เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 3 4 ... 7 »

ซื้อมาแล้วค่ะ รีวิวเล็ก ๆ ของ HP mini 1000
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 17
เป็นสมาชิกใหม่มากของเวปนะค่ะ พอดีว่าอ่านดูรีวิวเน็ตบุ๊คหลาย ๆ ยี่ห้อ จากในนี้เลยอยากตอบแทนด้วยการทำรีวิว เจ้าตัวเล็กที่พึ่งถอยมาหมาด ๆ เมื่อวานนี้ (ถ้าคนขายเข้ามาอ่านอยากบอกว่า "คุณหลอกดาว" หลอกยังไง ตามไปอ่านกัน)

ก่อนอื่นบอกก่อนเลยว่า ตัวเองไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ เป็นแค่ User จริง ๆ ก็จะบอกเล่าตามที่สามารถทำได้ เครื่องนี้ซื้อมาก็ได้พี่ที่ออฟฟิศที่เป็นเอ็นจิเนียไปช่วยเลือกและจัดการลงโปรแกรมต่าง ๆ ให้ค่ะ

ราคาก่อนเลยนะค่ะ รวมภาษีเรียบร้อย 17,900 บาทถ้วนค่ะ

ใจจริงแล้วตั้งใจจะไปซื้อ EEE PC 1000H แต่เดินไปเจอเจ้าตัวเล็กนี้โชว์อยู่ บอกเลยคำเดียวว่าสวยมาก เล็กแล้วก็แบนนนนน พูดคุยกันอยู่สักพักใหญ่ ๆ เดินวนไปวนมาหลายรอบ ก็มีแค่ร้านเดียวที่ขาย โดยคนขายบอกว่า

Made in USA นะน้อง เลยไม่มีแป้นภาษาไทย แต่ไปเปิดตัวในจีน เลยแปะสติ๊กเกอร์ภาษาจีนมา

ที่ไหนได้ พอซื้อกลับมา ข้างกล่องมันเขียนชัด ๆ ว่า MADE IN CHINA พี่ค่ะ หลอกหนูทามมมายยย แต่ก็ต้องบอกว่าไม่เสียใจที่ซื้อมาจริง ๆ

มาดูอุปกรณ์ในกล่อง ไม่มีไรเลย นอกจากพวกซีดีวินโดว์ และซีดีไกด์ (ไม่ได้เปิดเลย ฮ่า ฮ่า ) เอกสารคู่มือการติดตั้ง สายชาร์จแบตเตอรี่ แล้วก็แถมซอฟเคส แต่ว่ายังไม่ได้ต้องไปรับอีกสองอาทิตย์ ทางร้านแถมหูฟังแล้วก็เม้าท์ให้ แถมหมอนผ้าห่มอีกใบ (มีคนแซวว่ามันคงช้าจนต้องนอนรอ แต่ปรากฏมันเลิศจนต้องเอาหมอนมารองหลังเวลานั่งเล่น นาน ๆ ตะหาก ฮ่า ฮ่า )

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0052.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 9:46
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ซื้อมาแล้วค่ะ รีวิวเล็ก ๆ ของ HP mini 1000
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
กล่องเป็นสีดำ แต่ว่าข้างกล่องเขียนว่า HP Mini 1001 เลยไม่แน่ใจว่าตกลงรุ่นอะไรกันแน่

สเปกตามข้างกล่องนะค่ะ

HP Mini 1001

.Notebook PC
.Intel Atom N270 Processor (1.60GHz)
.1024MB DDR2 SDRAM (1Dimm)
.Microsoft Windows XP Home Service Pack 3 for ULCPC Program
.Webcam
.10.2" Diagonal WSVGA BrightView Widescreen Infinity Display
.Intel Graphics Media Accelerator 950 with shared graphics memory
.802.11b/g WLAN & Bluetooth
.SD/MMC media Slot
.3-cell Lithium-polymer battery

น้ำหนักประมาณ 1 กิโลค่ะ หนาประมาณ 2.5 ซม. (วัดไม่ได้อ่ะ กำลังใช้โพสกระทู้เลยนะเนี้ย)

แนบ ไฟล์:

jpg  1.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:01
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ซื้อมาแล้วค่ะ รีวิวเล็ก ๆ ของ HP mini 1000
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ต้องค่อย ๆ โพสนะค่ะ โพสไม่ค่อยเป็น แล้วก็ใช้ Photo Shop ย่อรูปด้วย โฮะ โฮะ (ไม่น่าเชื่อว่าจะสามารถลง Photo Shop ให้ mini 1000 ได้ด้วย)

รูปลักภายนอก เครื่องสีดำ มีลาย เหมือนเป็นคลื่น บนฝา (ไม่ชอบอ่ะ)

วัสดุเป็นพลาสติกแต่คุณภาพดี ไม่ดีเท่าตัวมินิ ตัวแรกที่ปล่อยออกมา แต่ตอนซื้อเอามาเทียบกับ EEE 1000H รู้สึกเลยว่าวัสดุดีกว่า การจัดวางแป้นคีย์บอร์ดก็โอเค พิมพ์ไม่ยากมาก (เราพิมพ์สำผัสได้ เลยไม่มีปัญหากับการที่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย)

น้ำหนักเบา และบางงงงงงงง พกพาสะดวก ตอนนี้ ลงโปรแกรม office 2007 และ Photo shop ทดลองใช้งานก็เร็วดีไม่มีปัญหา สำหรับ Photo shop คงต้องลองดูว่าใช้ไปเรื่อย ๆ จะอืดหรือป่าว แต่ไม่ใช่ประเด็นเพราะว่าเราเอามาใช้เล่นเน็ต เช็คเมลล์ พรีเซ้นต์ และทำงานเอกสารเล็ก ๆ น้อย ๆ

Internet ก็โอเค

MSN เวปแคม ก็ไม่มีปัญหา

ความเร็วในการใช้งาน เราว่าเร็วปกติไม่ต่างจากโน๊ตบุ๊คที่ใช้อยู่ปัจจุบัน

ภาพรวม สำหรับเรา พอใจมากกกกกก หลัง่จากใช้งานได้เพียงหนึ่งคืน

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0055.jpg (0.00 KB)

jpg  IMG_0054.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:16

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
ยินดีด้วยครับ ใช้งานแล้วเป็นยังไง ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต แบตอึดไหม เสียงดี ภาพชัดไม่ชัดยังไง มารีวิวต่อนะครับ

ตอนนี้มีขายสายแปลงvga หรือยังครับ หาได้ที่ร้านไหนครับ ราคาเท่าไหร่

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:19

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
แจ้งอีกทีนะ ค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องสเปคเครื่องเป็นแค่ผู้ใช้งาน รีวิวอาจจะดูไม่โปรเลยยยย เพราะเราไม่โปรจริง ๆ แฮะ แฮะ

มาดูด้านข้างของเครื่องด้านซ้ายจะประกอบไปด้วยช่องดังต่อไปนี้

ไล่ลงมาเลยนะค่ะ

1. ช่องเสียบสายชาร์จแบต

2. USB

3. ช่องต่อกับโปรเจคเตอร์ แต่ว่าหัวเป็นไซส์เล็ก ต้องซื้ออเดปเตอร์มาต่ออีกทีก่อน จึงจะต่อกับโปรเจคเตอร์ได้

4. ช่องเสียบไมค์ และ หูฟัง (มีแค่รูเดียวอ่ะ แต่ว่าไมค์มีในตัวเครื่องอยู่แล้ว)

5. ช่องเสียบสายแลน จะเป็นฝาครอบเอาไว้ เวลาใช้ก็เปิดฝาออกมา สะดวกดี เปิดปิดง่ายค่ะ

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0056.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:25

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ตอบคุณ Mentos

เล่นเน็ต โอเคเลยค่ะ

ดูหนังฟังเพลง เมื่อวานพี่เอ็นจิเนียทดสอบให้ ก็ไม่กระตุกไม่สะดุดนะค่ะ ใช้ได้เลยค่ะ

เรื่องสายแปลง VGA ยังไม่ได้หาเลยค่ะ เดี๋ยวคงต้องไปหาดูอีกที

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:29

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ต่อไปเป็นปุ่มด้านหน้า ใต้คีย์บอร์ด

1. ปุ่ม Power เปิดเครื่อง

2. มีไฟแสดงสถานะการใช้งาน มันจะแว๊บ ๆ ตลอดเลยอ่ะ (ไม่รู้ทำไม)

3. ปุ่มเปิดปิด Wireless

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0057.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:33

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ต่อไปเป็นด้านข้างขวานะค่ะ

1. ช่องไรก็ไม่รู้ เปิดก็ไม่ได้ ตอนแรกคิดว่าเป็นช่องสายแลนเลยแงะใหญ่เลย ปรากฏไม่ใช่แฮะ สายแลนอยู่อีกฝั่ง งั้นข้ามไปก่อน คนต่อไปรู้แล้วมาบออกด้วย

2. USB

3. ช่องอ่าน SD การ์ด

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0058.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:37

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
มาม๊ะ เปิดฝาเครื่องกันเถอะ อารัมภบทมานานมากแล้ว

1. ภายในดูดีในสีดำสนิท

เนื้อวัสดุเนื้อผิวคีย์บอร์ดถึงว่าคุณภาพดี ถึงแม้จะไม่ดีเหมือนที่เป็นอลูมิเนียมในน้องมินิตัวแรกที่ออกมา แต่ถือว่าดีใช้ได้

2. คีย์บอร์ด

สำหรับเราไม่เล็กจนเกินไปสามารถพิมพ์สำผัสได้สบาย ๆ เพียงแค่ต้องปรับนิดเรื่องปุ่ม Tab ที่เล็กมาก สำหรับคนชอบใช้ Tab อย่างเรา

3. เอ่อ จะบอกว่า เม้าท์แพด (เรียกอย่างนี้หรือป่าวอ่ะ ) ที่เราใช้นิ้วแทนเม้าท์อ่ะ ก็ลำบากนิดหนึ่งเพราะว่าวางตำแหน่งกดไว้ที่ด้านซ้ายกับขวา แต่เราว่าไม่ยากสำหรับการเรียนรู้ เพราะตอนนี้เริ่มชินแล้ว

อย่ากลัวที่จะเรียนรู้การเปลี่ยนแปลงที่มาพร้อมกันสิ่งใหม่ ๆ

ปล. สำหรับคนชอบใช้ Shift ไม่ต้องกลัวว่าจะหายอีกต่อไป เพราะว่าปุ่ม Shift เป็นปุ่มที่ใหญ่ที่สุด

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0059.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:45

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ดูกันเต็ม ๆ กับ คีย์บอร์ด เราว่ามันเรียบดี ดูสวยดีนะ

อ๋อ ลำโพงคือ ตัวสีเงิน ๆ ที่อยู่ใต้หน้าจอเหนือคีย์บอร์ดค่ะ

สำหรับปัญหาที่เราพบกับตัวเราในการพิมพ์คือ การกดปุ่ม Tab แต่ดันไปกดผิดเป็นคน Caps lock แทน

แต่ว่าหน้าจอก็จะโชว์ทางด้านมุมขวามือว่า Cap lock กำลัง off หรือ on ค่ะ ก็สะดวกดี ทำให้รู้ว่ากดผิดหรือถูก

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0060.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:52

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขออนุญาตปาดหน่อย รีวิวได้เยี่ยมยอดมากครับ

ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ขอเป็นรูปใหญ่กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ ความกว้างสักประมาณ 500 pixel กำลังดี กระทู้ไม่ล้นหน้า เห็นว่ามีประโยชน์มาก อยากเอาขึ้นหน้าข่าวหน้าแรกครับ

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:59

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อัพเดท status :

จากเวปเริ่มแรกที่โพส จนถึงปัจจุบัน แบตเหลือ 24% (ใช้ได้ไม่นานเท่าไร)

ปัจจุบันเปิดโปรแกรมอะไรบ้าง

1. อินเตอร์เน็ต 5 windows

2. MSN ออนไลน์มีเพื่อนทักแต่ไม่คุย (กำลังปั่นรีวิวเพื่อชาติ)

3. Adobe Photoshop เพื่อลดไซด์ภาพเอามาลงรีวิว

4. Word 2007 เพื่อก็อปปิ้อะไรที่เขียน เกิน ๆ ไร้สาระ เอาออกไป

สรุป ไม่ช้า ไม่อืด ไม่หน่วง วิ่งปรู๊ดปร๊าด ค่ะ

มาถึงหน้าจอนะค่ะ ก็เป็นจอแบน ๆ เรียบ ๆ ไปเลย ขอบมีขอบสีดำ

มีกล้องอยู่ตรงกลางเป็นรูกลม ๆ เล็กน้อย

หน้าจอทำด้วยอะไรไม่รู้แต่ดูมัน ๆ วาว ๆ (ผู้ดี๊ ผู้ดี )

พี่เอนจิเนี่ยบอกว่า แบบนี้ดูแล้วทนดีไม่เป็นรอย (ก็เชื่อเค้าไป เพราะเราไม่มีความรู้)

แนบ ไฟล์:

jpg  IMG_0061.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 10:59

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 495
ชอบ keyboard ภาษาอังกฤษล้วนจังครับ สวยเรียบ ดูดีมากๆเลย

ขอบคุณที่เอามารีวิวให้ดูกันครับ

โพสเมื่อ : 8/11/2008 11:12

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
สรุป

ทำไมจึงเลื่อก Mini 1000

เราตั้งใจและตัดสินใจแน่วแน่ว่า เราจะซื้อ EEE PC 1000H ด้วยเหตุผลในการดูรีวิวแล้วคิดว่าเหมาะกับการใช้งานและคุ้มค่าที่สุด

แต่บังเอิญไปเจอเจ้าตัวเล็ก Mini 1000 (ที่เซลล์บอกว่า Made in USA แต่มันจีนคับพี่ จี่น จีน เล่นเอาขำกันทั้งออฟฟิศ) ซึ่งเราต้องตัดสินใจเองเนื่องจากยังไม่มีรีวิวใดใดทั้งสิ้น (ภาคภาษาไทยนะ)

ดูรูปลักษณ์ภายนอกแล้ว บอกเลยว่า สวย บาง เรียบ

ภายในคีย์บอร์ดดูดี เรียบ วัสดุถือว่าใช้ได้

ตัวเครื่องเบาและบาง (เราว่าเป็นข้อได้เปรียบที่ทำจอ 10") ได้เบาขนาดนี้
แต่ก็ต้องแรกมาด้วยแบตที่ใช้ได้น้อยกว่า ซึ่ง เราพกที่ชาร์จก็ได้ ฮ่า ฮ่า

สเปค เครื่อง

บอกเลยว่า ไม่รู้ แต่จากปากคำของพี่เอ็นจิเนีย (ทางด้านเน็ตเวริ์คคอม แฮะ ๆ เราทำงานบริษัทไอทีอ่ะ)

เสปคสู้สีกับ EEE 1000H พอ ๆ กันเลย แต่น้ำหนักเบากว่า รูปทรงดูดีกว่า
ถึงแม้ราคาแพงขึ้นอีกสองพันกว่าบาท แต่ก็คุ้ม

วัสดุ

สิ่งสุดท้ายที่เราตัดสินใจว่าจะเลือก ก็คือ เราเอา EEE 1000H มาเทียบ กับ Mini 1000 พบว่า วัสดุและเนื้องานของตัวเครื่องแตกต่างกันอย่างชัดเจน 1000H ใส่แบตแล้ววางมันจะก้นสูงอ่ะ (เข้าใจป่าวเนี้ย) แต่ว่า Mini 1000 ใส่แบตแล้วจะวางเรียบไปเลยกับพื้น

รูปทรงและน้ำหนัก

เลิศค่ะ สวยและเบา แถมบาง ใส่กระเป๋าสะพายไปทำงานได้สบาย ๆ เลย เหมือนเราถือหนังสือเล่มใหญ่หน่อย แค่นั้นเอง

การใช้งาน

วินโดว์ Home และ Office 2007 แถม Photoshop (ตัวที่ไม่ต้อง Install ก็อปแล้ววางแล้วเรียกใช้ได้เลย) ไม่น่าเชื่อว่าจะให้ photoshop ได้

ถึงตอนนี้ขอบอกว่า ไม่อืดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ไม่ช้า ลื่น ปรู๊ดดดดดดดดด

ถ้าเกิดอืดขึ้นมาเมื่อไร พี่เอ็นจิเนีย จะต้องแก้ให้ (ฮ่า ฮ่า กดดัน)

รวมราคา ย้ำอีกทีว่า เราซื้อมา 17,900 บาท รวมภาษีแล้ว

ตอนนี้เวลา 11.16am ค่ะ หน้าจอโชว์แล้วว่า LOW Battery

แต่ก็โอนะ

ส่งที่เราไม่ชอบ

1. เกลียดลายกราฟฟิคที่ฝาปิด ไม่ชอบ ปวดหัว (โฮะ โฮะ) แต่ลายไม่ชัดนะ แค่บาง ๆ แต่ไม่ชอบอ่ะ

2. เวลาปิดฝาลงมา ไม่มีตัวล็อก ทำให้เหมือนตัวเครื่องปิดลงมาไม่สนิท เราไม่ชอบ

ขอจบรีวิวค่ะ ใครอยากรู้อะไร ด้านเทคนิค ตอบไม่ได้ ฮ่า ฮ่า

แต่จะให้พี่เอ็นจิเนียมาตอบให้ (ถ้าพี่เค้าว่างนะ) หรือถามมา ตอบได้จะตอบไป

ขอบคุณทุก ๆ รีวิวในนี้ ที่ให้ความรู้เราในการเลือกซื้อเจ้าตัวเล็ก Mini นะค่ะ

ที่เราบอกตลอดว่าเราไม่มีความรู้มีพี่ทีออฟฟิศช่วยเลือกให้ เราอยากสื่อให้คนหลาย ๆ คนที่ไม่มีความรู้เหมือนเราได้รู้ว่า ต้องศึกษาให้ดีแล้วหาคนที่มีความรู้มาให้คำแนะนำด้วย จะได้ได้ของตรงตามที่เราต้องการ หรือเวลามีปัญหาเราจะได้รู้ว่าเราจะให้ใครช่วยเรา ในเวปนี้มีข้อมูลดีดีเยอะเลย ต้องขอบคุณเวปมาสเตอร์ด้วยนะค่ะ

จบแย้วววววววววววววว

โพสเมื่อ : 8/11/2008 11:20

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
เย้ ในที่สุดก็มีคนมารีวิวแล้ว ขอปรบมือให้ดังๆค่ะ
ละเอียดดีแล้วค่ะ ลังเลเลย แต่ยังไงก็อยากได้แบต อึดๆ แต่สวยดีจัง
ชอบสีแดง แรงดี อิอิ คีย์สีดำวางซิลิโคนแล้วมองไม่ค่อยเห็นใช้อยู่ต้องเปิดไฟสว่างเปลืองไฟ

โพสเมื่อ : 8/11/2008 11:45

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
แก้ไขรูปเรียบร้อยแล้วนะค่ะ คุณ Kiat

คุณ m22 ต้องไปเห็นของจริง ๆ แล้วมีกริ๊ดแน่นอน โฮะ โฮะ

เรื่องแบตอ่ะ มันไม่ค่อยอึดนะค่ะ เห็นเซลล์บอกว่า ประมาณ 2 ชั่วโมงเอง

อีกเรื่องนะค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนภาษาจากไทยเป็นอังกฤษเวลาพิมพ์มันต้องใช้ Shift+alt ค่ะ แอบลำบากนิดนึง

โพสเมื่อ : 8/11/2008 11:49

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 426
อ้างถึง:

คุณ m22 ต้องไปเห็นของจริง ๆ แล้วมีกริ๊ดแน่นอน โฮะ โฮะ

เรื่องแบตอ่ะ มันไม่ค่อยอึดนะค่ะ เห็นเซลล์บอกว่า ประมาณ 2 ชั่วโมงเอง

อีกเรื่องนะค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนภาษาจากไทยเป็นอังกฤษเวลาพิมพ์มันต้องใช้ Shift+alt ค่ะ แอบลำบากนิดนึง

จริงดิ อิอิ ก็ว่าอยู่ค่ะ กลัวหลวมตัว โดนมนต์สะกด จงซื้อ จงซื้อ จงซื้อ
ต้องมีคนไปคอยตบให้ตื่น อิอิ

เรื่องปุ่มเปลี่ยนภาษานะจะเปลี่ยนได้นะค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าแก้ตรงไหนเนี่ย

โพสเมื่อ : 8/11/2008 11:54

มือวาง
13/7/2008 20:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 525
ถ้าไม่ชอบลาย Graphic น่าจะซื้อ เจ้าตัวสีแดงมากว่าครับสำหรับสาวๆ แฟชั่นโดยเฉพาะ ไม่รู้ว่ารุ่น HP Vivien Tam Edition จะเข้ามาขายตอนตรุษจีนหรือเปล่า

ผมเดาว่า เป็น Spec ส่งเข้าไป Australia/New Zealand มากกว่า

HP 1001TU- (NE570PA)

Spec ที่จะนำส่งในเมืองไทย น่าจะมีการ Screen Keyboard เป็นภาษาไทยน่าจะทำกลางเดือน และ ส่งมาถึงไทยปลายเดือน ( เดาเอา)

โพสเมื่อ : 8/11/2008 12:13

มือวาง
28/8/2008 12:44
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 747
เสียดายนะครับ รุ่นนี้น่าจะมี batt อึดกว่านี้หน่อย

โพสเมื่อ : 8/11/2008 12:53
Ipad2 4.3.3
MacBookAir OSX 10.6.7
Compag presario v2000 ,Asus EeePC 1000h,
ASUS K40IN-VX098D,Benq-Siemens p51,
Samsung Galaxy 5

มืออาชีพ
16/4/2008 21:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 112
อยากทราบว่าซื้อที่ไหนครับ แล้วใครพอจะทราบไหมครับว่าตัวนี้ของไทยจะมาเมื่อไรครับ จะดูว่ารอได้ไหมครับ

โพสเมื่อ : 8/11/2008 13:20

[ค้นหา ขั้นสูง]