เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 3 4 (5)

Re: ข่าวล่าจากงาน Commart ขอนแก่น สำหรับสาวก Aspire One คร้าบ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
ว่างๆ ก็เลย cap หน้าจอมาให้ท่านผู้ใช้น้องวรรณทั้งหลายดูเล่นๆ ครับ

หลังจากลง Window + Office 2007 ที่ใช้ประจำ + Driver ต่างๆ ครบเรียบร้อยแล้ว เหลือพื้นที่ใช้งานประมาณ 5 G (ปรับ no page files แล้ว) ของท่านอื่นๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ

(ตอนใช้น้องวรรณในห้องเงียบๆ แอบได้ยินเสียงพัดลมเบาๆ ด้วย )

แนบ ไฟล์:

jpg  1.jpg (102.01 KB)
1618_4879695942b65.jpg 1026X603 px

โพสเมื่อ : 13/7/2008 9:34
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ข่าวล่าจากงาน Commart ขอนแก่น สำหรับสาวก Aspire One คร้าบ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
อย่าลืม defrag กันนะครับ หลัง defrag แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้นมาก :D

โพสเมื่อ : 13/7/2008 18:19
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
25/6/2008 13:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ว่าจะไปเพิ่มแรม น้องวรรณ แต่ไม่รู้ว่าจะ เพิ่ม แรม 2 กิ๊ก ได้หรือเปล่า ใครลองแล้วบ้างครับ มาบอกกันมั่ง

โพสเมื่อ : 14/7/2008 1:36

12/5/2008 15:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 54
ที่ศูนย์บอกว่าได้สูงสุด 1 GB ครับ

โพสเมื่อ : 14/7/2008 17:51

12/5/2008 15:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 54
อ้อ ใครจะเพิ่มแรมรีบไปนะครับ เค้าบอกว่าจะเพิ่มฟรีแค่เดือนนี้เท่านั้นหลังจากนั้นเก็บตัง

โพสเมื่อ : 14/7/2008 17:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

errin เขียนว่า:
อ้อ ใครจะเพิ่มแรมรีบไปนะครับ เค้าบอกว่าจะเพิ่มฟรีแค่เดือนนี้เท่านั้นหลังจากนั้นเก็บตัง

รับทราบแล้วรีบตัดสินใจกันซะนะครับ แต่ผมว่าไปเพิ่มไว้ก็ดีนะ ไม่แพงหรอกครับ Confirm ว่าคุ้มจริงๆ

ผมว่าคุณพี่ kiat อาจต้องขยายบ้านแล้วล่ะ เพราะตอนนี้เริ่มมีบ้านเล็กบ้านน้อยก่อตัวขึ้นละ แต่ยังไงบ้านนี้ก็อบอุ่นที่สุด

โพสเมื่อ : 14/7/2008 22:56

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ลืมไปครับ ขอให้เครดิต blog ของคุณพี่เค้านิดนึง ได้ความรู้หลายๆ อย่างจาก blog ของพี่เค้า จากเหล่าผู้ครอบครองน้องวรรณที่ขอนแก่นครับ http://202.28.92.30/~rana/?p=79 (แอบเอา link มาแปะนิดนึงคงไม่ว่ากัน )

ขอขอบคุณจริงๆ ถ้าไม่ได้เทคนิคหลายๆ อย่างจาก blog พี่เค้า และทุกท่านในที่นี้ ป่านนี้คงนั่งเสียดายค่าสินสอดน้องวรรณแน่ๆ เลย

ตอนนี้มีความสุขกับน้องวรรณ 8gb ถึงแม้น้องวรรณจะมีความจำน้อย แต่น้องวรรณก็ไม่ทำให้ผิดหวัง (โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องราคาเปิดตัว, keyboard size, battery time, เสียงพัดลม และความร้อน ที่รับได้)

ขอแค่น้องวรรณอยู่นานอยู่ทน อย่าป่วยไวละกัน

โพสเมื่อ : 14/7/2008 23:04

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
อ้างถึง:

kimjuon เขียนว่า:
ลืมไปครับ ขอให้เครดิต blog ของคุณพี่เค้านิดนึง ได้ความรู้หลายๆ อย่างจาก blog ของพี่เค้า จากเหล่าผู้ครอบครองน้องวรรณที่ขอนแก่นครับ http://202.28.92.30/~rana/?p=79 (แอบเอา link มาแปะนิดนึงคงไม่ว่ากัน )

ขอขอบคุณจริงๆ ถ้าไม่ได้เทคนิคหลายๆ อย่างจาก blog พี่เค้า และทุกท่านในที่นี้ ป่านนี้คงนั่งเสียดายค่าสินสอดน้องวรรณแน่ๆ เลย

ตอนนี้มีความสุขกับน้องวรรณ 8gb ถึงแม้น้องวรรณจะมีความจำน้อย แต่น้องวรรณก็ไม่ทำให้ผิดหวัง (โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องราคาเปิดตัว, keyboard size, battery time, เสียงพัดลม และความร้อน ที่รับได้)

ขอแค่น้องวรรณอยู่นานอยู่ทน อย่าป่วยไวละกัน

เห็นด้วยครับ
เพราะผมก็อ่าน blog ของพี่เค้าก่อนค่อยไปซื้อนี่แหละครับ และยังได้ driver และความรู้ต่าง ๆ จากกระทู้นี้ด้วย

ขอบคุณเจ้าของกระทู้จริง ๆ ครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2008 18:09

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ได้ข้อมูลมาเพิ่มนิดนึง จาก eBay

เป็นไปได้มั้ยน๊า ว่าน้องวรรณรุ่น hdd จะใช้เมนบอร์ดตัวเดิม แต่เพิ่มการ์ด CF (Compact Flash) to SATA ลงไป แล้วก็ยัด hdd เข้าไปแทน SSD (อันนี้คิดเล่นๆ นะครับ บางทีเมนบอร์ดอาจเปลี่ยนเป็น SATA มาเลยเหมือนน้องวินก็ได้ )

CF to SATA ...

Open in new window

หรือแบบ CF to IDE ...

Open in new window

คงต้องรอลุ้นต่อไป

โพสเมื่อ : 16/7/2008 0:26

มือใหม่
28/7/2008 20:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ผมใช้ win xp sp3 mini นะครับใช้พื้นที่แค่ 1G สำหรับวินโดวส่วนตัวแรมเพิ่มไปเรียบร้อยครับตอนนี้ 1.5G ซื้อมาถอดใส่เองเลยละ ขอบอกว่ามันถอดยากมากๆหลายสเต็บครับ ต้องถอดออกหมดเลยตั้งแต่คีย์บอร์ด เฟรม และตัวเมนบอร์ด ไปเจอช่องใส่แรมอยู่ด้านล่างครับ งานนี้ถ้าใครอยากลองถอดเองก็ลองดูนะครับ แต่ระวังเครื่องช้ำนะครับ ส่วนผมตอนนี้คล่องแล้วครับใช้เวลาแกะไม่ถึง 5 นาทีครับเสร็จ เสียดายที่ตอนถอดไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยเพราะแอบแกะครับ เดี๋ยวโดย ผบ.ที่บ้านด่าเอา ทำไงได้ละครับคนมันอยากรู้อยากเห็นอ่ะเน้อะ ถ้าใครอยากเห็นและไม่กลัวหมดประกันก็แกะได้เลยครับ แล้วคุณจะได้รู้ว่ามันคุ้มค่าเงิน 1590 บาท หรือเปล่า

โพสเมื่อ : 28/7/2008 20:36

มือใหม่
11/7/2008 22:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
+2gb ลองแล้วไม่ได้ครับ เปิดไม่ติด

โพสเมื่อ : 9/8/2008 17:51

[ค้นหา ขั้นสูง]