เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยคิดหน่อยนะคะ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
พอดีเอาnet talk มาลองใช้ 50บาท300นาที
ก็ลองโทรตอนนี้อยู่เกาหลีโทรกลับไปที่บ้าน หาแม่ พี่ น้อง
ทำไมไม่มีใครได้ยินเราพูดเลย แต่เราได้ยินเขาชัดเลย อิอิ
ดีไม่โดนด่าโรคจิต โทรไปแล้วไม่พูด

เพื่อนๆคิดว่ามันเป็นเพราะไร เน็ต เครื่อง driver software อุปกรณ์เรา เออ งง ทำไมไม่ได้ยิน

โพสเมื่อ : 3/10/2008 14:58

Re: ช่วยคิดหน่อยนะคะ
มืออาชีพ
29/7/2008 19:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ล้ำหน้า ทันสมัยจริง ๆ -_-" ตามไม่ทันเลยครับ

ที่ว่าได้ยินนี่ใช้ acer one เล่นเหรอครับ

และใช้ผ่านโปรแกรมอะไรหรือเปล่า

บางทีเรื่องเล็กๆ น้อย ๆ อาจจะเกิดจากเราไป Mute ที่ Mic ก็ได้นะครับ
อิอิอิ

ผมโทษเน็ตทอล์ก ละกัน ฮ่าๆๆ ไม่โทษเครื่อง

โพสเมื่อ : 3/10/2008 15:13
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ช่ายๆ true net talk
โหลด nettalksoftphone มาลงที่เครื่องน้องวันเนี่ยแหละ
อาจจะเป็นเพราะ คนใช้โง่เองก็ได้ อิอิ หาอยู่ไปเซ็ตะไรผิดๆป่าว
ยิ่งเอ๋อๆอยู่ช่วงนี้

โพสเมื่อ : 3/10/2008 15:27

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
ผมก็เคยเป็นครับ..ตอนที่ให้ทดลองใช้บริการอยู่(ฟรี)...เตาพูดไปเขาไม่ยิน..แต่เวลาเขาพูดมา..เราได้ยินชัดแจ๋วเลย...ตอนนั้นไม่ได้ใส่ใจ เพราะว่าแค่อยากรู็เท่านั้น...

โพสเมื่อ : 3/10/2008 16:59
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ่อ งั้นมันคงเป็นเรื่องปกติของมันแหละเนอะ ขอบคุณค่ะ
แต่คือว่าอันนี้เสียไป50บาท เคืองๆ
50บาทได้ข้าวผัดกระเพราไข่ดาวอย่างหรูเลยนะเนี่ย
เลยไม่รู้ว่าจะใช้บริการต่อดีรึเปล่ารึว่าลองไปใช้ของเจ้าอื่นดูก่อนดีกว่า

โพสเมื่อ : 4/10/2008 2:37

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
เป็นอาการปกติของเน็ตทอร์คครับ ที่โบสถ์ผมที่รังสิตก็ใช้อยู่ อาก่เดียวกันครับ ยิ่งถ้าโทรเข้ามือถือยิ่งต้องลุ้นสัญญาณผู้รับ...

แต่ก็ใช้ครับ ถูกดี

โพสเมื่อ : 4/10/2008 19:32
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ๋อ ขอบคุณค่ะ งั้นก็เลิกคิดให้ปวดหัว
ตกลงคุณพี่เข้มเป็น คุณครู รึว่าเป็น บาทหลวง กันเนี่ย

โพสเมื่อ : 4/10/2008 19:53

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
เคยเป็นกับ บริการอื่นครับ
powwow icq msn yahoo net2phone อะไรพวกนี้
เพราะเผลอไป mute mic แหะๆ

โพสเมื่อ : 4/10/2008 20:09

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
่อ่อ ไม่เคยใช้เหมือนกันแฮะ แต่นึกถึง skype
แต่ก่อนต้องรอให้แต่ละประเทศ (ฝ่ายรับ) ผ่านกฏหมายกันก่อน
ถึงจะใช้ระบบโทรทางเน็ตได้ เพราะทางเทคนิคทำได้
แต่จะโดนบล๊อคไว้เพราะติดเรื่องกฏหมายในการให้บริการ
ซึ่งแต่ละประเทศไม่เหมือนกัน

ไม่อย่างนั้นผู้สัมทานเครือข่ายในประเทศนั้นๆ คงต้องเจ๊งกันหมด
แต่ก็น่าเสียดายนะครับ กลายเป็นเหมือนปิดกั้นโอกาสในการนำมาใช้ประโยชน์
ไปเสียเหมือนกัน

ปล.แค่ตั้งสมมุตฐานนะครับ จริงๆอาจจะเป็นเพราะประเด็นอื่น ;P
ลองพิสูจน์ โทรไปที่อื่นดูสิครับ

โพสเมื่อ : 4/10/2008 21:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
TOT Netcall เวิร์คสุด (ในความคิดของผมนะครับ)
ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่

สำหรับเครื่องคุณ ลองเปิด Volume Control มา
เลือก Option > Properties > Realtek Audio Input > OK
เลือก Option > Advance Control = Yes
กดปุ่ม Advance > Microphone Boost = Yes ครับ

โพสเมื่อ : 4/10/2008 22:03

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
ง่า

ไม่รุ้จักง่า

เคยทำแต่ คุย แบบ video เหนหน้าได้ยินเสียง ผ่าน msn

โพสเมื่อ : 4/10/2008 22:18

มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
อ้างถึง:

m22 เขียนว่า:
ตกลงคุณพี่เข้มเป็น คุณครู รึว่าเป็น บาทหลวง กันเนี่ย

โฮ่ โฮ่ เป็น.....หลวงพี่ครับ หลวงพี่เข้ม ฮาาา

เป็นโปรแตสแตนท์ครับ ในใบกรอกอาชีพเป็นครูสอนศาสนาคริสต์ ในหลักฐานทางราชการเป็นบรรพชิต(แต่ต้องเสียภาษี...เอ้า ฮา..) ในโบสถ์เขาเรียกกันเป็นอาจารย์ธรรมดาเนี่ยแหละครับ เพียงแต่ถ้าเทียบกันในหมู่บรรพชิต ผมจะเป็นพวก พระ- บาทหลวง ประมาณนั้นอะครับ

แต่เราๆในสายโปรแตสแตนท์นี่แต่งงานได้นะ .... เดี๋ยวจะงงว่า งัย พระ-คริสต์ เนี่ยแต่งภรรยาเฉยเลย.....

โพสเมื่อ : 4/10/2008 22:19
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือสมัครเล่น
15/8/2008 15:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 29
อ้างถึง:

Non-Slim เขียนว่า:
TOT Netcall เวิร์คสุด (ในความคิดของผมนะครับ)
ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่

สำหรับเครื่องคุณ ลองเปิด Volume Control มา
เลือก Option > Properties > Realtek Audio Input > OK
เลือก Option > Advance Control = Yes
กดปุ่ม Advance > Microphone Boost = Yes ครับ

ทำตามวิธีนี้ใช้ได้ผลดีมากครับ มาช่วยยืนยัน เพราะใช้วิธีนี้เหมือนกัน ไม่งั้นปลายทางจะไม่ได้ยินเสียงที่เราพูด หรือถ้าจะให้ปลายทางได้ยินก็ต้องเอาไมค์มาจ่อที่ปากเลยล่ะ แต่วิธีนี้ดีกว่าเยอะ ไมค์อยู่ไกลๆก็ยังได้ยินชัดเจนดี

โพสเมื่อ : 4/10/2008 22:23

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โห ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวลองดูเลย ก็โทรกลับบ้านน้องบอกได้ยินเสียงผู้ชาย

แต่เพื่อนก็ใช้TOTจากดูไบก็ได้อยู่แต่เน็ตช้าเลยดีเลย์อ่ะค่ะ แต่รวมๆน่ะจะworkกว่า

ส่วนของเราก็คงเป็นปัญหาของบริษัทเขาแล้วแหละค่ะ สักวันคงพัฒนาดีกว่านี้แหละค่ะ

ไม่ซีเรียส50บาทแรก

ว่าแต่หลวงพี่เข้ม กะแล้วเชียว จะบาปไหมเนี่ยไปแซวตัวแทนพระเจ้า อิอิ ทราบค่ะพี่ว่าแต่งงานได้
อยู่ รร.คอนแวนต์ตั้งแต่เด็กๆ ไปเล่นในโบสถ์บ่อยๆ อ้าวแล้วภรรยาพี่เป็นแม่ชีป่าวอ่ะ
เออ แอบถามอีกอย่างแล้วมีคนมาสารภาพบาปกะพี่ป่าว เขาสารภาพอะไรกันเหรอ สงสัยมานาน
เห็นไปทุกอาทิตย์ ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดต้องสารภาพไหมเนี่ยแบบฆ่ามด ตบยุง ....

โพสเมื่อ : 4/10/2008 22:58

[ค้นหา ขั้นสูง]