เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากทราบว่า เก็บข้อมูลไว้ใน USB หรือ SD การ์ด จะสามารถเรียกข้อมุลได้เร้วกว่าครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
อยากทราบว่า เก็บข้อมูลไว้ใน USB หรือ SD การ์ด
จะสามารถเรียกข้อมุลได้เร้วกว่าครับ

ผมอยากลงเกม คอมมาร2ไว้เล่นเวลาว่างๆครับ
และอยากลงใน usb แต่กลัวว่าจะช้ามากจนเล่นไม่ได้

อยากทราบว่ามีไครลงเกมเล็กๆในusbบ้างครับสามารถเล่นได้
ลื่นดีไหมครับ พวกเกมเฮ้า กบยิงลูกแก้ว คอมมาร2 ไรประมารนี้

โพสเมื่อ : 14/7/2008 19:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบว่า เก็บข้อมูลไว้ใน USB หรือ SD การ์ด จะสามารถเรียกข้อมุลได้เร้วกว่าครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
เลือกได้ทั้งสอบแบบแหละครับ
ถ้าเลือกทาง SD ก็ให้เลือก SDHC Class6 (เร็วที่สุด)
หรือเลือก USB Drive ก็ให้เลือกกลุ่ม High Speed เช่น Kingston DT400 ครับ (เลือกที่ใช้กับ Vista Ready Drive ก็ได้ครับ)

โพสเมื่อ : 14/7/2008 19:56

Re: อยากทราบว่า เก็บข้อมูลไว้ใน USB หรือ SD การ์ด จะสามารถเรียกข้อมุลได้เร้วกว่าครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขึ้นอยู่กับความเร็วการอ่านเขียนของทั้งสองสื่อ หากจะติดตั้งโปรแกรม เวลาซื้ออย่าเน้นถูก เพราะจะเป็นสปีดต่ำ โดยเฉพาะ USB Flash Disk ต้องเลือกให้เป็น hi speed ไว้ ไม่งั้นช้าเป็นเต่าคลาน ส่วน SD Card หากเป็นแบบธรรมดา ก็เลือกเป็น hi speed สัก 60x ขึ้นไป หากเป็น SDHC ก็เอาเป็น Class 6 ครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2008 0:27

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
ต้องดูที่ความเร็วอุปกรณ์ครับว่าอันไหนเร็วกว่ากัน ส่วนมากอันที่ถูก ๆ จะช้า

โพสเมื่อ : 15/7/2008 8:42
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
เอาตัวเลขมาฝากครับ
Kingston DT400 Read Speed 20 MB/s, Write 10 MB/s
จุดเด่นอยู่ที่ความเร็วสูง และเป็น USB Drive ที่เอาไปเสียบกับคอมได้ง่าย
มีซอฟท์แวร์ เข้ารหัส ไม่ให้คนเก็บได้เปิดไฟล์ครับ
จุดอ่อน อยู่ที่ต้องเสียบเป็น Flash Drive ยื่น เกะกะ
ราคา 2GB 800-900 ครับ

Kingston SDCARD Elite Pro 133x Read Speed 21 MB/s, Write 20 MB/s
ความจุแค่ 2 GB แต่ความเร็วสูงครับ

Kingston SDHC Class 6 Read/Write 6 MB/s (Minimum)
จุดเด่นอยู่ที่ความจุสูง, แต่ความเร็วการอ่านเขียนไม่ค่อยสูงครับ
ขนาด 8GB อยู่ 13xx - 14xx

โพสเมื่อ : 15/7/2008 20:41

[ค้นหา ขั้นสูง]