เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยหน่อยครับ XP เปิดไม่ได้ ขึ้น จอดำให้เลือก safe mode
มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
รบกวนเพื่อนๆ ท่านไหนช่วยตอบทีครับว่าต้องทำอย่างงัยครับ

เนื่องจากเมื่อวานผมได้เครื่องเล่น DVD พกพา มันสามารถต่อจอ VGA ได้ผมเลยลองต่อเข้าดู เอาคอมพอร์ทเสียบเท่านั้นเลย เครื่องก็ดับ ตอนแรกก็ตกใจกดเปิดเท่าไรก็ไม่ติด เลยลองถอดแบตออกแล้วเสียบใหม่ สรุปว่าเปิดได้ แต่ด้วยความสงสัยเลยเสียบเข้าใหม่เพราะเข้าใจว่า คงไม่ได้ปรับโหมดที eee ให้เป็น 800x600 เลยลองใหม่ ทีนี้ เคยเสียบก็ดับเหมือนเดิม ผมเลยทำการถอดแบตแล้วเปิดใหม่ ทีนี้มันเปิดไม่ได้ มันเขาโหมด dos ให้เลือก
Safe Mode
Safe Mode With Networking
Safe Mode with Command Prompt

Last Know Good Cofiguration

Star Windows Normally

ผมได้เลือก หมดทุกแล้ว มันก็เข้าไม่ได้ เด้งกลับมาทีเดิม ครับ สังเกตุ ถ้าเข้า windows มันจะกระพริบหน้าฟ้านิดหนึ่งอ่านไม่ทัน แล้วมันก็รีสตาร์ใหม่ กลับมาทีเดิม

ประมาณว่ามันฟ้องว่ามันมีปัญหาเกียวกับการ shut Down ครับ

อย่านี้ต้องลงใหม่ หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นครับ

รบกวนช่วยหน่อยครับ ว่าผมต้องทำอย่างไรครับ

โพสเมื่อ : 23/7/2008 11:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยหน่อยครับ XP เปิดไม่ได้ ขึ้น จอดำให้เลือก safe mode
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงจะต้องติดตั้ง windows ใหม่แล้วล่ะครับ ไฟล์ระบบบางไฟล์คงเสียหายไปแล้ว

โพสเมื่อ : 23/7/2008 16:28

Re: ช่วยหน่อยครับ XP เปิดไม่ได้ ขึ้น จอดำให้เลือก safe mode
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณครับ
แต่ตอนนี้หา แบบ usb ไม่ได้เลยครับ พอมีแนะนำไหมครับ เพราะไปโหลด torren มันก็ไม่มีใคร seed แล้ว ครับ โหลดทีละอันของ ziddu อยุ่ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ

อื่ม ผมมีอีกอันเคยโหลดมามันเป็น นามสกุล .tib ครับ มันเอามาใช้งัยครับ

โพสเมื่อ : 23/7/2008 19:23
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ในทีสุด ก็ได้ช่วยเหลือตัวเองเรียบร้อยแล้วครับ
สรุปว่าลงใหม่เท่านั้น 555 ก็ดีครับเพราะตัวเก่าไม่ได้ลงแบบตัวเบา ใช้ตัวเต็ม ล่อเข้าไป 3gb แนะ เลยได้โอกาสลงตัวเบาๆเรียบร้อย ดีเยียม xpmini2 ทีเค้าแจกกันเลยครับ

โพสเมื่อ : 24/7/2008 10:43

[ค้นหา ขั้นสูง]