เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ม่ายเข้าใจเลย ใครรู้บอกหน่อยสิคับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 70
ผมมี Compaq B1260 มันเป็น OEM vista home แต่ผมลองลง vista sp-1 ultimate ปรากฎว่า มัน crack activate ไม่ได้อ่ะ

- คือว่ามันเป็นที่แผ่น Vista Ultimate sp-1 หรือเปล่า ที่มัน ไม่ได้ crack <ทำตามที่มันเขียนทุกอย่าง Run crack as admin>

พอจะลง WinXP มันก็ดันม่านเห็น Hard disk เลย install ม่ายได้ รู้จึกว่า ต้องเปลี่ยน BIOS แล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่า BIOS ver ไหน ลง XP ได้

โพสเมื่อ : 29/10/2008 14:08
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ม่ายเข้าใจเลย ใครรู้บอกหน่อยสิคับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
พลาดครับ
ก่อนจะลบ Vista ตัวที่มากับเครื่อง คุณต้อง Backup ลงแผ่น DVD เอาไว้ครับ
ตอนนี้ลบไปแล้ว จะลงใหม่ จากแผ่นอื่น ไม่สำเร็จ

ติดต่อศูนย์ ฯ ครับ ขอลงใหม่

โพสเมื่อ : 29/10/2008 14:20

Re: ม่ายเข้าใจเลย ใครรู้บอกหน่อยสิคับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 70
อ้างถึง:

Non-Slim เขียนว่า:
พลาดครับ
ก่อนจะลบ Vista ตัวที่มากับเครื่อง คุณต้อง Backup ลงแผ่น DVD เอาไว้ครับ
ตอนนี้ลบไปแล้ว จะลงใหม่ จากแผ่นอื่น ไม่สำเร็จ

ติดต่อศูนย์ ฯ ครับ ขอลงใหม่

พอดีซื้อที่ Pantip นะฮะ ร้านเค้าก็ลง Ultimate มาให้ มัน crack แล้ว แต้ร้านมันลงม่ายได้เรื่องเลย เลยจะลงใหม่

โพสเมื่อ : 29/10/2008 15:48
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]