เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ฟันธง!!! Linpus Linux เป็น OS Linux ที่ดีที่สุดของ Acer Aspire One แล้วครับ เพราะ
มือสมัครเล่น
20/12/2008 7:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 83
1.ทำมาสำหรับ Acer Aspire One โดยเฉพาะมี driver มาครบ
2.โปรแกรมต่างๆ ก็มีให้ดาวโหลดมากมาย

สำหรับใครที่คิดจะใช้ตัวที่แถมมากับเครื่องแล้วต้องการหาโปรแกรมไปที่นี่เลยครับ สุดยอดครับ (linpus ต่อยอดมาจาก Fedora 6 ครับ)

http://linpus.mad-geek.net/

http://distrowatch.com/table.php?distribution=linpus

โพสเมื่อ : 26/12/2008 18:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ฟันธง!!! Linpus Linux เป็น OS Linux ที่ดีที่สุดของ Acer Aspire One แล้วครับ เพราะ
มืออาชีพ
17/12/2008 15:47
จาก Nonthaburi
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 183
แปลกงิ ผมกลับชอบ Ubuntu remix กับ Fedora Core 10 งิ
ตอนนี้ ลง OSX อีกต่างหาก ลำบากลง Driver หน่อย กับหาโปรแกรมมาตอบสนองความอยาก ได้เยอะอ่ะ แต่ละตัวก็ดีต่างกันนะผมว่า ผมเลยไม่กล้า ฟันธง หรือ คอนเฟริม กลัวโดนฉ่ะกลางเวที เดี๋ยวต้องร้องไห้ออกทีวี ซวยเลย ง่ะ เองงี้เล่นกันตามใจใครชอบ ฟันธง งิ

โพสเมื่อ : 26/12/2008 18:46

Re: ฟันธง!!! Linpus Linux เป็น OS Linux ที่ดีที่สุดของ Acer Aspire One แล้วครับ เพราะ
มือใหม่
19/12/2008 12:52
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
ผมใช้ วินxp ต่อไป เพราความเข้ากันง่ายของซอฟแวร์ และประสบการณ์ในการใช้งาน

โพสเมื่อ : 26/12/2008 23:13
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 489
โหลดไม่ได้อ่ะ...อยากได้รายละเอียดมากกว่านี้หน่อย...อาจมีเปลี่ยนค่าย..

โพสเมื่อ : 26/12/2008 23:35

มืออาชีพ
17/12/2008 15:47
จาก Nonthaburi
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 183
ไปที่เว็บมันตรงๆเลยครับถ้าจะ Download
http://www.linpus.com/download.php

โพสเมื่อ : 27/12/2008 0:00

8/12/2008 14:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 89
ผมลองลงมาหมดแล้ว ตั้งแต่ linpus ติดมากับเครื่อง gos mandriva linpus lite 9 ตอนนี้กลับมาตายที่ xp ครับ เดี่ยวรออีกซักพักค่อยกลับไปใช้ต่อ เพราะผมว่ามันยังตอบสนองการเป็น netbook ได้ไม่เต็มที่

โพสเมื่อ : 27/12/2008 12:08

มือใหม่
27/12/2008 1:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
คือผมติดปัญหาแค่ตรงที่ไม่สามารถต่อเน็ตผ่านมือถือภายใต้ระบบปฏิบัติการลีนุกซ์ ลินปัส ตัวที่ให้มาพร้อมเครื่องได้น่ะครับ คือผมใช้มือถือซัมซุง e 590 ส่วนเพื่อนก็ใช้โนเกีย ซึ่งก็ไม่สามารถใช้โปรแกรมพีซีสุทได้

คืออยากเรียนถามท่านผู้รู้กรุณาสอนวิธีเซ็ตค่าให้ลีนุกซ์ตัวนี้มันต่อเน็ตผ่านมือถือซัมซุงได้ จะขอบพระคุณในน้ำใจมากเลยครับ

เพราะใจผมอยากใช้ลีนุกซ์มากกว่าวินโดวส์ เพราะลำพังสิ่งที่ต้องการใช้ในแต่ละวัน เพียงลีนุกซ์ในเน็ตบุ๊คตัวเล็กนี่ก็เพียงพอสำหรับผมแล้ว

แต่มันขาดตรงต่อเน็ตผ่านมือถือเนี่ยล่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

โพสเมื่อ : 29/12/2008 1:44

9/11/2008 15:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 49
ว่าจะลอง virtualbox ตามคุณ Ratchapon ดูบ้าง run linpus แล้วลง winxp เป็น guest os.

โพสเมื่อ : 30/12/2008 13:17

31/12/2008 1:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
ผมต่อเน็ตผ่านมือถือโนเกีย(ทั้ง USB และ Bluetooth)ได้แล้วครับ ลองไปดูที่ http://linpusone.blogspot.com

โพสเมื่อ : 31/12/2008 1:24

[ค้นหา ขั้นสูง]