เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

อยากทราบเกี่ยวกับ Aspire 1 3G
มือใหม่
23/11/2008 0:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
คือซื้อ netbook รุ่นนี้มาคับ (โปร net Sim ของทรู 18 เดือน) อยากทราบดังนี้
1. แรมที่ติดเครื่องมา 1 G เราจะอัพเพิ่มเป็น 2 G ได้มั้ยคับ พร้อมราคาแรม ด้วยนะคับ หุหุ ^^
2. การลง Windows ใหม่คับ คือเหมือนเคยอ่านผ่านๆตาว่ามันจะมี Win ของแท้อยู่ในเครื่อง ซึ่งมันจะติดไปตลอด แล้วถ้าเรา Format และลงใหม่ มันจะแทนตัวที่ติดเครื่องมาได้มั้ยคับ และอยากขอลิ้งโหลด Windows ตัวที่ไม่หน่วงเครื่องด้วยคับ จะทำใส่ Flash Drive เตรียมไว้คับ
3. HDD ที่ลง Windows ควรทำให้เป็น FAT32 หรือ NTFS คับ
4. ผมเช็ค HDD มันขึ้นแค่ 144 GB ซึ่งใน Spec มันน่าจะเป็น 160 GB ไม่ทราบว่ามันปกติมั้ย แล้วทำไมมันหายไปเยอะขนาดนั้นคับ (ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกับ partition ที่ซ่อนไว้สำหรับ Windows มั้ย)
5. เกี่ยวกับการ์ดจอ Spec นี้ แรมการ์ดจอประมาณกี่ MB หรอคับ
6. โปรแกรมที่ช่วยให้ประสิทธิภาพ Netbook ดีขึ้นมีมั้ยคับ แนะนำด้วยคับผม
** ยังไงรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะคับ แบบว่าเพิ่งมาจับ netbook เครื่องแรก (ปกติเล่น PC) เลยยังไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไหร่คับ **

โพสเมื่อ : 14/12/2008 23:00
Transfer the post to other applications Transfer

Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Aspire 1 3G
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. เดิมมี 512 MB on board + 512 MB on slot ให้เอาที่อยู่ใน slot ออกแล้วซื้อแบบ 1 GB มาใส่ได้รวมเป็น 1.5 GB (สูงสุดแล้ว)
2. มี partiion ที่ซ่อนไว้จะเก็บ windows ที่มากับเครื่องไว้ สามารถฟอร์แมท C: ทิ้งได้โดย partition ที่เก็บไว้ยังอยู่
3. หากเป็นรุ่น HDD ลงแบบไหนก็ได้ครับตามสะดวก
4. เข้าใจถูกแล้ว ที่หายไปคือ partition ที่ซ่อนไว้
5. มันจะแชร์จากแรม ถ้าจำไม่ผิด หากเป็น XP จะแขร์ไป 128 MB
6. คลิกที่ไอคอน Acer Aspire One Club ด้านบนเลบครับ

แล้วแล้วไม่ผิดหวังแน่ๆ แถมจะติดใจ ชวนเพื่อนๆ ให้ซื้อตามอีกต่างหาก

โพสเมื่อ : 14/12/2008 23:46

Re: อยากทราบเกี่ยวกับ Aspire 1 3G
มืออาชีพ
6/10/2008 16:28
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 141
ตามนั้นเลย

โพสเมื่อ : 17/12/2008 9:44
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
14/12/2008 21:14
จาก Aspire One
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 46
มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ โดนมากับตัวเองครับ อิอิอิ....................

โพสเมื่อ : 19/12/2008 17:01

[ค้นหา ขั้นสูง]