เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ฟูจิ
โปรแกรมที่เป็น Portable เนี่ย ต้องดาวโหลดคนละตัวกับโปรแกรมธรรมดารึเปล่าครับ
Guest_ฟูจิ
หรือว่าสามารถลงปกติได้เลย
เพียงแต่ลงในsd

โพสเมื่อ : 14/1/2008 16:54
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โปรแกรมที่เป็น Portable เนี่ย ต้องดาวโหลดคนละตัวกับโปรแกรมธรรมดารึเปล่าครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่เหมือนกันครับ พวก portable มันจะยัดไว้ใน usb flash disk หรือ sd card ไว้ จะเอาไปเสียบเครื่องไหนก็ใช้ได้เลย ผิดกับการลงโปรแกรมไว้ใน sd card เอาไปเสียบเครื่องอื่นมันใช้ไม่ได้

โพสเมื่อ : 14/1/2008 23:04

Re: โปรแกรมที่เป็น Portable เนี่ย ต้องดาวโหลดคนละตัวกับโปรแกรมธรรมดารึเปล่าครับ
มือสมัครเล่น
21/12/2007 18:59
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 96
โปรแกรม Portable บางโปรแกรมถ้าเอาไปวางใช้ในเครื่องมันจะไปเขียนรีจีสลงในเครื่องทำให้ทำงานไม่ได้ครับ ต้องเอาไว้ในแฟลชไดรวครับ เช่น Nero เป็นต้น

โพสเมื่อ : 14/1/2008 23:38

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
เอ..ตกลง จะยัดไว้ใน usb flash disk หรือsd card กันแน่ครับ
เห็นเขียนว่า ผิดกับการลงโปรแกรมไว้ใน sd card เอาไปเสียบเครื่องอื่นมันใช้ไม่ได้
กำลังจะโหลดmicrosoft_Office_2007_USB_Edition_7in1.
ถ้าเอาไปไว้ในsd card จะทำงานได้มั๊ยครับ?

โพสเมื่อ : 7/8/2008 3:17

11/5/2008 23:03
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 58
อ้างถึง:

peak เขียนว่า:
เอ..ตกลง จะยัดไว้ใน usb flash disk หรือsd card กันแน่ครับ
เห็นเขียนว่า ผิดกับการลงโปรแกรมไว้ใน sd card เอาไปเสียบเครื่องอื่นมันใช้ไม่ได้
กำลังจะโหลดmicrosoft_Office_2007_USB_Edition_7in1.
ถ้าเอาไปไว้ในsd card จะทำงานได้มั๊ยครับ?

ใช้ได้หมดทุกที่ครับ ผมใช้อยู่ สะดวกมากเลย

โพสเมื่อ : 15/8/2008 14:53
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]