เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เกี่ยวกับไฟของไวเลส ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 31
พอดีที่บ้านไม่มีใครปล่อยเลยครับ...(แบบว่าบ้านนอกอ่ะ..) ข้องใจเรื่องไฟหน่อยครับ ปกติเราเปิดแล้วมันจะติดเลยหรือเปล่าครับ ติดค้างหรือว่ากระพริบ หรือว่าต้องรอให้มีการเชื่องต่อก่อนครับ ถึงจะติด ไม่รู้จริงๆครับ ลองก็ไม่ได้ อยากรู้ครับ ถ้าเสียจะได้ส่งเคลมทันครับ เอาออกมาไม่ถึงอาทิตย์เลย....

โพสเมื่อ : 5/9/2008 20:21
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เกี่ยวกับไฟของไวเลส ครับ
มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
ไม่มีใครปล่อย ก็ปล่อยเองเลยซิครับท่าน 555
ปกติแล้ว มันก็ค้างแล้วก็มีกระพริบบาง เป็นจังหวะครับ
ถ้าไม่ได้ใช้ ก็เลื่อนสวิชปิดไว้ด้วยนะครับ มันเปลืองแบต

โพสเมื่อ : 5/9/2008 21:31
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
ลง Driver ตัวใหม่ก่อนครับ แล้วจะมีไฟกระพริบ
http://support.acer-euro.com/drivers/notebook/as_one_110.html
แต่ถ้ายังเป็นตัวเดิมๆ ไฟไม่ติดครับ

** น้า auns แนะนำมาครับ

โพสเมื่อ : 5/9/2008 22:30

12/6/2008 19:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ถ้าไฟกระพริบคือมีการรับส่งข้อมูลอยู่ครับ

โพสเมื่อ : 6/9/2008 20:23

มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ครับ

เนื่องจากแต่ก่อน

ทางเว็บ acer ไทยเรา ได้ลง driver ของ win xp ไว้ให้

ในส่วนของ WLAN จะลงเวอร์ชั่น 5 ไว้ให้
ถ้าใครซื้อเครื่องในช่วง ถึงวันที่ 6 สิงหา แล้ว ไปโหลด driver WLAN
จากเว็บ acer ไทย มาลง

ก็จะพบว่าไฟ WLAN ไม่กระพริบครับ ต่อให้ต่อเชื่อมได้แล้ว
ก็ไม่กระพริบครับ เพราะผมก็เป็น

แต่ในวันที่ 6 สิงหา
คุณ jerdsak ได้แนะนำไว้ครับ
ผมก็เลยไปโหลดมาแล้วก็รีวิวให้ทราบกัน
ซึ่งคือไดร์เวอร์เวอร์ชั่น
WLAN_Atheros_v7.6.0.224
ซึ่งถ้าลงแล้ว ไฟสีส้มของ WLAN ก็จะกระพริบทำงานครับ

และ ณ ปัจจุบันนี้ ในเว็บ acer ไทย
ก็ได้นำไดร์เวอร์ตัว WLAN_Atheros_v7.6.0.224
มาเป็นไดร์เวอร์ในส่วน WLAN ให้โหลดกันแล้วครับ

ตัวเวอร์ชั่นเก่า 5..... นั้น ทาง acer ไทย เขาได้เอาออกไปแล้วครับ

ถ้าเราเปิด WLAN ไว้ ไฟมันก็จะกระพริบ ตลอดครับ
เป็นจังหวะครับ แม้บริเวณนั้น จะไม่มีสัญญาณ ไฟก็จะกระพริบ
แจ้งให้รับทราบว่า WLAN ทำงานอยู่
นับประมาณ 1 2 3 4 กระพริบ ประมาณนี้

แต่ถ้าเราเชื่อมต่อ wi fi อยู่จะสังเกตุได้ว่า ไฟสีส้ม ๆ จะกระพริบ
ไม่เป็นจังหวะ แล้วแต่การโหลดใช้งานครับ

ถ้าใครอยู่ในย่านที่ไม่มีสัญญาณฟรี ๆ ก็ปิดสวิทซ์ WLAN ซะนะครับ
จะได้ไม่เปลืองแบ็ตครับ แต่ถ้าเล่นโดยต่อ AC ก็ไม่ต้องปิดก็ได้ครับ

** แจ้งให้รับทราบครับ **

โพสเมื่อ : 6/9/2008 23:06

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 31
เสร็จเรียบร้อยแล้วครับตอนนี้ ใช้งานได้ 100%แล้วครับ กำลังจะเข้าสู่การ mod ขั้นต่อไปครับ น่าจะมีบอร์ดซื้อขายของมือ2 ด้วยก็ดีนะ

ข้อมูลเครื่องของผมครับ
เครื่องผม น้องวรรณ สีน้ำเงิน (เพราะว่าตอนซื้อมีสีเดียว)
ลง win xp sp3 ไม่มีการตัดต่อ
ลง office 2003 ตัวเต็ม ไม่มีการตัดต่อ
winamp ตัวเต็มล่าสุด
gomplayer
vlc 0.8.6C
alcohol120%
ACDsee PRO 2
adobe 8.1
nod32 antivirus
CPE17
msn 8.5 + Plus
winrar
microsoft power toy
format fat32
ปิด paging file
ปิด system restore
FlashGet 1.9.6
IE 7
WMP 11
และอืนๆอีกนิดหน่อยครับ พื้นที่เหลือ ประมาณ 4.95G
ทดสอบเกม RA2 ภาค4 เล่นได้สบายมากครับ
ช้าตอนบูท ไม่ถึง1 นาที หลังจากนั้นวิ่งฉิวครับ

โพสเมื่อ : 8/9/2008 15:02

[ค้นหา ขั้นสูง]