ ตัวนี้

ผมก็ใช้ตัวนี้ พกพาสะดวก บาง ใหญ่ แต่ไม่อ้วน แถมตอนนี้ที่ it city ราคาลดเหลือ 745 บาท

โพสเมื่อ : 13/8/2008 11:18

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
A4Tech X6-66E นี่เรย น่าสนมาก ขนาดเล็ก และสามารถปรับขนาดได้ มีที่เก็บสาย
ไม่ต้องมานั่งพันเอง -*- มีปุ่ม x2 ให้ จะได้ไม่ต้อง ดับเบิ้ลคลิ๊กให้เมื่อย ที่สำคัญแปง
G-Laser คือ ใช้บนกระจกได้ !! โอ้ว รายมานจะสุดยอดขนาดนี้ ราคาเหงใน
หนังสือบอกมาแค่ 480 บาทเอง เอาลิ้งไปดูตัวเป็นๆ เรยละกัน

http://www.a4tech.com/ennew/product.asp?cid=1&scid=124&id=484
http://www.pnethatyai.com/product_detail.asp?pro_id=754

แต่เพ่ิงจะถอย Logitech V120 Laser Mouseมาเอง น่าจะออกให้ไวก่านี้ง่ะ เศร้า T_T

ไม่รู้ กทม. มีขายไหนบ้าง ครายไปสอยมาแล้ว ถ่ายรูปมายั่วกานหน่อยจิ

โพสเมื่อ : 13/8/2008 17:38

มืออาชีพ
19/7/2008 15:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 185
พึ่งได้มาเมื่อวานนี้เอง จริงๆเข้าไปหา laser mouse ตัวเล็กๆ แต่ที่ it city ที่ระยองไม่มีตัวเล็กๆให้เลือกเลย

(มี laser mouse logitech v120 ซึ่งไปดูแล้วไม่ชอบเพราะเห็นว่ามันใหญ่)

หันไปหันมา ไปเจอเจ้าตัวนี้เข้า ถูกใจมากๆเลยเพราะตัวเล็กเหมาะกับมือเรา และเข้ากับน้องสามได้ดีมากๆ

ถ่ายเทียบขนาดกับ adapter ของ EEE 900

แนบ ไฟล์:

jpg  DSC001291.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 18/8/2008 16:00

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 152
อ้างถึง:

mild_7 เขียนว่า:
พึ่งได้มาเมื่อวานนี้เอง จริงๆเข้าไปหา laser mouse ตัวเล็กๆ แต่ที่ it city ที่ระยองไม่มีตัวเล็กๆให้เลือกเลย

(มี laser mouse logitech v120 ซึ่งไปดูแล้วไม่ชอบเพราะเห็นว่ามันใหญ่)

หันไปหันมา ไปเจอเจ้าตัวนี้เข้า ถูกใจมากๆเลยเพราะตัวเล็กเหมาะกับมือเรา และเข้ากับน้องสามได้ดีมากๆ

ถ่ายเทียบขนาดกับ adapter ของ EEE 900

ผมก็ซื้อตัวนี้มาเหมือนกัน ราคา 990 บาท

เสียแต่มันเป็น Optical นี่ซิ

โพสเมื่อ : 28/8/2008 21:34

มืออาชีพ
19/7/2008 15:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 185
อ้างถึง:

kenta เขียนว่า:
อ้างถึง:

mild_7 เขียนว่า:

ผมก็ซื้อตัวนี้มาเหมือนกัน ราคา 990 บาท

เสียแต่มันเป็น Optical นี่ซิ

optical ก็ optical แบบว่าอยากได้ตัวเล็กๆ

แต่ก็ยังแอบมอง laser นะ ถ้ามีตัวเล็กๆพอๆกับเจ้าตัวนี้อ่ะ

โพสเมื่อ : 29/8/2008 13:35

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Terrapin เขียนว่า:

ตัวนี้ซื้อมาใช้ได้สักพักหนึ่งแล้ว ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร
อย่างแรก เรย ก็คือ รูปแบบการเก็บสายนี่สิ มันน่าเบื่อชะมัด ไม่เหมาะกับความ
คล่องตัวของ netbook เรยอะ พันเข้าพันออกๆ เสียเวลาไม่มากก็จิงแต่ใช้ไป
สักพักเริ่มรำคาญ ใครที่เคยใช้สายแบบม้วนเก็บมาก่อนจะเข้าใจดี
อย่างสอง พ้นผิวที่ใช้จำกัด ตั้งแต่ใช้มาไม่ได้ให้ความรู้สึของ laser เลยสักนิด
เครื่อง เดสทอปใช้ ออปติกคอลอยู่ แผ่นรองใช้กระดาษแข็งด้านสีขาว
ใช้ได้ลื่นไม่มีปัญหา พอเอามาลองกะ laser ใช้ไม่ได้เลย เอ้าพลิกด้านสีเทา
ดูก็เหมือนจะไปแต่ก็ไม่ไป ติดๆขัดๆ พื้นผิวที่ใช้ ผิวมันเงา ก็ไม่ได้
โต๊ะสีขาวเรียบก็ไม่ได้ ใช้กะพื้นที่ๆไม่มีลายก็ติดๆขัด เหมือนกับว่า
พื้นผิวต้องมีรอย หรือมีความแตกต่างให้ตัวเซ็นเซอร์จับความเคลื่อนไหว
ได้ จะมีดีก็แค่ตรงที่เมาส์เลื่อนไปมาทันใจดีไม่ต้องปรับควา้มไวมากก็ไวอยู่แล้ว
แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา ถึงจะช้าแต่ก็สามารถปรับความเร็วเพิ่มไ้ด้อยูแร้ว่
ขนาดพอดีกะมือใช้ได้
น้ำหนักโอเคไม่หนักมาก ใช้เวลาไม่นานก็ชิน
ยางสีดำที่ปะไว้ยกเมาส์ืให้ลอยจากพื้น ใช้ดีมากในหลายๆสภาพพื้นผิวที่ใช้ ลื่่นไม่ติดขัด ไม่เหมือนเมาส์ราคาถูกที่ไม่รู้เอาแผ่นยางจากไหนมาปะ ติดหนึบจนนึกแปลกใจว่ามานเอาแผ่นรอง กันลื่นมาใส่แทนอ๊ะป่าว

สรุปแร้วแต่ ความคิดของแต่ละคนนะจ๊ะ
ปล. อยาก เปลี่ยนเมาส์ใหม่จังอิๆๆ

โพสเมื่อ : 9/10/2008 2:29

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
ผมได้ของที่แถมมากะเจ้า 1000H บอกได้คำเดียวว่า ตอนนี้มัน rest in peace เรียบร้อยแล้ว.. ตอนนี้เลยแอบนอกใจกลับไปคบกับmouse wireless ของnotebook ตัวเก่า ของ acer สีดำเล็กกะทัดรัด..แสบมะ

แนบ ไฟล์:

jpg  Fri-Oct-24-22-57-45.jpg (0.00 KB)

jpg  Fri-Oct-24-22-59-47.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 24/10/2008 23:04

มืออาชีพ
11/9/2008 14:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 233
ตอนนี้ผมก็ใช้ของ Acer อยู่ คัรบ ดีจังชอบมากมากพราะของฟรีคร้าบบบบ

โพสเมื่อ : 24/10/2008 23:44
ext HDD wd 320G

[ค้นหา ขั้นสูง]