เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีปัญหา การ copy file ลง sd card ใน eee pc คับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
คือ ผม ซื้อ sd card มาคับ ตอนแรก kingston sdhc 8 gb class2
มัน copy file ไม่ได้ ค้างตลอด
ทีนี้ ผมก็ เลยตัดใจ ไปลอง ซื้อ sdhc 4 gb apacer class6 มาใหม่เพื่อลอง
ปรากฎว่าเป็นเหมือนกัน ไม่รู้ทำไงคับ เซ็ง ช่วยผมด้วยครับ
ขอแบบละเอียด หน่อย น๊ะคับ ผมไม่ค่อย รู้เรื่อง

โพสเมื่อ : 2/7/2008 7:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีปัญหา การ copy file ลง sd card ใน eee pc คับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
Windows ที่ใช้ติดตั้งเองหรือเปล่า แล้วใช้เวอร์ัชั่นไหน เป็นพวกเวอร์ชั่นตัด driver เยอะๆ หรือเปล่า หรือได้ไปทำ local drive ไว้หรือไม่ ยังไงลองติดตั้ง Windows ใหม่ เอาแบบมาตรฐานเลย หากยังมีปัญหาอีก อาจเป็นที่ Hardware แล้ว คงต้องให้ศูนย์บริการช่วยดูให้

อ้อ เช็คค่าใน BIOS ดูด้วย (กด F2 ค้างไว้ขณะบูทเพื่อเข้า BIOS) โดยให้ค่า OS Installation เป็น Finish ด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 2/7/2008 11:27

Re: มีปัญหา การ copy file ลง sd card ใน eee pc คับ
25/6/2008 13:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ส่งเคลมเลยครับ ผมเคยเจออยู่ ตัวหนี่ง แก้ไม่หาย สงสัยเป็นที่ สล๊อต sd จะเสีย

โพสเมื่อ : 4/7/2008 11:01
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
21/3/2008 20:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 610
ลองหา card reader มาลองดูสิครับ ถ้าอ่านเขียนได้ ก็อาจจะเป็นอย่างที่ ข้างบนบอกไว้ครับ

โพสเมื่อ : 4/7/2008 11:11

กลุ่ม:
สมาชิก
แล้ว ส่งเครมนานไหมคับ

โพสเมื่อ : 4/7/2008 21:50

กลุ่ม:
สมาชิก
อ๋อ ผม ลอง ลง eeetl แล้วเซ็ต cpu เป็น ขั้นกลางอะคับ
มานใช้ได้ แต่ ว่ามานร้อนคับ ทีนี้ ควรเครมหรือว่าใช้ไปก่อนดีคับ
รบกวน ด้วยนะคับ
อีกอย่างคือผม เปลี่ยนแรมไปด้วยคับ ไปเปลี่ยนที่
dcom พันทิพย์ แต่ เค้าไม่ได้เปลี่ยน วอยให้อะคับ มันจะได้ไหมคับ

โพสเมื่อ : 4/7/2008 21:52

14/2/2008 11:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ผมซื้อ sdhc 4 gb apacer class6 มามีปัญหามากครับ ใช้ไม่ได้เลย

ลองเอาของ sd ของกล้องถ่ายรูปมาลอง วิ่งฉลุยเลยครับ

เป็น sand 1 g ครับ

วันนี้ว่าจะไปซื้อยี่ห้อนี้ซัก 4 g ดีกว่า

โพสเมื่อ : 6/7/2008 8:19

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
ไม่ทราบว่า
คุณได้ใช้ พวก โปรแกรม...กล้องดิจิตอล ใส่ลงไปด้วยหรือเปล่า....

โปรพวกนี้จะไปจอง Card reader ท้ให้อ่านพวก SD บางชนิดไม่ได้ ครับ เช่น HDSC

โพสเมื่อ : 6/7/2008 13:33

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
หากเป็น eee 701 อาจมีปัญหากับ sdhc บางยี่ห้อครับ แต่ apacer 4g class 6 ผมก็ใช้งานอยู่ไม่มีปัญหาครับ

โพสเมื่อ : 6/7/2008 14:55

กลุ่ม:
สมาชิก
ไป พระราม 4 เรียบร้อยแล้ว ตอนแรก เค้าฟอร์แมทให้คับ
มาน ก็ ก๊อปได้ ทำไร ได้ หมด แต่ เรา ก็ มั่น ใจว่าเรา ลองมา แล้ว มัน ติด
เลย ลองเล่น อีก พัก ใหญ่คับ มาน ก็ค้าง อีก ลอง ก๊อป ไฟล์ ขนาด 1.5 กิ๊ก ให้ ดู
พร้อมทั้ง เปิด eeetl มาก๊อป ให้ เค้า ดู แล้ว ผลคือ มัน ไว ต่าง กัน มาก เลย
เลย ขอร้อง พี่ ที่ asus ว่า ให้ พี่ ลอง เช็ค ละเอียด ได้ ไหมคับ แล้ว ก็ บอก เค้า ว่า เรา ลอง มาแล้ว ใช้ แล้ว มัน หงุดหงิด ไม่สบายใจ เค้า ก็ โอเค เอา ไว้ เช็ค ให้
วันนี้ เค้า โทรมาบอก ว่า เครื่องเสร็จ แล้ว สรุป เปลี่ยน เมนบอร์ด คับ เหอ ๆ ๆ
ขอบ คุณ asus พระราม 4 เช่น เดียว กัน คับ

โพสเมื่อ : 8/7/2008 18:11

[ค้นหา ขั้นสูง]