เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2) 3 4 »

Re: รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP 2133 Mini-Note)
มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
อ้างถึง:

tockey เขียนว่า:
อ้างถึง:

ตาต้าคับ เขียนว่า:
อ้างถึง:

ผม 1.6 ram2 g ตัว t0p ครับ ลง xp sp3 ครับ รู้สึกว่าดูหนังลื่นไหลดี ไม่มีกระตุกเหมือน vistar ที่ให้มา ถ้าจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ไม่ทราบว่าจะดีกว่า xp sp3 กี่มากน้อย ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ถามอีกนิดครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ต้องทำไงบ้างครับ ลิงค์ อยู่ที่ไหนต้องทำไงบ้าง เพราะจะอัพคงไม่ได้ เพราะผม format และ แบ่งพาติชั้นใหม่ เลยไม่เหลือข้อมูลใดๆ ทั้งสองไดร์ คือต้องลงใหม่อย่างเดียว อย่างนี้จะลงได้หรือไม่ครับ

ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ลองไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูนะครับว่ามีแผ่น Recovery รึป่าว
เพราะ ทาง HP thailand กำลังทะยอยส่งให้กับร้านที่เป็นตัวแทนครับ
ถ้ามีสามารถรีคัพเวอร์กลับมาเป็นตัวเดิมได้แถมถูกต้องตามกฏหมายด้วยสามารถอัพเดทได้ตลอด
ตอนนี้ผมอัพเป็น Vista Business Service pack 1 แล้วครับ
อาการต่างๆหายเป็นปริดทิ้ง
วีดีโอลื่นไหล เสียงกระหึ่ม
Photoshop สั่งงาน filter เร็วปรู๊ดปร๊าด
แม้จะกินแรมมากไปหน่อยเพราะระบบปฏิบัติการ
แต่ทำงานได้ประทับใจมากครับ
ลองเทียบกับอีกเครื่องรุ่นเดียวกันที่ลงเอกซ์พีมินิที่กินแรมน้อยๆย่ะครับ
ความเร็วในการบูทวินโดวส์ยังช้ากว่าวิสต้าของผมเลย
ต่างกันแค่แรมที่กินน้อยกว่ากันครึ่งนึงเท่านั้นเองครับ
อิอิ
ยังไงกลับมาใช้ของแท้ๆที่มากับมันจะดีกว่านะครับ

โทรไปถามที่ hp thai บอกต้องเอาเครื่องมาทำที่บริษัทอย่างเดียว
คือผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกในการเดินทางไปบริษัท เขาก็ยืนยันอย่างเดียวครับว่าต้องไปที่บริษัท ผมบอกว่าขอรับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเขาก็ไม่อย่างเดียวครับ
ทำไงดีครับ

ให้ไปถามที่ร้านที่ซื้อมาครับ
ให้เค้าติดต่อกับ hp ให้
เพราะที่ร้านผมเค้าขอทางบริษัทไปให้
ผมอยู่อุบลแน่ะครับ
ร้านยังได้แผ่นจาก hp มาเลย
ยังไงลองไปคุยกะที่ร้านที่ซื้อมาดูนะครับ
สู้ๆ

โพสเมื่อ : 1/8/2008 9:28
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รวมพลคนรักน้องมิ้น (HP 2133 Mini-Note)
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

ผม 1.6 ram2 g ตัว t0p ครับ ลง xp sp3 ครับ รู้สึกว่าดูหนังลื่นไหลดี ไม่มีกระตุกเหมือน vistar ที่ให้มา ถ้าจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ไม่ทราบว่าจะดีกว่า xp sp3 กี่มากน้อย ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ถามอีกนิดครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น vistar sp1 ต้องทำไงบ้างครับ ลิงค์ อยู่ที่ไหนต้องทำไงบ้าง เพราะจะอัพคงไม่ได้ เพราะผม format และ แบ่งพาติชั้นใหม่ เลยไม่เหลือข้อมูลใดๆ ทั้งสองไดร์ คือต้องลงใหม่อย่างเดียว อย่างนี้จะลงได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ลองไปถามที่ร้านที่ซื้อมาดูนะครับว่ามีแผ่น Recovery รึป่าว
เพราะ ทาง HP thailand กำลังทะยอยส่งให้กับร้านที่เป็นตัวแทนครับ
ถ้ามีสามารถรีคัพเวอร์กลับมาเป็นตัวเดิมได้แถมถูกต้องตามกฏหมายด้วยสามารถอัพเดทได้ตลอด
ตอนนี้ผมอัพเป็น Vista Business Service pack 1 แล้วครับ
Photoshop สั่งงาน filter เร็วปรู๊ดปร๊าด
แม้จะกินแรมมากไปหน่อยเพราะระบบปฏิบัติการ
ลองเทียบกับอีกเครื่องรุ่นเดียวกันที่ลงเอกซ์พีมินิที่กินแรมน้อยๆย่ะครับ
ความเร็วในการบูทวินโดวส์ยังช้ากว่าวิสต้าของผมเลย
ต่างกันแค่แรมที่กินน้อยกว่ากันครึ่งนึงเท่านั้นเองครับ
อิอิ
ยังไงกลับมาใช้ของแท้ๆที่มากับมันจะดีกว่านะครับ

โทรไปถามที่ hp thai บอกต้องเอาเครื่องมาทำที่บริษัทอย่างเดียว
คือผมอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกในการเดินทางไปบริษัท เขาก็ยืนยันอย่างเดียวครับว่าต้องไปที่บริษัท ผมบอกว่าขอรับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเขาก็ไม่อย่างเดียวครับ
ทำไงดีครับ

ลองไปที่ร้านที่ซื้อมานะครับ
ให้เค้าติดต่อขอแผ่นที่บริษัทมาให้(ยืม)ลงใหม่นะครับ
เพราะที่ร้านที่ผมซื้อมาเค้าก็ขอบริษัทไปเหมือนกัน
ผมก็ไม่มีอะคับ
ออ ผมอยู่อุบลแน่ะครับ
ที่ร้านยังดูแลให้อย่างดีเลย
ยังไงลองไปถามที่ร้านดูนะครับ
สู้ๆๆๆ

โพสเมื่อ : 1/8/2008 9:31
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
14/7/2008 14:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ระหว่างลง xp sp3 กับ vistar sp1 อันไหนดีกว่ากันครับ

โพสเมื่อ : 1/8/2008 13:44

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ช่วยให้คะแนน หน่อย ระหว่าง eee pc 1000 กับ HP 2133 Mini- Note 1.0 โดยรวม ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต พิมพ์งาน ความสวยงาม ความคุมค่ากับราคา 20,000 บาท และความเร็วของ cpu 1.6 G Intel Atom กับ Via C7-M 1.0 G ใครจะเร็วกว่ากัน

โพสเมื่อ : 1/8/2008 20:25

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
อ้างถึง:

icenun เขียนว่า:
mp4 ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรเล่นครับ
ถ้ากระตุกหรือว่าภาพกับเสียงไม่ตรงกัน
แนะนำลองใช้ kmplayer ครับ

ถ้าติดตรงไปไหนโพสบอกได้เลยครับ

แก้ patch แล้วใช่ไม๊ครับ
driver card จอ up หรือยังครับ
แล้วอย่าลืมที่สำคัญเรื่อง msconfig ด้วยนะครับ ทำตามให้ครบทุกอย่าง
แล้วลองใช้ kmplayer เล่นดูของผมไม่มีปัญหานะ
แต่ถ้าติดอีก....ให้ลอง up เป็น sp3 ด้วย ถ้า up sp3 ไม่ได้ หลังไมค์มาก็ได้ครับ

โอ้วววว.....

ดีใจ มากครับ...555555

ผม มีที่ พึ่ง แล้วววววววว....

แล้วจะติดต่อไปครับ...

ผมใช้ K-Lite ครับ ใช้ใน คอมฯ เครื่อง อื่นๆ ด้วย..
ใน คอมฯ เครื่องอื่นๆ นั้นสามารถ เล่นไฟล์ MP4 จากกล้อง ได้ครับ

ส่วนเรื่อง แพช เรื่องอัพ ไดร์เวอร์ จอ และ เรื่อง msconfig ต้องรบกวน แน่ๆ ครับ

อ้อ เรื่อง SP3 ด้วยครับ...

ขอบคุณมากครับผม..

.

โพสเมื่อ : 1/8/2008 23:17

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 37
อ้างถึง:

ระหว่างลง xp sp3 กับ vistar sp1 อันไหนดีกว่ากันครับ

ถ้าให้แนะนำ ต้องดูว่า cpu กับ ram สัมพันธ์กันหรือเปล่าครับ
ถ้า 1g + ram 512 ถึง 2 g เล่นเป็น sp3 จะคล่องตัวกว่าครับ
ถ้า 1.2 g + ram 1-2 เล่น vista sp1 พอไหวไม่หนักหนามาก
ถ้า 1.6 g + ram 1-2 เล่น vista sp1 ก็ได้ครับ หรือ sp3 ก็ทันใจไวเหมือนโกหก

ถ้า 1.2 และ 1.6 ram ต่ำกว่า 1g เล่น sp3 เถอะครับ อย่าไปฝืนมันเลยเอาคนใช้สบายใจดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 2/8/2008 0:49

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
Vistar ใช้ที่ไหนก็อืดอยู่แล้วครับ
เพียงแค่ว่าตอนนี้ยังเสียดายของแท้ที่ติดมากับเครื่องอยู่
เลยยังไม่เปลี่ยนไปเป็นเอ๊กซ์พีอะครับ
อิอิ

โพสเมื่อ : 3/8/2008 7:42

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

ขอบคุณครับ

อิอิ

ทำไงดีครับ

ลองไปที่ร้านที่ซื้อมานะครับ
ให้เค้าติดต่อขอแผ่นที่บริษัทมาให้(ยืม)ลงใหม่นะครับ
เพราะที่ร้านที่ผมซื้อมาเค้าก็ขอบริษัทไปเหมือนกัน
ผมก็ไม่มีอะคับ
ออ ผมอยู่อุบลแน่ะครับ
ที่ร้านยังดูแลให้อย่างดีเลย
ยังไงลองไปถามที่ร้านดูนะครับ
สู้ๆๆๆ

คือผมซื้อทางเนตครับกับ(tohome.com) เมล์ไปสองครั้งก็ยังไม่ได้รับคำตอบครับ สงสัยไม่ได้แล้วล่ะ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนะ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

โพสเมื่อ : 4/8/2008 8:19

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
อ้างถึง:

ตอนนี้อยากได้สติ๊กเกอร์ฟิล์มที่เอาไว้ติดเครื่องของเจ้ามินิอยู่
วันนี้จะลองถามที่ HP Thailand ดูว่าค่าเสียหายเท่าไหร่
เพราะเห็นในงานเปิดตัวลายสวยๆเพียบเลย

นั่นสิครับท่ามีข่าวอย่าลืมมาบอกบ้างนะครับ อยากได้ๆ สวยๆ

แนบ ไฟล์:

jpg  Mini22.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 4/8/2008 22:51

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

MRAAN เขียนว่า:
อ้างถึง:

ตอนนี้อยากได้สติ๊กเกอร์ฟิล์มที่เอาไว้ติดเครื่องของเจ้ามินิอยู่
วันนี้จะลองถามที่ HP Thailand ดูว่าค่าเสียหายเท่าไหร่
เพราะเห็นในงานเปิดตัวลายสวยๆเพียบเลย

นั่นสิครับท่ามีข่าวอย่าลืมมาบอกบ้างนะครับ อยากได้ๆ สวยๆ

สวยๆ อ่า อยากได้สติ๊กเกอร์หรือว่าคนขวามือครับ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 10:05

กลุ่ม:
สมาชิก
อยากให้มีใครสักคนทำแผ่นวินโดว์xp sp3 หรือ windows vistar sp1 พร้อมลงภาษาไทยเรียบร้อย (เห็นอยู่พันทิพย์) โดยนำไดร์เวอร์ของน้องมินิท้งหมดใส่ลงไปทั้งหมด setup ทีเดียว จบ ไม่ต้องมาลงทีละตัว ผิดบ้างถูกบ้าง พอจะมีใครเมตตาไหมหนอ ยินดีสนับสนุนค่าใช้จ่าย ครับผม

โพสเมื่อ : 5/8/2008 10:12

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
อยากบอกขายต่อ Hp 2133 VIA 1.2 , HD 120 GB , Vista และเสียเงินเพิ่มแรมเป็น 2GB แล้วด้วย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ยังไม่ได้เอาไปใช้ที่ไหนเลยค่ะ เพิ่งชาร์จแบตวันนี้เป็นคร้งที่2 เอง ขายขาดทุน ลดไปเลย5000 บาทค่ะ เหลือแค่ 22,000 บาท แถมเม้าท์ และ Soft case น้ำยาทำความสะอาดหน้าจอ ที่ซื้อเสริมเอง ( เครื่องไม่มีปัญหาใดๆเลยค่ะ ที่ขายเพราะเปลี่ยนใจอยากไปซื้อ notebook ที่มี Drive DVD buildin มากับเครื่องค่ะ เพราะสายงานต่องใช้ฟังก์ชั่นนี้บ่อยมากๆ และไม่สะดวกที่จะพก DVD drive portable ติดตัวตลอดเวลา) สนใจโทรหาด่วนนะคะ ที่ บี081-815-0084 หรือ mail มาถามได้ค่ะ ที่ beeproducer@yahoo.com ถ้าไม่แน่ใจนัดดูเครื่องก่อนก็ได้นะคะ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 21:59

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คุณ Namtan ไปโฟสในฟอรัม TrendyPDA IT Market ดีกว่าครับ โพสตรงนี้ผิดที่ผิดทาง

โพสเมื่อ : 5/8/2008 22:03

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
อ้างถึง:

อ้างถึง:

MRAAN เขียนว่า:
อ้างถึง:

สวยๆ อ่า อยากได้สติ๊กเกอร์หรือว่าคนขวามือครับ

ท่าเอาจิงๆ
.
.
.
.
ผมของทั้งคนทั้ง sticker เลยได้ไหมครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 5/8/2008 23:31

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขอฝากตัวด้วยครับ และนี่ คือ น้องมิ้นของผม แต่ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจการใช้ซักเท่าไร ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ หมายเหตุู ใช้ในการศึกษา เล่าเรียน ครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  My system.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/8/2008 21:13

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
เพิ่งได้มาเมื่อวันที่ 6 สิงหา

เป็น Spec 1.6GHz, Ram 2GB, HDD 160GB Vista Business
ซื้อที่ฟอร์จูน ราคา 28400 บาท (ได้ส่วนลด 1,500 บาท จากการไม่รับโปรโมชั่น บัตรเติมน้ำมัน 2,000 บาท)

ตอนนี้กำลังลง Vista SP1 อยู่ครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  2133.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 9/8/2008 20:40

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
.

1.6 ราคา สองหมื่นแปด แล้ววววว...55

.

โพสเมื่อ : 11/8/2008 12:45

มือใหม่
11/8/2008 17:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
หวัดดีค่ะ น้องใหม่รายงานตัว เป็นคนนึงที่ติดตาม น้องมิ้นมานาน แล้ได้เป็นเจ้าของตั้งแต่งาน Commart X Gen ที่ผ่านมา ตอนนั้นซื้อมา 25900 บาท สเปก เป็น via 1.2 GHz + Ram 2 GB + HDD 120 GB + XP SP2 ค่ะ ใช้งานทั้งวันเลยค่ะ ประมาณ 8 ชั่วโมง ต่อวัน เครื่องร้อนค่ะ แต่โดยรวมแล้วรักน้องมิ้นมาก มีบางช่วงเกิด ดับไปเลยเฉยๆ ก็แอบกังวลเหมือนกัน พอได้เข้ามาอัพเดตกับเพื่อนๆ ก็รู้ว่าอาจจะเป็นปกติของน้องมิ้น ก็ค่อยคลายกังวลหน่อยค่ะ

โพสเมื่อ : 11/8/2008 17:33

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

patty เขียนว่า:
หวัดดีค่ะ น้องใหม่รายงานตัว เป็นคนนึงที่ติดตาม น้องมิ้นมานาน แล้ได้เป็นเจ้าของตั้งแต่งาน Commart X Gen ที่ผ่านมา ตอนนั้นซื้อมา 25900 บาท สเปก เป็น via 1.2 GHz + Ram 2 GB + HDD 120 GB + XP SP2 ค่ะ ใช้งานทั้งวันเลยค่ะ ประมาณ 8 ชั่วโมง ต่อวัน เครื่องร้อนค่ะ แต่โดยรวมแล้วรักน้องมิ้นมาก มีบางช่วงเกิด ดับไปเลยเฉยๆ ก็แอบกังวลเหมือนกัน พอได้เข้ามาอัพเดตกับเพื่อนๆ ก็รู้ว่าอาจจะเป็นปกติของน้องมิ้น ก็ค่อยคลายกังวลหน่อยค่ะ

ถ้าเครื่องร้อนแนะนำให้หาอะไรมารองเครื่องให้สูงขึ้นนะครับเพื่อให้อากาศถ่ายเทได้ดีขึ้น ความร้อนจะลดลงมากเลยครับ แล้วเครื่องก็จะไม่ดับเองด้วย
แต่เครื่องของผม รุ่น 1.6 ยังไม่เคยดับเองนะครับ ผมเปิดใช้งานเนตวันละสิบกว่าชั่วโมงไม่เป็นไรนะครับ

โพสเมื่อ : 11/8/2008 21:19

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

DISS เขียนว่า:
.

1.6 ราคา สองหมื่นแปด แล้ววววว...55

.

ไม่แปลกนะครับไม่แปลก ผมซื้อก่อนน้องเค้าถูกกว่านั้นอีก อิอิ

โพสเมื่อ : 11/8/2008 22:05

[ค้นหา ขั้นสูง]