เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 3 4 »

รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP Mini-Note)
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP Mini-Note)

อยากทราบว่าในเว็บนี้ มีใครเป็นเจ้าของน้องมินนี่หรือน้องมิ้น (HP 2133 Mini-Note) แล้วบ้าง มาขานชื่อกันหน่อย และช่วยบอกรายละเอียดของเครื่องด้วยว่าเป็นอย่างไร เช่น สีอะไร มีแรมเท่าไร ใช้ระบบปฏิบัติการอะไร มีอุปกรณ์เสริมอะไรบ้าง วันๆ หนึ่งใช้น้องเขาทำอะไรบ้าง ประทับใจอะไรในตัวน้องที่สุด ประมาณนี้ครับ ใครจะเพิ่มเติมอะไรก็เต็มที่เลย

มาขานชื่อดูหน่อย หากมีคนมากพอ จะเปิดฟอรัมใหม่สำหรับน้องเขาเลย

โพสเมื่อ : 29/7/2008 16:30

แก้ไขโดย kiat เมื่อเวลา 9/3/2009 13:11:56

Re: รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP 2133 Mini-Note)
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

1.0 RAM 2GB
XP Pro SP2
แบตฯ 3 เซล

ผม มีความรู้ ความสามารถทาง คอมฯ ไม่มากนะครับ..55
เอาเท่าที่ทราบนะครับ

ตอนนี้ ใช้ โอเปร่า ท่องเน็ต ครับ ก็ ตอบสนองได้ ปกติครับ

สิ่งที่ทำไปบ้าง คือ

-ปิด Pagefile ครับ
-เพิ่มขนาดตัวหนังสือ ในส่วนที่ผมทำได้..
-พยายามจะลง ไดร์เวอร์เสียง vista แต่ยังไม่สำเร็จครับ..55

อยากจะ อัพเป็น SP3 ครับ แต่ ทำไม่เป็นครับ

การตัดสินใจ..เลือก

เริ่มมาจาก ชอบคอม อันเล็กๆ ครับ..55
ก็ดูมา เรื่อยๆ ตั้งแต่ eee 701..ครับ

ตอนแรก ไม่สนใจ HP เลยครับ
อาจจะเพราะ ราคา รวมทั้ง ขนาด

แต่ ก็ได้ อ่านๆๆๆๆ ข้อมูล จากที่นี่ แหละครับ
จึงต้องหัน มามอง บ้าง..55

ที่ สนใจ HP เพราะ

ราคา..!!
ทำไม น้าาา...ถึง กล้า ตั้ง ราคามาแบบนี้ เขา กล้าดี ยังไง..555

คีย์บอร์ด
มันใหญ่ดีจริงๆ ใน คอมเครื่องเล็กๆ น่ะครับ น่าจะ ไม่ต้องปรับตัวนัก

จอละเอียด
อันนี้ ผมยังหา ข้อดี ที่แท้จริงไม่ได้ครับ ว่าทำไมต้องละเอียดขนาดนี้
ละเอียดกว่า คอม จอ 15.4 เดิมของผม อีกมังครับ..55

ความจุ HDD
คือ ถ้าไหนๆ ซื้อคอมเล็กแล้ว ยังจะต้องซื้อ HDD นอกเพิ่ม
ก็ เลือกที่มันมี ความจุ พอเพียงไปเลย..น่าจะขนย้ายสะดวก
ผม ก็นึกเผื่อไปถึงการ เก็บภาพถ่าย ทั้งเคลื่อนไหว และ นิ่ง
เวลาไปเที่ยว น่ะครับ..การ์ดเต็ม ก็ โหลดลง คอมเล็ก

ช่อง Express Card (ไม่แน่ใจ พิมพ์ผิดหรือเปล่า..55)
น่าจะมีใน HP เท่านั้น ใส่แอร์การ์ดได้ ราคาแอร์การ์ดแบบนี้จะถูกกว่า แบบUSB
และ เกะกะน้อยกว่า แบบ USB มากมังครับ ตามที่ผมเข้าใจ
บางท่านอาจจะว่า เอามือถือต่อ บูลทูธ ถูกกว่า..55
การมีช่องนี้ ก็ ทำให้ USB เหลือ แค่ 2 ช่องด้วย ครับ

วัสดุและงานผลิต
มันช่างดูเนี้ยบ และ หรูหรา ทีเดียวครับ
วันนี้ ผมเดินๆ อยู่ แล้วนึกขึ้นมาเล่นๆ ว่า..
ความน่าโดนฟาดกบาล เวลาหยิบขึ้นมาใช้ นี่...HP น่าจะ ยั่ว..กิเลสมากกว่า..55

กันสะเทือน HDD และ คีย์บอร์ดกันน้ำ ก็ เป็นสิ่งที่ สะดุดใจ ผม..นิดนึงครับ

ซึ่ง แน่นอนว่า จุดด้อย ที่ทำให้ผม ลังเล มีมากอยู่ ทีเดียวครับ
ทั้งเรื่องของ ความร้อน ความช้า ขนาด และ แบตฯ ครับ

แต่ ไม่มี ใคร ตอบผมได้แบบชัดๆ แน่ๆ
นอกจาก ว่า ผมจะซื้อมาลองใช้งานเอง..55
จึง ตัดสินใจ เอามาลอง ใช้ครับ..

โดย ผม เลือกที่จะ ซื้อ มือสอง ครับ..5555

เอาเท่านี้ ก่อนนะครับ ชัก พร่ำเกินไปแล้ว..55

ทั้งหมด เป็นเพียงความคิดเห็นของผม คนเดียวเท่านั้น
หากผิดพลาด ก็ขออภัย ครับ

.

โพสเมื่อ : 29/7/2008 18:45
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP 2133 Mini-Note)
มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
กระผมด้วยคนคับ
หลังจากที่ใช้น้องสาม เจ็ดศูนย์หนึ่งมาครบห้าเดือน
ก็ขออนุญาตหาน้องชายให้น้องสามซักเครื่อง
ที่ได้มา เป็น VIA 1.6 ram 2 GB HDD 160
Vista business basic
กำลังรออัพเป็น Service pack1 วันนี้ครับ
เห็นทาง HP Thailand บอกว่าความอืดจะหายไป
เค้าส่งมาลิงค์มาให้เมื่อวานครับ เพราะถ้ารออัพเดตกับทางระบบจะอีกหลายวัน เค้าบอกมางี้ เลยส่งลิงค์มาให้เลยดีก่า อิอิ โชคดีไป
ได้มาในราคาเดโมของร้านเลยถูกหน่อยครับ
29900 บาท เป็นเครื่องใหม่แกะกล่องนะครับ
เผอิญสนิทกับที่ร้านแล้วเค้าถูกบังคับซื้อมาไว้โชว์หน้าร้าน
แล้วเราไปถามหารุ่นนี้พอดี
แต่ตอนถามๆหารุ่นเล็กสุดนะครับ
แต่พอเค้าบอกราคามาก็คิดไปคิดมาเลยเอามาก็ได้ครับ
ประหยัดไปหลายบาทอยู่
ได้รุ่นทอปด้วย อิอิ

ชอบ
ความสวยงามมากๆๆ
งานประกอบดีเยี่ยม
จอ อันนี้สวยสุดๆ
ปุ่มทัชแพดกดสะใจดี
คีย์บอร์ดใหญ่ เด้ง กดสบาย
ลำโพง สุดยอดดดดดดด

ไม่พอใจ
คีบอร์ด เอ๊ะยังงัยนี่ มันสะท้อนแสงมากๆคับมองไม่ค่อยชัด
ซีพียูที่ไม่ค่อยถูกกับไฟล์มัลติเท่าไหร่ แต่พอรับได้
แบต ได้สองชั่วโมงเป๊ะๆ เปิดไวเลซ ปรับความสว่างต่ำสุด(ซึ่่งก็ยังแสบตาอยู่ดี)
ร้อนนนนนนนคับ
หนัก

เรื่องปัญหาไฟล์วีดีโอที่เคยถามไป
แก้ได้แล้วครับ เป็นกับผมก๊อปปี้ไฟล์ลงฮาร์ดดิสก์มากแล้วยังไม่ได้ defrag พอทำแล้วก็เล่นไฟล์ได้ลื่นไหลดี ประกอบกับจอที่สวยงาม
จึงอภัยให้ได้
ส่วนโปรแกรมอื่นๆนั้นรันและทำงานได้เร็วกว่าน้องเจ็ดศูนย์หนึ่งพอสมควร
โดยเฉพาะ Photoshop ครับ

วันหลังจะเอารูปมาฝากนะครับ

หมายเหตุๆๆๆๆๆ

น้อง เจ็ดศูนหนึ่งก็รักนะครับ

โพสเมื่อ : 29/7/2008 22:39

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 42
หนึ่งเสียงครับ
ประทับใจในความสง่างามของเครื่องครับ คีย์บอร์ด ความละเอียดของหน้าจอ segment ทางการตลาดคงความเป็น Subnotebook ได้ชัดเจนครับ ความท้าทายในการเลือกใช้งานโปรแกรมต่างๆ ให้ math กับเครื่องที่สุด ตื่นเต้นในการหาข้อมูลเพื่อให้ performance ของระบบดีที่สุดครับ
สุดท้ายที่ประทับใจที่สุดคือเป็นเครื่องที่ใช้นอนเล่นเน็ตทุกคืนก่อนหลับประมาณ 2 ชั่วโมง จะเปิดหนังดู wm11จอเล็กพร้อมเสียบหูฟังเล่นเ์น็ตในห้องนอนครับ

HP VIA 1 G RAM 1 G
winxp sp3

โพสเมื่อ : 29/7/2008 22:54
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
ผมด้วยๆ VIA1G 512mb ครับ รอมีตังค่อย up -*-

อยากจะตกแต่งเจ้า mini บ้างงงง

โพสเมื่อ : 30/7/2008 1:06

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ตอนนี้อยากได้สติ๊กเกอร์ฟิล์มที่เอาไว้ติดเครื่องของเจ้ามินิอยู่
วันนี้จะลองถามที่ HP Thailand ดูว่าค่าเสียหายเท่าไหร่
เพราะเห็นในงานเปิดตัวลายสวยๆเพียบเลย

โพสเมื่อ : 30/7/2008 8:40

14/7/2008 14:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ผม 1.6 ram2 g ตัว t0p ครับ ลง xp sp3 ครับ รู้สึกว่าดูหนังลื่นไหลดี ไม่มีกระตุกเหมือน vistar ที่ให้มา ถ้าจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ไม่ทราบว่าจะดีกว่า xp sp3 กี่มากน้อย ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ถามอีกนิดครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ต้องทำไงบ้างครับ ลิงค์ อยู่ที่ไหนต้องทำไงบ้าง เพราะจะอัพคงไม่ได้ เพราะผม format และ แบ่งพาติชั้นใหม่ เลยไม่เหลือข้อมูลใดๆ ทั้งสองไดร์ คือต้องลงใหม่อย่างเดียว อย่างนี้จะลงได้หรือไม่ครับ

ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  ying7.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 30/7/2008 9:53

21/12/2007 21:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
1.0 ram 2gb 6cell batt winxp candy
มาครับ

โพสเมื่อ : 30/7/2008 12:45

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
1.0 ram 2 gb. ครับ ชอบรูปร่างหน้าตา วัตถุประสงค์สำหรับเล่นเน็ต ไม่ผิดหวังครับ
แถมได้ใจมากเวลาดูหนังครับ ปกติดูผ่าน iPhone อยู่แล้ว ยิ่งดีใหญ่เลยครับ อย่างไปต่างจังหวัดนี้ เอาหนังที่แปลงไว้แล้วไปดู ถือว่าคุ้มครับผม

โพสเมื่อ : 30/7/2008 16:22

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

tockey เขียนว่า:
ผม 1.6 ram2 g ตัว t0p ครับ ลง xp sp3 ครับ รู้สึกว่าดูหนังลื่นไหลดี ไม่มีกระตุกเหมือน vistar ที่ให้มา ถ้าจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ไม่ทราบว่าจะดีกว่า xp sp3 กี่มากน้อย ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ถามอีกนิดครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ต้องทำไงบ้างครับ ลิงค์ อยู่ที่ไหนต้องทำไงบ้าง เพราะจะอัพคงไม่ได้ เพราะผม format และ แบ่งพาติชั้นใหม่ เลยไม่เหลือข้อมูลใดๆ ทั้งสองไดร์ คือต้องลงใหม่อย่างเดียว อย่างนี้จะลงได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ลองไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูนะครับว่ามีแผ่น Recovery รึป่าว
เพราะ ทาง HP thailand กำลังทะยอยส่งให้กับร้านที่เป็นตัวแทนครับ
ถ้ามีสามารถรีคัพเวอร์กลับมาเป็นตัวเดิมได้แถมถูกต้องตามกฏหมายด้วยสามารถอัพเดทได้ตลอด
ตอนนี้ผมอัพเป็น Vista Business Service pack 1 แล้วครับ
อาการต่างๆหายเป็นปริดทิ้ง
วีดีโอลื่นไหล เสียงกระหึ่ม
Photoshop สั่งงาน filter เร็วปรู๊ดปร๊าด
แม้จะกินแรมมากไปหน่อยเพราะระบบปฏิบัติการ
แต่ทำงานได้ประทับใจมากครับ
ลองเทียบกับอีกเครื่องรุ่นเดียวกันที่ลงเอกซ์พีมินิที่กินแรมน้อยๆย่ะครับ
ความเร็วในการบูทวินโดวส์ยังช้ากว่าวิสต้าของผมเลย
ต่างกันแค่แรมที่กินน้อยกว่ากันครึ่งนึงเท่านั้นเองครับ
อิอิ
ยังไงกลับมาใช้ของแท้ๆที่มากับมันจะดีกว่านะครับ

โพสเมื่อ : 30/7/2008 18:06

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

ตาต้าคับ เขียนว่า:
อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

ลองไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูนะครับว่ามีแผ่น Recovery รึป่าว
เพราะ ทาง HP thailand กำลังทะยอยส่งให้กับร้านที่เป็นตัวแทนครับ
ถ้ามีสามารถรีคัพเวอร์กลับมาเป็นตัวเดิมได้แถมถูกต้องตามกฏหมายด้วยสามารถอัพเดทได้ตลอด
ตอนนี้ผมอัพเป็น Vista Business Service pack 1 แล้วครับ
Photoshop สั่งงาน filter เร็วปรู๊ดปร๊าด
แม้จะกินแรมมากไปหน่อยเพราะระบบปฏิบัติการ
ลองเทียบกับอีกเครื่องรุ่นเดียวกันที่ลงเอกซ์พีมินิที่กินแรมน้อยๆย่ะครับ
ความเร็วในการบูทวินโดวส์ยังช้ากว่าวิสต้าของผมเลย
ต่างกันแค่แรมที่กินน้อยกว่ากันครึ่งนึงเท่านั้นเองครับ
อิอิ
ยังไงกลับมาใช้ของแท้ๆที่มากับมันจะดีกว่านะครับ

ออ อีกอย่างนึงลอง defrag เครื่องดูนะครับ เร็วขึ้นเยอะเลยครับ

โพสเมื่อ : 30/7/2008 18:10

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ได้มาอาทิตย์หนึ่งพอดี ใช้เล่นเนต ฟังเพลง ดูหนังไม่ค่อยได้ เครื่องผมVIA 1.0 ram 2 GB HDD 120 เวลาดูหนัง มันจะเป็นเส้น ดูไม่รู้เรื่อง บางที่เครื่องก็ดับเอง ใครพอรู้ช่วยที่ และเวลาเล่นสักชั่วโมง ใต้เครื่องจะร้อนมากๆ
เมื่อเทียบกับตัว eee pc 701 ตัว eee pc 701 ไม่ร้อนเลย แค่อุ่นๆ ดูหนังก็ไหลลื่นดีไม่ติดขัด เดรื่องนี้แบตอยู่ได้ 2 ชม เปิด เพลงฟังได้ไม่มีปัญหา เสียงดังมาก ดังกว่าเครื่อง 14-15 นิ้วบางยี่ห้ออีก ใครพอรู้ช่วยบอกที่ดูหนังไม่ค่อยได้มันจะเป็นเส้นสี เขียวๆ 2133.jpg 2133 1.jpg2133 2.jpg

แนบ ไฟล์:

jpg  2133.jpg (0.00 KB)

jpg  2133 1.jpg (0.00 KB)

jpg  2133 2.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 30/7/2008 18:13

กลุ่ม:
สมาชิก
.

ไม่ทราบว่า...

ถ้าเครื่อง 1.0 ที่ไม่มี วิสต้า มา

จะ สามารถ เลือกใช้ "วิสต้า SP1" ได้ ไหม ครับ

.

โพสเมื่อ : 31/7/2008 0:33

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 37
ของผมก็ VIA 1G RAM 2G
Windows xp sp3 HD 120 G
Batt 3 cell

การทำงานก็รวดเร็วดีครับ ขยัน Update Windows แล้วก็ปิด startup บางตัวที่ไม่ได้ใช้ ไม่ได้ปิด service นะครับ

เครื่องก็เบาดี หน้าจอชัดมากๆๆๆๆ
ปุ่ม key board ใหญ่เหมาะมือมากครับ เวลาพิมพ์ไม่มีปัญหา

ปัญหาใหญ่ๆ ที่เจอคือ เครื่องร้อนครับ ถ้าใช้นานๆ เครื่องจะดับเอง คาดว่ามันเป็นระบบป้องกันของ chip via พอใช้ไปสัก 1 ช่วงแบตหมด แล้วเสียบปลั๊ก ก็ให้ปิดเครื่องไว้สัก 3-4 นาทีก็กลับมาใช้ได้ใหม่เหมือนเดิมครับ

ส่วนเรื่องที่ดูหนังแล้วเป็นเส้นๆ สำหรับหลายๆ ท่านนะครับ แนะนำให้ไป load patch ของที่ hp2133 forum นะครับ เค้ามีอธิบายเอาไว้ มันจะแก้ปัญหาให้คุณได้นะครับ

ส่วนเรื่องลง vista สำหรับเครื่อง VIA 1G ถ้าให้พูดตรงๆ คือ อย่าดีกว่าครับ สู้พวก 1.2G หรือ 1.6G ไม่ไหวหรอกครับ แล้วก็ driver กับอุปกรณ์บางอย่างก็ไม่ support ใช้ xp เหมือนเดิมดีกว่าครับ UP sp3 ลงเครื่องแล้วเครื่องจะวิ่งและทำงานได้ดีกว่าเดิมมากครับ

กระเป๋าที่ใช้ใครเปลี่ยนแล้วบ้าง ผมไปซื้อกระเป๋าของ albe'do รุ่นที่เย็บด้ายสีส้ม ใส่ได้พอดีครับ ช่องหลังใส่เครื่อง ช่องหน้าใส่ พวกปลั๊กไฟแปลง 3 ขาเป็น 2 ขา mouse สายไฟ สะพายเดินได้สะดวกเลยครับ บางคนไม่บอกก็ไม่รู้ว่าในกระเป๋ามี netbook อยู่

หากบางคน charge ไฟเวลาเล่นไปด้วยแล้วถอดเสื้อวาง netbook รุ่นนี้เอาไว้บนตัวแล้วบางครั้งอาจจะมีไฟดูดนิดๆ (ย้ำว่านิดๆ จริงๆ) ไม่ต้องตกใจนะครับ มันเกิดขึ้นจากตัววัสดุที่มีส่วนผสมของเหล็กเท่านั้นเองครับ ไม่ได้อันตรายอย่างที่คิด

สรุป ชอบนะครับรุ่นนี้ เอาไปทำงานได้สบายหน่อย ติดอยู่ 2 อย่างเท่านั้นเอง คือ แบตเตอรี่น้อยไปหน่อย กับ ช่อง usb มีแค่ 2 ช่อง อย่างอื่นชื่นใจครับ

โพสเมื่อ : 31/7/2008 0:48

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

DISS เขียนว่า:
.

ไม่ทราบว่า...

ถ้าเครื่อง 1.0 ที่ไม่มี วิสต้า มา

จะ สามารถ เลือกใช้ "วิสต้า SP1" ได้ ไหม ครับ

.

ได้ครับแต่ไม่แนะนำ ถ้าเป็น 1.2 จะเร็วขึ้นนิดหน่อย แต่ถ้าเป็น 1.6 นี่รันได้สบายๆ 1G อย่าเพิ่งน้อยใจนะครับ คือ ถ้าอยากใช้จริงๆ ก็ได้นะครับ เวลาใช้ให้ลง VISTA SP1+Ready บูส จะช่วยได้เยอะครับ

XP SP3 คือสิ่งที่ลงตัวที่สุดสำหรับ 1G แล้วครับ น้อยๆ แต่พองาม

โพสเมื่อ : 31/7/2008 0:51

กลุ่ม:
สมาชิก
http://www.hp2133guide.com/hp-2133-mini-note-drivers/

link ครับ

สำหรับแก้อาการเส้นยึด เอ้ย...ไม่ใช่เส้นขึ้นที่หน้าจอ แล้วอย่าลืม
run>msconfig>ติ๊ก ตัวที่เค้าให้เอาออกด้วยนะครับ เดี๋ยวลงไปแล้วจะไม่ได้ผล

โพสเมื่อ : 31/7/2008 1:52

กลุ่ม:
สมาชิก
.

ขอบคุณครับ...

แต่...ลงวินโดว์ ผมยัง ไม่เคยทำเลย ครับ..5555555

ทำไม่เป็น น่ะครับ แต่อยาก SP3 ครับ...
ต้อง หัด บ้างแล้ววว...

ตอนนี้ เครื่องจะเล่นไฟล์ MP4 จากกล้องที่ผมมีไม่ค่อยได้ น่ะครับ..
จะ ช้าๆ ภาพและเสียง ไม่ตรงกัน..ครับ

หลังจาก มั่ว อยู่ นานมาก

ตอนนี้ ผม มั่ว จน เสียงกลับมาดัง ได้แล้ว ครับ..

แต่ พอไปอ่าน ตามลิงค์ ข้างบน แล้ว ผม งง ไปหมด แล้ว ครับ

ตอนแรก ผมคิดว่า ทำได้แล้ว ถูกแล้ว เพราะ เสียงดังแล้ว แต่ คงไม่ใช่

เพราะ เขา ให้ลง แพช ก่อน แล้ว ค่อย ลง อีกตัวนึง

ผม สงสัย ว่า ลง อันนี้ แล้ว จะ เล่นไฟล์ MP4 ได้ไหม..
เพราะ ตอนนี้ ยัง เสียงและภาพ ไม่ตรงกัน ครับ

ผม คิดว่า ผม ไม่มี ความสามารถ จริงๆ ครับ

.

โพสเมื่อ : 31/7/2008 2:42

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
bump กระทู้หน่อย ตกไปหน้าสามแล้ว

โพสเมื่อ : 31/7/2008 13:50

14/7/2008 14:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

ตาต้าคับ เขียนว่า:
อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

อิอิ

โทรไปถามที่ hp thai บอกต้องเอาเครื่องมาทำที่บริษัทอย่างเดียว
คือผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกในการเดินทางไปบริษัท เขาก็ยืนยันอย่างเดียวครับว่าต้องไปที่บริษัท ผมบอกว่าขอรับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเขาก็ไม่อย่างเดียวครับ
ทำไงดีครับ

โพสเมื่อ : 31/7/2008 15:26

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

DISS เขียนว่า:
.

ขอบคุณครับ...

แต่...ลงวินโดว์ ผมยัง ไม่เคยทำเลย ครับ..5555555

ทำไม่เป็น น่ะครับ แต่อยาก SP3 ครับ...
ต้อง หัด บ้างแล้ววว...

ตอนนี้ เครื่องจะเล่นไฟล์ MP4 จากกล้องที่ผมมีไม่ค่อยได้ น่ะครับ..
จะ ช้าๆ ภาพและเสียง ไม่ตรงกัน..ครับ

หลังจาก มั่ว อยู่ นานมาก

ตอนนี้ ผม มั่ว จน เสียงกลับมาดัง ได้แล้ว ครับ..

แต่ พอไปอ่าน ตามลิงค์ ข้างบน แล้ว ผม งง ไปหมด แล้ว ครับ

ตอนแรก ผมคิดว่า ทำได้แล้ว ถูกแล้ว เพราะ เสียงดังแล้ว แต่ คงไม่ใช่

เพราะ เขา ให้ลง แพช ก่อน แล้ว ค่อย ลง อีกตัวนึง

ผม สงสัย ว่า ลง อันนี้ แล้ว จะ เล่นไฟล์ MP4 ได้ไหม..
เพราะ ตอนนี้ ยัง เสียงและภาพ ไม่ตรงกัน ครับ

ผม คิดว่า ผม ไม่มี ความสามารถ จริงๆ ครับ

.

mp4 ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ
ถ้ากระตุกหรือว่าภาพกับเสียงไม่ตรงกัน
แนะนำลองใช้ kmplayer ครับ

ถ้าติดตรงไปไหนโพสบอกได้เลยครับ

แก้ patch แล้วใช่ไม๊ครับ
driver card จอ up หรือยังครับ
แล้วอย่าลืมที่สำคัญเรื่อง msconfig ด้วยนะครับ ทำตามให้ครบทุกอย่าง
แล้วลองใช้ kmplayer เล่นดูของผมไม่มีปัญหานะ
แต่ถ้าติดอีก....ให้ลอง up เป็น sp3 ด้วย ถ้า up sp3 ไม่ได้ หลังไมค์มาก็ได้ครับ

โพสเมื่อ : 1/8/2008 0:16

[ค้นหา ขั้นสูง]