เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

พี่ๆลงโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนกันครับ+ทำไมCPUผมทำงานที่600+แนะนำผมด้วยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ำeee pc 701 ลงวินxp มินิ

ไช้โปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนที่ไม่หน่วงครับ
อัฟเดทได้ง่าย
ตอนแรกว่าจะลงAVGแต่กลัวหน่วงเลยมาถามก่อน

ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่า โปรตัวไนเวอร์ชั่นไหนถึงเหมาะสมไม่หน่วงเครืองครับ

ถามอีกอันทำไมeeeผมcpu ทำงานค่ะ 600 กว่าเองละครับ ไหนบอก900
ต้องปรับแต่งตรงไหนครับ ปรับแต่งแล้วจะทำไห่เกิดปัญหาอะไรบ้างครับ
กินไพเพิ่มไหมครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2008 10:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: พี่ๆลงโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนกันครับ+ทำไมCPUผมทำงานที่600+แนะนำผมด้วยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ปกติครับ Asus จะตั้งให้ eee ทำงานที่ 630 MHz มาเพื่อประหยัดพลังงาน หากจะให้วิ่งเต็ม 900 MHz ต้องหาซอฟท์แวร์มาช่วย

ส่วน anti virus ที่ใช้แล้วรู้สึกโอเคคือ NOD32 ครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2008 14:33

Re: พี่ๆลงโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนกันครับ+ทำไมCPUผมทำงานที่600+แนะนำผมด้วยครับ
มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
ผมใช้ avira antivir 7 รุ่นเก่า แต่ไม่ update จได้ใช้ได้ตลอดไป

จับดี เบาดี :)

โพสเมื่อ : 15/7/2008 18:13
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ตามสไตล์การใช้งานของผม จะเป็น deep freeze ครับ

มันไม่ใช่ anti virus แต่เป็นตัว lock เครื่อง
ทำให้ทุกครั้งที่เราบูทเครื่อง ระบบจะกลับเข้าสู่สภาพเดิมทุกครั้ง

เวลาติดไวรัสจาก flash drive ก็แค่บูทเครื่องใหม่

เพราะโดยปกติ ผมไม่ได้เปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรของระบบบ่อยนัก
หลังจากลงโปรแกรมแล้ว เวลาจะอัพเดตโปรแกรมก็ปลดล็อกแล้วค่อยอัพเดต
ส่วนตัวข้อมูลจะอยู่ในอีกพาร์ติชั่นนึง หรือไม่ก็อยู่ใน sd card / flash drive

เวลาใช้งานปกติ ก็ออกไปทางเล่นเน็ตบ้าง เอาไฟล์มาดูๆ หรือเปิดโชว์
แก้ไขบ้างเล็กน้อยมากๆ สรุปว่าแทบไม่มีการบันทึกหรือแก้ไขอะไร ssd อีกเลย

มันเลยเหมาะกับผมมากกว่า ไม่ต้องคอยตามอัพเดตข้อมูลไวรัสใหม่ๆ ด้วย

:)

โพสเมื่อ : 16/7/2008 15:14

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
น่าสนนะครับคุณ TonMai2K ใช้งานยากไหมครับ อยากลองใช้บ้างจัง

โพสเมื่อ : 16/7/2008 16:54

มืออาชีพ
13/6/2008 16:25
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 335
อ้างถึง:

TonMai2K เขียนว่า:
ตามสไตล์การใช้งานของผม จะเป็น deep freeze ครับ

มันไม่ใช่ anti virus แต่เป็นตัว lock เครื่อง
ทำให้ทุกครั้งที่เราบูทเครื่อง ระบบจะกลับเข้าสู่สภาพเดิมทุกครั้ง

เวลาติดไวรัสจาก flash drive ก็แค่บูทเครื่องใหม่

เพราะโดยปกติ ผมไม่ได้เปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรของระบบบ่อยนัก
หลังจากลงโปรแกรมแล้ว เวลาจะอัพเดตโปรแกรมก็ปลดล็อกแล้วค่อยอัพเดต
ส่วนตัวข้อมูลจะอยู่ในอีกพาร์ติชั่นนึง หรือไม่ก็อยู่ใน sd card / flash drive

เวลาใช้งานปกติ ก็ออกไปทางเล่นเน็ตบ้าง เอาไฟล์มาดูๆ หรือเปิดโชว์
แก้ไขบ้างเล็กน้อยมากๆ สรุปว่าแทบไม่มีการบันทึกหรือแก้ไขอะไร ssd อีกเลย

มันเลยเหมาะกับผมมากกว่า ไม่ต้องคอยตามอัพเดตข้อมูลไวรัสใหม่ๆ ด้วย

แนะนำ เพื่อนๆเรยคับ โปรแกรมน่าสนๆขนาดนี้

อะหามาให้ละ

Deep Freeze

โพสเมื่อ : 18/7/2008 9:44
ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป

มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
อยากทราบว่าdeep freeze มีผลกับโปรแกรมสแกนไวรัสหรือเปล่าครับ

แบบว่าถ้าอัพเดทสแกนไวรัส แล้วปิดเปิดเครื่อง
ไฟล์ที่อัพเดทมามันจะหายหรือเปล่าครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 14:31

"Happiness is only real when shared"

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
มีผลเต็มๆ เลยล่ะครับ

หากจะอัพเดตข้อมูลไวรัส ต้องปิดการทำงานของ deep freeze ก่อน
และเมื่ออัพเดตเสร็จแล้ว ค่อยเปิดการทำงานอีกครั้ง

ผมขี้เกียจ ก็เลยไม่ใช้ anti virus

แหะๆๆ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 22:22

[ค้นหา ขั้นสูง]