เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

Re: กระทู้ที่แจ้งราคาวรรณลดราคา หายไปไหนครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อ้างถึง:

topzajr เขียนว่า:
สงสัย เว็บมาสเตอ ซื้อน้องวันมาราคาแพง

เห็นราคาตกมาเยอะ

เลยขึ้น

ผมขายไปแล้วครับ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรกับราคาที่ต่ำลง

หากจะประเมินใคร อย่าใช้มาตรฐานตนเองมาประเมินคนอื่นครับ ผมคงไม่เปลี่ยนแปลงกฎของเว็บเพื่อประโยชน์ของตนเอง

ปิดทิ้งดีไหมครับฟอรัมเจ้าปัญหานี้

โพสเมื่อ : 21/9/2008 23:07

Re: กระทู้ที่แจ้งราคาวรรณลดราคา หายไปไหนครับ
มือสมัครเล่น
23/7/2008 16:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
กระทู้เริ่มเดือดแล้ว - -

เว็บนี้เป็นแหล่งความรู้ชั้นดีที่แบ่งปันผู้บริโภคทุกๆคน

ส่วนของ TrendyPDA IT Market ก็เป็นการอื้อแก่ผู้บริโภค
ให้แลกเปลี่ยนซื้อขายกัน

ไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งกันเลยนะครับ จะได้อยู่กันไปนานๆครับ

โพสเมื่อ : 21/9/2008 23:20
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
26/8/2008 21:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 240
ใจเย็นๆครับ

จบตรงนี้ก็พอมั้งครับ ผมว่าพวกเราเองก็เข้ามาและได้ความรู้จากเว็บนี้ไปไม่น้อยเลย
เพื่อส่วนรวมก็ช่วยกันรักษาระเบียบด้วยก็ดีครับ เรื่องวุ่นวายเอาไว้แค่การเมืองไทยก็พอแล้ว

โพสเมื่อ : 21/9/2008 23:24
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/9/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 221
ขอสนับสนุนให้ปิดกระทู้ครับ

โพสเมื่อ : 21/9/2008 23:35

มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
ปิดโดยด่วนครับ wm ออกมา แบบลุงหมักแล้ว เป็นเจ้าของต้องทำตัวคล้าย ชวน หรือ สมชาย ครับ อย่าชวนทะเลาะกัน

อะไรที่เกิดจาากการแสดงความเห็นก็ตอโตกันไปในทางบวก ผมอ่านแล้วบอกได้เลยว่าถ้าเค้ามีสังคมอื่นท่ไกล้เคียงกัน เค้าก็มีทางเลือก แต่ถ้าปราบใดยัไม่มีก็ใช่ว่าจะอยู่คล่ำฟ้าตลอดไป ผมแสดงความหวังดีนะครับ ไ่ม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น แต่เมื่อเป็น webboard แสดงความคิดเห็น และเห็นว่าเป็น web ทีดีอันหนึ่ง เลยอยากให้อยู่กันนานๆ

เป็น web เปิดต้องใจเย็นครับ ลูกweb เค้าเข้าใจเองไม่ต้อง action มากไปเค้าจะว่าเราได้ เมื่อเป็นคนทำสาธารณะ ต้องอดทนครับ

ขอให้ปิดกระทู้นี้โดยการด่วน และอยากให้ทุกคนทำความเข้าใจตามกฎตาของเจ้าของ เพราะกฎบ้านก็ต้องเป็นกฎบ้าน เมืออยุ่บ้านเค้าต้องเครพกฎบ้านเค้าครับ แล้วสังคมจะอยู่รอด อิอิอิ อย่าทะเลาะกัน เบื่อมากแล้ว จะไม่มีอะไรจะกินแ้ล้ว 5555

โพสเมื่อ : 22/9/2008 0:01

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ใจเย็นๆครับ แนะนำว่าอย่าลบเลยครับ
และคิดว่าเรื่องราวมันไม่เกินไปกว่านี้หรอกครับ
เรื่องความเห็นของคุณ topzajr นั้น webmaster อย่าเอามากังวลเลยครับ
หลายๆคนในบอร์ดเข้าใจดีครับ ว่าอะไรเป็นอะไร ^-^

ผมว่า บอร์ดกำลังโต สังคมกำลังพัฒนา
มันก็มีอะไรแบบนี้บ้างน่ะครับ

โพสเมื่อ : 22/9/2008 1:05

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 202
ใจเย็นๆกันนะครับพี่น้อง

ในฐานะเป็นคนที่เปิดกระทู้เจ้าปัญหา
ในครั้งแรกที่ผมตั้งกระทู้ updateราคาน้องวรรณ
ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียใดๆกับร้านค้าเจ้านั้นเลยครับ
แค่อยาก update ราคาเพื่อให้พี่น้องๆในบอร์ดนี้ประกอบการตัดสินใจกันเอง

ก็เลยไปโพสใน ฟอรั่มน้องวรรณ ไม่ใช่ห้องซื้อขาย คิดว่าคงไม่เป็นไร
แต่ก็เริ่มเอะใจ ที่มีคนเริ่มเข้าไปโพสถามรายละเอียดเยอะขึ้นเรื่อยๆ
ใจนึงก็กลัว คนที่จะซื้อ จะโดนหลอกเอา แล้วที่นี้ผมละจะเละ มีรูปผมโชว์ซะด้วย
ก็ลุ้นว่าพี่ kiat จะลบมั้ยเนี่ย
ตอนโดนลบเนี่ยผมกลับดีใจซะอีก

กลับกันถ้าผมลงว่า น้องวรรณ ราคา xx,xxx ที่โลตัส เนี่ยจะโดนลบป่าวพี่
ไม่ได้กวนนะครับ

เวบเริ่มโตขึ้นเรื่อยๆนะครับ ก็ควรจะมีกฎที่จะต้องยอมรับและปฎิบัติตาม
แต่ว่าอย่าหย่อนหรือตึงเกินไปเลยครับ

โพสเมื่อ : 22/9/2008 3:39

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
ผมอ่านแล้วฮาหงุดฮาหงิด(อีกแล้วครับท่าน)
เว็บเค้ามีกฎอย่างไรก็ปฏิบัติตามซิครับถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้ามา แค่นั้น

ยกตัวอย่างในบ้านพักอาศัยนี่แหละ ถ้าปกติเจ้าของบ้านเค้าไม่ใส่รองเท้าขึ้นบ้าน แล้วคุณเป็นแขกมาบ้านเค้า เห็นเจ้าของบ้านไม่ใส่รองเท้าขึ้นบ้าน คุณยังจะใส่ร้องเท้าขึ้นบ้านเค้าอีกหรือปล่าวครับ หรือถ้าแกล้งโง่ขี้เกียจถอด แล้วเจ้าบ้านเห็น เจ้าบ้านเค้าก็เตือนว่ากรุณาถอดรองเท้าด้วย แล้วคุณจะทำยังงัยต่อหละ

ก. ถอดแต่โดยดี เพราะเจ้าของบ้าน ก็คือเจ้าของบ้านมีสิทธิเด็ดขาดในบ้านตัวเองอยู่แล้ว
ข. ไม่ถอดโว๊ยยย เพราะตูขี้เกียจ ใครจะทำไม (แล้วแกใหญ่มาจากไหนฟะมากร่างบ้านคนอื่น)
ค. ไม่ต้องขึ้นบ้านก็ได้ อยู่ที่หน้าบ้านมองตาปริบๆ ไปซะ ไม่มีใครเค้าเดือดร้อน เอิ๊กกก

โพสเมื่อ : 22/9/2008 7:59
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
อ่ะถูก คัีบพี่ PongPong

โพสเมื่อ : 22/9/2008 20:25

15/9/2008 11:27
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ผม จขกท ครับ ถ้าผู้คุมกฏจะปิดก็ได้ครับ ถ้าคิดว่ามันทำให้เกิดการขัดแย้ง ไม่เกิดประโยชน์อีกแล้ว

โพสเมื่อ : 22/9/2008 21:51

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 104
ปิดกั้นทางเลือก สงสัยได้เสียกับ ตัวแทนนำเข้า

โพสเมื่อ : 25/9/2008 1:55

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 133
ไม่ได้ปิดกั้นนะคับยังไงลองอ่านกฎการใช้เว็บก่อนนะคับที่จริงการซื้อขายก็ไม่ได้ห้ามนะคับแถมยังมีห้องซื้อขายให้ด้วยโพสได้คับแต่ให้ถูกที่ยังไงลองอ่านโพสของพี่ PongPong ดูก่อนนะคับอยู่ด้านบน ข้อสงสัยมีได้คับ แต่ไม่ควรกล่าวหาคับ

โพสเมื่อ : 25/9/2008 2:17

26/8/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 71
อ้างถึง:

JokerKSR เขียนว่า:
ปิดกั้นทางเลือก สงสัยได้เสียกับ ตัวแทนนำเข้า

การกล่าวหา WM แบบนี้ผมว่าไม่เหมาะสมนะครับ
บ้านต้องมีกฎ และเค้าได้แจ้งไว้แล้วไม่ใช่ใครอยากทำอะไรก็ได้
ควรเคารพเจ้าบ้านด้วยครับ......

โพสเมื่อ : 25/9/2008 8:20

มืออาชีพ
10/5/2008 14:23
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 142
อ้างถึง:

Mrkitti เขียนว่า:
ปิดโดยด่วนครับ wm ออกมา แบบลุงหมักแล้ว

/me มองเห็น wm ทำจมูกรูปชมพู่ - -"

โพสเมื่อ : 25/9/2008 8:29

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
ขออนุญาตออกความเห็น+แนะนำกันหน่อยนะครับ

อยู่ในเว็บบอร์ด เราไม่ได้ "พูด" แต่ "เขียน" มีเวลามากพอที่จะ "คิด" ก่อนสื่อสารออกมา บางอย่างเอาไปพูดเล่นกันได้ เพราะเห็นหน้า ได้ยินสำเนียงรู้ได้ว่าเเซวหรือซีเรียส ผมขอไม่ระบุนะครับว่าใคร ไม่อยากให้เป็นประเด็นต่อไปอีก

ข้อความบางข้อความ พอโพสต์แล้วมันไปได้ทั้งทางที่ดีและทางที่ไม่เหมาะสมครับ

ผมเองก็เคยโพสต์บางอย่างไม่เข้าท่า อ่านแล้วรู้สึกไม่ดี ก็ไปแก้ไขใหม่ หรือลบออก (มีคำสั่งอยู่ด้านล่างขวา เผื่อใครไม่รู้) อย่างข้อความนี้ ผมก็แก้แล้วแก้อีก ไม่อยากให้เกิดความขัดแย้ง ไม่อยากให้อะไรๆมันยิ่งแย่ลง

อยู่ด้วยกันในสังคมนี้ ช่วยกันเถอะครับ เป็นบ้านที่อบอุ่นสำหรับชาว NetBook ดีกว่าครับ

โพสเมื่อ : 25/9/2008 12:12

[ค้นหา ขั้นสูง]