เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ปอล
ลง winxp แล้ว wireless network เล่นไม่ได้อ่ะครับ
Guest_ปอล
คือต่อเน็ทผ่านสาย LAN เล่นไม่มีปัญหานะครับแต่ว่า จะผ่าน WLAN ดันต่อได้แต่ net ไม่วิ่งเลยครับ ช่วยด้วย

โพสเมื่อ : 8/12/2007 22:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลง winxp แล้ว wireless network เล่นไม่ได้อ่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
WLAN มีระบบรักษาความปลอดภัยอะไรหรือเปล่า หากมีให้พิมพ์โดยคำนึงถึงตัวอักษรเล็กใหญ่ด้วย หากใช้ด้วย OS เดิมๆ ของมัน เข้าใจ่ามันมีปัญหากับ SSID ทีี่มีช่องว่างครับ

โพสเมื่อ : 9/12/2007 5:38

บุคคลทั่วไป
Re: ลง winxp แล้ว wireless network เล่นไม่ได้อ่ะครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ เผอิญ ไป up driver จาก web ASUS มาก็เลยเล่นได้น่ะครับ

โพสเมื่อ : 12/12/2007 17:01
Transfer the post to other applications Transfer

jithiwatana@yahoo.com
Guest_jithiwatana@yahoo.com
แล้วต้อง update ส่วนไหนบ้างครับผมเจอปัญหาเดียวกัน

โพสเมื่อ : 12/12/2007 21:51

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ได้ติดตั้ง driver ที่มากับแผ่นหรือเปล่า ผมเองก็ไม่ได้ทำอะไรพิเศษ แค่ติดตั้ง driver กับ client ของมัน ก็ใช้ได้ฉลุย ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย

อ้อ การติดตั้ง driver จำไว้ว่าต้องติดตั้ง ACPI driver แล้วรีบูทก่อนเท่านั้น ไม่งั้นระบบมันอาจจะเอา driver อะไรมั่วๆ มาติดตั้งให้แทน

โพสเมื่อ : 13/12/2007 0:43

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
load WLAN Driver สำหรับ WinXP นะครับ ก็จะได้ครับอ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ได้ติดตั้ง driver ที่มากับแผ่นหรือเปล่า ผมเองก็ไม่ได้ทำอะไรพิเศษ แค่ติดตั้ง driver กับ client ของมัน ก็ใช้ได้ฉลุย ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย

อ้อ การติดตั้ง driver จำไว้ว่าต้องติดตั้ง ACPI driver แล้วรีบูทก่อนเท่านั้น ไม่งั้นระบบมันอาจจะเอา driver อะไรมั่วๆ มาติดตั้งให้แทน

โพสเมื่อ : 25/12/2007 13:54

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
WLAN มีระบบรักษาความปลอดภัยอะไรหรือเปล่า หากมีให้พิมพ์โดยคำนึงถึงตัวอักษรเล็กใหญ่ด้วย หากใช้ด้วย OS เดิมๆ ของมัน เข้าใจ่ามันมีปัญหากับ SSID ทีี่มีช่องว่างครับ

กำลังหาทางแก้เลย

โพสเมื่อ : 25/12/2007 15:29

[ค้นหา ขั้นสูง]