เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

[แนะนำ] เบราเซอร์ตัวใหม่ เหมาะกับน้องวรรณ Google Chrome
มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
Open in new window
Google Chrome
www.google.com/chrome

เว็บเบราเซอร์ยี่ห้อใหม่ของโลก จากคนที่คุ้นเคย
อิอิ เวอร์ไปมั้ยเนี่ย

ผมลองดูแล้วครับ คิดว่าน่าจะเหมาะกับ น้องวรรณ
1. เพราะกินแรมน้อยกว่า Firefox
2. พวก toolbar ต่างๆมีน้อย ทำให้ได้พื้นที่ดูเว็บมากขึ้น เหมาะมากสำหรับจอเล็กๆอย่างเรา
3. หน้าตา GUI ดูดี เรียบง่าย และ หรู
4. รองรับเว็บไซต์ได้ดี เช่น สามารถเปิดเว็บเพลงที่ใช้ wmp plug-in ได้ (firefox เปิดไม่ได้)

ข้อเสีย
1.รองรับภาษาไทยยังไม่สมบูรณ์ 100% (ให้ 90% แล้วกัน)
2.มันยังเป็น beta มีอาการแคลช ปิดตัวเองบ้าง

ลองดูนะครับ น่าใช้
Google Chrome
www.google.com/chrome

โพสเมื่อ : 3/9/2008 20:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: [แนะนำ] เบราเซอร์ตัวใหม่ เหมาะกับน้องวรรณ Google Chrome
มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
ลองไปเมื่อเช้าครับ
ใช้กับน้องวัน SSD นะพบว่ามีอาการโหลดนานมาก ไม่รู้ทำไม
และก็แต่ละหน้าของมันแยกเป็นแต่ละ process ดูจะเหมาะกับ CPU multicore มากกว่า Single core แบบ Atom น่ะครับ

สรุปในตอนนี้กลับไปใช้หมาไฟต่อละคับ

โพสเมื่อ : 3/9/2008 20:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: [แนะนำ] เบราเซอร์ตัวใหม่ เหมาะกับน้องวรรณ Google Chrome
มือสมัครเล่น
12/6/2008 19:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ผมใช้แล้วปวดหัวนะ เพราะมัน scroll หน้าเว็บเร็วเกินไป
ส่วนใช้แรม ผมว่ามันใช้มากกว่า firefox นะครับ ถ้าเปิดแท็ปเยอะๆ
ปล. WMP firefox ก็เปิดได้ครับ แต่ต้องลง plug-in ตัวหนึ่ง

โพสเมื่อ : 4/9/2008 10:10

มืออาชีพ
11/8/2008 17:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
อ้าว ว่าจะลองซะหน่อย งั้นรอก่อนดีกว่า เผื่อมีใครรีวิวแล้วน่าสนใจ ส่วนตอนนี้ ขอใช้ opera ไปก่อน :)

โพสเมื่อ : 4/9/2008 11:57

[ค้นหา ขั้นสูง]