เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามความเห็นของการซื้อ HP Mini-note ครับ
มือใหม่
24/7/2008 10:50
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
กำลังสนใจอยากซื้อ HP 2123 Mini-Note อยู่ครับ แต่ลังเลอยู่นิดหนึ่งอยากสอบถามคนที่ใช้อยู่ดังนี้ครับ

- ความร้อน ไม่ทราบว่าระหว่างใช้งานร้อนมากหรือเปล่าครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งบริเวณ Keybooard เพราะผมใช้พิมพ์งานเยอะครับ กลัวว่าจะร้อนมือเวลาใช้งานนานๆ

- ถ้าผมอยากได้ HP ตัวนี้ ควรจะซื้อตอนนี้เลย หรือว่าควรจะรอสักปลายเดือนสิงหาคม มีเพื่อนแนะนำว่า ควรจะรออีกสัก 1-2 เดือนเพราะช่วงเดือนสิงหา MSI, Asus และ Dell จะออก sub notebook ออกมาแข่ง ทำให้กดดันให้ HP น่าจะลดราคาลงมาแข่งในตลาด

- ในเวลา 2-3 เดือนข้างหน้า เป็นไปได้หรือเปล่าครับที่ราคาของ HP- 2123 จะลงมาต่ำกว่า 20,000 บาท

ตอนนี้ผมอยากได้มากครับ อยากจะซื้อตอนนี้เลย แต่ยังลังเลอยู่ว่าจะรอไปซื้อเดือนหน้าดีหรือเปล่า ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 24/7/2008 12:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามความเห็นของการซื้อ HP Mini-note ครับ
มือวาง
13/7/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 525
นี่คือความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ที่ได้ไปลองเล่น 1.0Ghz แล้วแต่ยัง รอ...อยู่

- ความร้อน ต้องไปลองรุ่นที่จะซื้อดูครับ คำว่าร้อนตอนพิมพ์งาน ของแต่ละคน การรับได้มันไม่เหมือนกัน

- รอไหม? หากไม่มีความจำเป็นเร่งด่วน ผม จะรอ ...

- จะราคา ต่ำกว่า 20,000 บาท ... น่าจะเป็นไปได้สำหรับของตกรุ่น แต่ ต้องรอรุ่นที่ 2 ของ Mini ซึ่งไม่แน่ว่า จะออกปลายปีนี้ หรือ ต้นปีหน้า

สำหรับ ผม รอ... เพราะ Notebook ยังไม่เดี้ยง ถ้าเกิด เดี้ยงก็มีตัวเลือก Mini หรือ Wind เท่านั้น

โพสเมื่อ : 24/7/2008 13:06
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามความเห็นของการซื้อ HP Mini-note ครับ
มือสมัครเล่น
27/5/2008 20:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
CPU ช้ากว่าชาวบ้าน แถม ราคาก็แพงกว่าชาวบ้าน

โพสเมื่อ : 24/7/2008 15:08

12/6/2008 19:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ความร้อนต้องลองดูครับ ลองให้มันทำงานหนักๆ ซักครึ่งชั่วโมง
แต่ผมลองแล้ว มันร้อนแรงจริงๆ

โพสเมื่อ : 24/7/2008 15:19

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42

โพสเมื่อ : 24/7/2008 21:25

มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
เห็นด้วยกะข้างบนครับ เครื่องใช้ it ถ้ายังไม่รีบใช้ก็รอก่อนดีกว่า
ผมซื้อ 701 แค่สามเดือนราคาตกมาที่เกือบ 50 %
ไอ้ตอนนั้นก็ไม่จำเป็นหรอกเพราะมีโน้ตบุ๊กแล้ว แต่ที่ซื้อเพราะอยากได้อย่างเดียวเลย
ตอนนี้มาเสียดายเล็ก ๆ ว่าถ้าอดทนอีกหน่อยก็ดี
ถ้ารอได้ก็รอเถอะครับ ตอนนี้รุ่นใหม่ ๆ มันอั้นอยู่หลายรุ่นมาก
ปลายปี บรรดาแต่ละค่ายคงแย่งชิงลูกค้ากันเลือดสาด

ท่องไว้ครับ "พอเพียง" "พอเพียง"

++แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ซื้อไปเถอะครับ ลุยโลด

โพสเมื่อ : 25/7/2008 0:06

"Happiness is only real when shared"

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
ผมว่าถ้าจะรอเพราะตอนนี้ยังไม่จำเป็น ก็สมควรรอครับ
แตถ้ารอเพราะรอราคาลง จะมีรุ่นใหม่ออกมา พอถึงตอนที่รอเสร็จมันก็จะมีรุ่นใหม่ออกมาอีก ก็ต้องรออีกอ่ะครับ
ตามความคิดผมนะครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 25/7/2008 7:41

Asus eeePC 900 with 20GB

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42
ราคาถูกมากๆครับน่าพิจารณา http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=6213&forum=23

โพสเมื่อ : 25/7/2008 22:54

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
วันนี้ไปได้ mini ตัว 1GHz มาแล้ววว

คืออยากจะทราบอย่างหนึ่งว่าที่บอกว่าปิด page file กดตามนี้หรือเปล่า
>>system properties>Advance>Setting>Advance>Virtual memory>Change แล้วก็ กดตรง No paging file ใช่ไหมครับ?

แล้วท่าเราทำ page file นี้แล้วเครื่องมันจะเร็วขึ้น"เพราะ"อะไรเหรอครับ?

โพสเมื่อ : 27/7/2008 1:06

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
ถ้าเป็นนิสัยผมนะครับ ย้ำว่าเป็นนิสัยส่วนตัวที่ชอบซื้อของลองของใหม่

ก่อนซื้อจะศึกษาให้ดีที่สุดสำหรับสินค้าที่มีในตลาด ย้ำว่ามีในตลาดนะครับ ไม่ใช่ที่กำลังจะออก แต่ไม่รู้ออกเมื่อไหร่ หรือ ให้รออีกเป็นเดือน
ศึกษาให้ดีเลือกให้ตรงกับวัตถุประสงค์ในการใช้งานจริง ๆ นะครับ

ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิดเพื่อ spec ที่ดีกว่า จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

ถ้าไม่รีบใช้จะรอ แต่ไม่ใช้รอมันราคาตก หรือ รอดูรุ่นอื่นนะครับ รอให้จำเป็นจริง ๆ หรือ อยากได้จริง ๆ และบอกตัวเองว่า ของพวกนี้ซื้อมายังไงก็ราคาตกครับ ทำใจไว้เลย ต่อให้ราคามันตกแล้ว เวลาเราเบื่อมันก็ตกอยู่ดีเพราะป่านนั้นไม่ค่อยมีคนอยากได้แล้วครับ

โพสเมื่อ : 28/7/2008 0:24

[ค้นหา ขั้นสูง]