เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เพิ่งค้นพบตัวเองครับ
มือสมัครเล่น
15/5/2008 13:55
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 90
ผมเพิ่งใช้น้อง one 110 ได้ประมาณ 1เดือนครับ และก็ใช้ win xp ที่ร้านลงให้ หลังจาก 1 อาทิตย์ ก็ต้องตามแก้ปัญหา win xp ตลอด ตามในบอร์ดนี้แหละครับ ทำไปทำมาก็เลยเจ๊ง ( ลืมบอกว่าซื้อได้อาทิตย์เดียวผมก็บินมาอยู่
อียิปต์เลย ) ทีนี้ก็เลยไม่รู้จะปรึกษาใคร ต้องขอบคุณบอร์ดนี้ด้วยครับสำหรับข้อมูลดีๆก็เลยจัดการ Recovery เป็น Linpus Linux Lite ซะเลย บอกตรงๆครับว่าไม่รู้จักLinuxมาก่อน กลัวว่าจะต้องลง xp อีกรอบเหมือนกัน แต่ ว่าดีเกินคาดครับ ผมคิดว่าLinuxตอบสนองการใช้งานพื้นฐานได้สมบูรณ์มาก เร็ว และสัญญาณ wifi เต็มตลอดแบบนี้รักตายเลยครับ บอกลา xp แล้วครับ
ขอฝากตัวกับ ชมรม Linux ให้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

โพสเมื่อ : 22/11/2008 20:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เพิ่งค้นพบตัวเองครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
...ดีใจด้วยนะครับ..ที่ค้นพบตัวเอง...
ผมยังหาไม่เจอเลยครับ...นี่ก็เพิ่ง Format เครื่องลง windows7 beta เมื่่อเช้าเอง...ลองใช้มาทั้งวัน...เหมือนวิสต้าไม่มีผิด...แต่ผมว่ามันทำงานเร็วกว่าครับ...ไดร์เวอร์ก็ลงง่ายกว่าวิสต้ามาก...ผมก็อยากใช้เหมือนกันครับ Linux แต่ติดขัดที่ไม่ค่อยมีเวลาศึกษามันจริงๆสักที...มีเวลาแล้วจะตามไปด้วยคนครับ...

โพสเมื่อ : 22/11/2008 21:54
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ต้องลองครับ ยิ่งเป็น Linpus Linux Lite ของ Aspire One ด้วย บอกได้เลยว่าใช้ง่ายมากๆ ยิ่งเป็นรุ่น A110 ด้วย เวลาใช้ Linux แล้วสวรรค์เลย ยิ่งมากๆ โดยไม่ต้องปรับแต่งอะไรเลย ถ้าจำไม่ผิด เวลาบูทเครื่องประมาณ 6 วินาทีเท่านั้นเอง

โพสเมื่อ : 23/11/2008 0:52

มืออาชีพ
28/8/2008 13:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 279
Linpus เร็วดีครับ
แต่ก็ config ยากยังไงชอบกล ไม่เหมือน ubuntu ถูกใจกว่า
แต่ก็นั้นแหล่ะ ubuntu แฮงบ่อยมาก ไม่รู้ทำไม บน acer one

โพสเมื่อ : 23/11/2008 8:44

กลุ่ม:
สมาชิก
พอดีว่าตอน Recovery ผมใช้ แฟลตไดร์ 4g ทำอะครับ แล้ว หลังจากนั้นแฟลตไดร์ก็ใช้ไม่ได้อีกเลย พอมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ฟอร์แมตก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าlinux ฟอร์แมตไดร์ยังไงครับ

โพสเมื่อ : 23/11/2008 18:09

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
มันคงโดนฟอร์แมตเป็นระบบไฟล์ของ linux ทำให้ windows มองไม่เห็น น่าจะฟอร์แมทจาก windows ได้นะครับ เพราะทำใน linux ค่อนข้างยากเหมือนกัน ต้องใส่ทาง command line

โพสเมื่อ : 23/11/2008 23:50

กลุ่ม:
สมาชิก
ได้แฟลตไดร์กลับคืนแล้วครับ ฟอร์แมต กับ xpไม่ผ่าน ก็เลยลองกับ vista ผ่านฉลุย ขอบคุณ เวบมาสเตอร์ครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2008 1:52

[ค้นหา ขั้นสูง]