เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(Q&A) Aspire One Office
มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
กระทู้ถาม-ตอบเกี่ยวกับการใช้งานน้องวันครับ
เพื่อนๆพี่ๆ ท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน ข้อสงสัยถามได้เลยครับ
ข้อไหนใครรู้ หรือมีเทคนิคดีๆก็อย่าลืมแบ่งปันกันด้วยนะครับ

*** เพื่อความเป็นระเบียบเวลาถามช่วยเรียงข้อด้วยนะครับ คนตอบจะได้ ตอบตามข้อได้เลย****

แอบขอเริ่มก่อนละกันนะครับ

1. ถ้าเราสียบ ถ้าเราเสียบ External HDD เอาไว้แล้วเวลาพับจอลง (sleep mode) เรียบร้อยแล้วเราสามารถถอด Ex-HDD ออกก่อน แล้วนำมาเสียบใหม่ก่อนยกจอขึ้นได้หรือเปล่าครับ
2. เดี่ยวนี้เราสามารถใช้ notebook ที่มี HDD หรือ Ex-HDD บนรถได้หรือเปล่าครับ (สมัยก่อนเห็นเค้าว่าไม่ควรใช้ เพราะการสั่นสะเทือนจะทำให้เกิด Badsector และ HDD พังได้)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ -

โพสเมื่อ : 1/9/2008 22:14
Transfer the post to other applications Transfer

Re: (Q&A) Aspire One Office
มือสมัครเล่น
12/6/2008 19:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ข้อแรกตอบว่าใช่ครับ
แต่ข้อ 2 อาจจะได้เพราะ HDD ปัจจุบันมันแข็งแรงขึ้น แต่ยังไงมันก็เสี่ยงอยู่ดี สรุปคือไม่ควรครับ

โพสเมื่อ : 2/9/2008 18:08
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]