เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามผู้รู้เรื่องน้องวรรณหน่อยอะครับ
มือสมัครเล่น
20/7/2008 10:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
คือผมซื้อน้องวรรณมาอะครับลงXP แต่ไม่สามารถลงoffice ได้ครับเนื้อที่ไม่พอครับไม่ทราบว่าน้องวรรณรุ่นนี้สามารถซื้อ HDD มาใส่ได้ไหม๊ครับแล้วถ้าใส่ได้จะซื้อ HDD แบบไหนแล้วรับได้ที่ความจุสูงสุดเท่าไหร่อะครับ จากที่ได้ดูขอมูลจากเวปต่างๆมีน้องวรรณที่เค้าขายที่เมืองนอกมีรุ่นที่ใช้ SSD 8GB หรือ HDD 1.8" ZIF สามารถเลือกได้ครับก็เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับว่ารุ่นที่ขายในเมืองไทย SSD 8GB หนะสามารถเปลี่ยนเป้น HDD ได้หรือป่าวครับ ถ้าได้พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับขอข้อมูลหน่อยนะครับอยากจะเปลี่ยน HDD จริงๆอะครับใครทราบช่วยบอกทีนะครับ โทรไปถามที่ศูนย์ ACER เค้าก็บอกว่ายังอัพไม่ได้อะครับเพราะรุ่นที่ใช้ HDD ในเมืองไทยยังไม่มีอะครับต้องรอให้เค้าเอาเข้ามาก่อนนะถึงจะบอกได้อะครับยังไงใครพอจะทราบข้อมูลขอความกรุณาชาวยบอกช่วยแนะนำให้ทีนะครับ

โพสเมื่อ : 24/7/2008 18:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามผู้รู้เรื่องน้องวรรณหน่อยอะครับ
29/12/2007 21:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ของผมเป็นรุ่น 701 4GB ลง win xp + office เหลือเนื้อที่ 2.8 GB คิดว่า OK ของคุณเป็นรุ่นอะไรครัีบ

โพสเมื่อ : 24/7/2008 19:41
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ถามผู้รู้เรื่องน้องวรรณหน่อยอะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
โห มีตั้ง 8 GB ยังติดตั้งไม่พอ คงมีอะไรผิดปกติแล้ว ตอนติดตั้ง windows ได้ลบ partition เดิมออกก่อนหรือเปล่าครับ ของเก่าน่าจะเป็นระบบไฟล์ของ linux ซึ่ง windows มองไม่เห็นและใช้ประโยชน์ไม่ได้

โพสเมื่อ : 24/7/2008 22:32

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
ผิดพลาดเรื่องอื่นครับ (อย่างคุณ KIAT ว่า)

เครื่องของผมมีความจุ 4GB ติดตั้ง Windows XP ตัวเต็ม
office (Word, Excel, Powerpoint, Outlook)
Palm, Firefox, Nokia รวมโปรแกรม Zip, Player
และโปรแกรม Network ไว้ทุกตัว
ใช้ทั้งหมด 3 GB เองครับ

โพสเมื่อ : 25/7/2008 7:38

20/7/2008 10:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
อ๋อพอดีผมลองไปปิด system restore แล้วก็ Pagefile พื้นที่ก็กลับมาครับได้พื้นที่เพิ่มมาอีกตอนนี้เลยเหลือ 3 GB กว่าๆครับก็โอเคแล้วครับ
รบกวนถามผู้รู้อีกนิดนะครับ aspireOne ตัวนี้สามารถใส่ harddisk แบบใดได้บ้างอะครับแล้วเมนบอร์ดรับได้สูงสุดขนาดความจุเท่าไหร่อะครับแล้วHarddisk ที่จะเอามาเพิ่มได้จะมีการเชื่อมต่อแบบใดได้บ้างอะครับในเมืองไทยจะหาซื้อได้จากไหนบ้างครับขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

โพสเมื่อ : 25/7/2008 9:15

[ค้นหา ขั้นสูง]