เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2) 3 4 5 6 »

Re: แกะกล่อง HP 2133 mini-note PC
มืออาชีพ
16/5/2008 13:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 161
ถ่ายรูปได้สวยมากจริงๆ ครับ

โพสเมื่อ : 12/7/2008 17:02
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แกะกล่อง HP 2133 mini-note PC
มือสมัครเล่น
27/5/2008 20:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
Open in new window

โพสเมื่อ : 12/7/2008 17:24
Transfer the post to other applications Transfer

12/7/2008 20:24
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 75
ราคาเท่าไหร่หรอครับเเล้วเเถวห้างเดอะมอลล์ทั่วไปมีขายไหมอ่านะครับเเล้วพวกพันธ์ทิพย์อ่านะครับเพราะว่าถ้าราคาไม่สูงกว่า901ผมอาจจะซื้อเจ้าตัวนี้มาไปเรียนอ่านะครับ

โพสเมื่อ : 12/7/2008 23:08
เบื่อไหมครับกับการที่ ต้องโหลดหนังเป็น 1GB มันเเสนจะเยอะมากมาย เเต่เรามีทางเลือกให้ท่าน เพียง ท่าน สมัครสมาชิก เว็บ www.nutlove.co.cc ท่านก็จะได้ดูหนังเเบบออนไลน์ ไม่ีต้องโหลดก่อนให้เสียเวลา 5555+ มันช่างสบายเสียนี้กะไร ว๊ากกกกกกกกก....

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
อยากเห็นอะแด็บเตอร์เสียบไฟครับว่าใหญ่รึเปล่า....เริ่มสนใจตัวนี้มาก ๆ แล้วครับ

โพสเมื่อ : 13/7/2008 13:39

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 23
อ้างถึง:

kaitom เขียนว่า:
อยากเห็นอะแด็บเตอร์เสียบไฟครับว่าใหญ่รึเปล่า....เริ่มสนใจตัวนี้มาก ๆ แล้วครับ

Adepter เล็กกว่า NB HP ทั่วไปประมาณ 35% ครับ

โพสเมื่อ : 15/7/2008 10:33

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

INRI เขียนว่า:
อ้างถึง:

Adepter เล็กกว่า NB HP ทั่วไปประมาณ 35% ครับ

ขอบคุณมากครับ ดูกระทู้แล้วทนไม่ไหว เมื่อวานได้ถอยมาแล้วครับน้องมินนี่ 1.0 g
มีเรื่องจะรบกวนถามว่า ไม่ทราบได้ลองเปิดหนัง หรือฟังเพลงดูบ้างรึเปล่าครับ ของผมมันจะมีเสียง ปิ๊บ ๆ ดัง เป็นระยะ ซึ่งเมื่อวานเย็นได้เอาไปให้ที่ร้านดูให้ ปรากฏว่าเป็นกันทุกเครืื่องเลย ช่างเลยสันนิฐานว่าอาจจะเป็นที่ driver sound ของ mini เอง น่าจะมี update

นอกนั้นใช้แล้วชอบมาก ๆ เลยครับ ทั้ง keyboard ใหญ่ จอสวย หุ่นสวย วัสดุดี ความเร็วก็ใช้ได้ ต้องบอกว่าเพราะได้อ่านกระทู้ review นี้จริง ๆ 5555 ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 16/7/2008 8:54

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

ขอบคุณมากครับ ดูกระทู้แล้วทนไม่ไหว เมื่อวานได้ถอยมาแล้วครับน้องมินนี่ 1.0 g
มีเรื่องจะรบกวนถามว่า ไม่ทราบได้ลองเปิดหนัง หรือฟังเพลงดูบ้างรึเปล่าครับ ของผมมันจะมีเสียง ปิ๊บ ๆ ดัง เป็นระยะ ซึ่งเมื่อวานเย็นได้เอาไปให้ที่ร้านดูให้ ปรากฏว่าเป็นกันทุกเครืื่องเลย ช่างเลยสันนิฐานว่าอาจจะเป็นที่ driver sound ของ mini เอง น่าจะมี update

นอกนั้นใช้แล้วชอบมาก ๆ เลยครับ ทั้ง keyboard ใหญ่ จอสวย หุ่นสวย วัสดุดี ความเร็วก็ใช้ได้ ต้องบอกว่าเพราะได้อ่านกระทู้ review นี้จริง ๆ 5555 ขอบคุณครับ

อิอิ ยินดีด้วยครับ
เสียงฟี้วๆ มีบางเพลงนะครับ บางเพลงก็ไม่เจอ ผมเองก็งงเหมือนกัน
ใช้ให้คุ้มเลยนะครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 16/7/2008 17:49

14/7/2008 14:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เปิด club mini ดีไหมครับ

เสียงฟี้วๆ มีบางเพลงนะครับ บางเพลงก็ไม่เจอ ผมเองก็งงเหมือนกัน

โพสเมื่อ : 18/7/2008 10:43

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

tockey เขียนว่า:
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

เปิด club mini ดีไหมครับ

ตอนซื้อไม่ทราบได้กระเป๋าแถมด้วยรึเปล่าครับ พอดีของผมร้านบอกว่าให้มารับอาทิตย์หน้าตอนนี้ของหมด แทบทุกร้านเลย (เขาว่างั้นนะ) เลยอยากเห็นว่าหน้าตาเจ้ากระเป๋าเป็นไงบ้าง คุ้มกับที่ต้องนั่งรถไปเอาเลยรึเปล่าอะครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 11:39

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42
เว็ป site ต่างประเทศบอกวิธีแก้ไขปัญหาเสียง ปิ้บ เป็นจังหวะไว้แล้วครับสาเหตุเกิดจาก Driver ของ XP ครับ เครื่อง ผม VIA 1 G Ram 512 ลงXPในตอนแรกก็เป็นอาการนี้ครับทางร้านก็ไม่ทราบสาเหตุบอกว่าเป็นเรื่องปกติบอกว่า RAM อาจไม่พอ ก็เลย Upramเป็น 1G ก็ยังไม่หาย ก็เลยหาข้อมูลจาก Web ต่างประเทศ ครับวิธีแก้ไขนะครับให้ไป Download Dirver sound ของ Vista ที่ site Hp มาลงแทนนะครับ ต้อง uninstall ของเดิมออกก่อนนะครับแล้วให้เครื่อง Detect เองแล้วค่อยเลือก ไปยัง folder ที่เรา Download driver ไว้นะครับ
ถ้า Setup ตามปกติ โปรแกรมจะฟ้องว่าลงไม่ได้นะครับ ถ้าติดอะไรก็ Post ไว้นะจะช่วยตอบให้ เบื้องต้นเอา link ไป Download Driver ก่อน นะครับ

http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/ ... kId=135&swItem=ob-59522-1

โพสเมื่อ : 18/7/2008 20:04

กลุ่ม:
สมาชิก
อีกอย่างหนึ่งได้รุ่นนี้คุ้มมากนะครับ ปกติใช้ที่บ้านต่อออก จอ TV 32 " ความละเอียดจอ ทำได้ดีมากครับ 1280 x 768 ใช้คุณสมบัติของการ์ดจอให้ใช้งานพร้อมกัน ทั้ง TV และจอของ mini ครับ จอ TV ก็เปิดหนังจาก Power DVD ครับ ส่วนจอ min ก็เปิดเล่น net พร้อม ดูหนังครับ Cpu 1g สามารถทำได้ดีครับ มีกระตุกเล็กน้อยตอนเล่น net หน้าจอที่มีกราฟฟิกเยอะครับ อีกอย่างหนึ่งที่ชอบมากๆใครที่ชอบฟังเพลงลำโพงคู่หน้าของmini ให้เสียงที่ดีมา่กครับลองเปิดเพลงฟัังดูครับที่ร้านลองเทียบกับยี่ห้ออื่นดูครับ แบตเปิดหนังดูตลอดเวลาใช้ได้ประมาณ 2 ชั่วโมง ครับ แบตทีมากับเครื่อง(3 cell) แต่รุ่นนี้จะมีแบตชนิด 6 cell เมืองนอก reviewไว้ว่าใช้ได้ประมาณ 5-6 ชั่วโมง ครับแต่ของยังไม่มีใน Shop ไทย ถ้าจะสั่งซื้อก็ต้อง ที่ EBAY ครับราคายังแรงอยู่ ก่อนหนึ่งประมาณ 100 $ us ยังไม่รวมค่า ship ครับ รออีกซักพักราคาคงตก
ถ้าใครกำลังตัดสินใจเลือกซื้อ นะครับโดยมีงบอยู่ประมาณ หมื่นปลาย - สองต้นควรพิจรณารุ่นนี้(1G)เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับ ที่สำคัญวัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องรวมถึงมี HD 120 G ความเร็วแค่นี้ก็คงเพียงพอแล้วสำหรับ NETBOOks ถ้าต้องการเรื่อง ประสิทธิภาพเกี่ยวกับเรื่องความเร็วมากกว่านี้ในความคิดเห็นส่วนตัวเล่น note books จะคุ้มกว่าครับ ถ้ามองว่า netbooks มีไว้ใช้เพื่อสะดวกในการพกพาไว้เล่น net ใช้งาน Present ลูกค้าครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 20:29

กลุ่ม:
สมาชิก
ฝาก web ให้สำหรับคนที่เข้าหาข้อมูลเพื่มเติมนะครับ
http://www.hp2133guide.com/forums/

โพสเมื่อ : 18/7/2008 20:37

มืออาชีพ
16/4/2008 21:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
ขอบคุณมากครับ ผมก็ได้มาตัวนึง ชอบเรื่องจอภาพกับเรื่องคีร์บอร์ดมากที่สุดครับ อย่างอื่นก็ ok ครับ ใครสนใจซื้อได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 22:30

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเล่น mpeg4 H.264 กันครับ เครื่องผม 1.0ghz Ram 2gb มันมีกระตุกบ้าง และเวลาเลื่อนแถบไปข้างหน้าเพื่อดูตอนอื่นมันมีอื้ง ๆ ไปบ้างครับ

ผมลองทั้งใน WMP, Mega Codec กับ VLC ครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 9:44

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

xenon_art เขียนว่า:
ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเล่น mpeg4 H.264 กันครับ เครื่องผม 1.0ghz Ram 2gb มันมีกระตุกบ้าง และเวลาเลื่อนแถบไปข้างหน้าเพื่อดูตอนอื่นมันมีอื้ง ๆ ไปบ้างครับ

ผมลองทั้งใน WMP, Mega Codec กับ VLC ครับ

ผมใช้ VLC อยู่อ่ะครับ 1.2 GHz ไม่มีปัญหานะครับ
ยังไงลองปิด process อื่นๆที่มันรันอยู่ดูอ่ะครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 10:36

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

ผ่านมา เขียนว่า:
เว็ป site ต่างประเทศบอกวิธีแก้ไขปัญหาเสียง ปิ้บ เป็นจังหวะไว้แล้วครับสาเหตุเกิดจาก Driver ของ XP ครับ เครื่อง ผม VIA 1 G Ram 512 ลงXPในตอนแรกก็เป็นอาการนี้ครับทางร้านก็ไม่ทราบสาเหตุบอกว่าเป็นเรื่องปกติบอกว่า RAM อาจไม่พอ ก็เลย Upramเป็น 1G ก็ยังไม่หาย ก็เลยหาข้อมูลจาก Web ต่างประเทศ ครับวิธีแก้ไขนะครับให้ไป Download Dirver sound ของ Vista ที่ site Hp มาลงแทนนะครับ ต้อง uninstall ของเดิมออกก่อนนะครับแล้วให้เครื่อง Detect เองแล้วค่อยเลือก ไปยัง folder ที่เรา Download driver ไว้นะครับ
ถ้า Setup ตามปกติ โปรแกรมจะฟ้องว่าลงไม่ได้นะครับ ถ้าติดอะไรก็ Post ไว้นะจะช่วยตอบให้ เบื้องต้นเอา link ไป Download Driver ก่อน นะครับ
อ้างถึง:

ขอบคุณมากครับ แต่ว่าผมไม่สามารถ Detect หา Driver ที่เรา download มาได้ครับ คือมันหาไม่เจอครับ รบกวนหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 11:08

กลุ่ม:
สมาชิก
ตามคำเรียกร้องครับ
วิธีแก้ไขปัญหา sound มีเสียง noise ปิ้บ แบบละเอียดขึ้นมาหน่อยนึง
1.ไปที่ start->setting-> control panel ->AddremovePrograms->หา sound max driver ทำการ uninstall
2.Download Driver ADI SoundMAX AD1984A Audio Driver for Microsoft Windows Vista (32-bit)
ได้ที่นี่(ไฟล์ มีชื่อว่า sp38873.exe ขนาด14 MB)
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/ ... kId=135&swItem=ob-59522-1

3.ให้ทำการติดตั้ง Patch ที่ให้มา โดยการ Run file sp38873.exe (ตัวโปรแกรมจะติดตั้งไม่สมบูรณ์ครับจะฟ้องว่าไม่สามารถติดตั้งได้ แต่ก็จะสร้าง folder diver ให้ครับ)
4. ไปที่หน้าจอ และคลิกขวาที่ icon my computer -> หน้าต่าง SYSTEM properties ->เลือก TAB hardware -> กดปุ่ม divice manager ให้เลือก sound video and game controllers โดยให้คลิกเมาส์ไปที่เครื่องหมาย + ตรงหน้า icon
5.->ให้เลือก icon Audio codecs คลิกเมาส์ขวา เลือก update Driver
6.เมื่อหน้าต่างโปรแกรม hardware update wizard ปรากฎขึ้นมาให้เลือก option 2 ( install from a list or specfic location ( Advanced ) แล้วก็ click next
7.เมื่อปรากฎคำถาม choose your search and installation options->ให้เลือกเครื่องหมายถูกที่ include this location in the search ->กดปุ่ม browse
8.จากนั้น ก็ให้เลือกไปยัง Folder ที่ถูกสร้างไว้อัตโนมัติตั้งแต่ขั้นตอน 3. ซึ่ง โดยปกติจะ Defalut อยู่ที่ my computer /local disk (c) /swsetup and look for folder sp38873 / i386 / vista จากนั้นก็กด OK ครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 12:40

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

ผ่านมา เขียนว่า:
ตามคำเรียกร้องครับ
วิธีแก้ไขปัญหา sound มีเสียง noise ปิ้บ แบบละเอียดขึ้นมาหน่อยนึง
1.ไปที่ start->setting-> control panel ->AddremovePrograms->หา sound max driver ทำการ uninstall
2.Download Driver ADI SoundMAX AD1984A Audio Driver for Microsoft Windows Vista (32-bit)
ได้ที่นี่(ไฟล์ มีชื่อว่า sp38873.exe ขนาด14 MB)

3.ให้ทำการติดตั้ง Patch ที่ให้มา โดยการ Run file sp38873.exe (ตัวโปรแกรมจะติดตั้งไม่สมบูรณ์ครับจะฟ้องว่าไม่สามารถติดตั้งได้ แต่ก็จะสร้าง folder diver ให้ครับ)
4. ไปที่หน้าจอ และคลิกขวาที่ icon my computer -> หน้าต่าง SYSTEM properties ->เลือก TAB hardware -> กดปุ่ม divice manager ให้เลือก sound video and game controllers โดยให้คลิกเมาส์ไปที่เครื่องหมาย + ตรงหน้า icon
5.->ให้เลือก icon Audio codecs คลิกเมาส์ขวา เลือก update Driver
6.เมื่อหน้าต่างโปรแกรม hardware update wizard ปรากฎขึ้นมาให้เลือก option 2 ( install from a list or specfic location ( Advanced ) แล้วก็ click next
7.เมื่อปรากฎคำถาม choose your search and installation options->ให้เลือกเครื่องหมายถูกที่ include this location in the search ->กดปุ่ม browse
8.จากนั้น ก็ให้เลือกไปยัง Folder ที่ถูกสร้างไว้อัตโนมัติตั้งแต่ขั้นตอน 3. ซึ่ง โดยปกติจะ Defalut อยู่ที่ my computer /local disk (c) /swsetup and look for folder sp38873 / i386 / vista จากนั้นก็กด OK ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ได้แล้วครับผม คราวนี้ดูหนังฟังเพลงลื่นมาก ๆ สำหรับทุกโปรแกรมเลย สุดยอดดดด

ตอนนี้ได้ลองใช้ mininote ต่อกับกล้อง D300 ผ่านโปรแกรม Camera control pro ของ Nikon ปรากฏว่าแจ่ม ๆ มากครับ พอถ่ายเสร็จรูปไหลเข้าเจ้ามินนี้ ลื่นแบบไม่ช้าเลย แถมจอเองก็แจ่มชัด เรียกได้ได้คุ้ม ๆ ถ่ายปุ๊บ เห็นภาพปั๊บ แถมขนาดกำลังดีครับ

ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ตอบได้อย่างละเอียดมาก ๆ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 13:13

กลุ่ม:
สมาชิก
ไม่เป็นไรมิได้ครับ แบ่งปันความสุขกัน ตามแบบฉบับสังคมไทยๆ ครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 15:36

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

มาอ่าน เจอ แบบนี้

ผม โดน แน่ๆ ครับ...555

ว่า แต่ ว่า

ตอนนี้ ตัว 1.2 ราคา เท่าไหร่ อ่ะ ครับ...

ขอบคุณครับ

.

โพสเมื่อ : 19/7/2008 16:00

[ค้นหา ขั้นสูง]