เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 (3) 4 5 6 7 »

Re: AspireOne ฉบับ Ghost พร้อม EWF เชิญครับ...
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 109
ลง win ตัวนี้แล้วสามารถอัพเดท bios ได้มั๊ยครับ

ผมรู้สึกว่าเสียงมันเบาลงกว่าเดิม

โพสเมื่อ : 30/12/2008 0:39

Re: AspireOne ฉบับ Ghost พร้อม EWF เชิญครับ...
มือใหม่
28/12/2008 14:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
โหลดเสร็จแล้วคะ เด่วจะลองทำดู
ใช้เวลา1ชั่วโมง36 เองเร้วมั๊กๆๆ
ขอบคุณนะคะ

โพสเมื่อ : 30/12/2008 13:31
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
25/12/2008 13:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 31
อ้างถึง:

CrisTooNo เขียนว่า:
ลง win ตัวนี้แล้วสามารถอัพเดท bios ได้มั๊ยครับ

ผมรู้สึกว่าเสียงมันเบาลงกว่าเดิม

อัพได้ปกติครับ ไม่เกี่ยวกันกับ Windows

เสียงเบาลง ลองเช็ค Volume ดูนะครับ ว่ามีอันไหนที่มันตั้งค่าไว้ต่ำเกินไปหรือเปล่า...

อ้างถึง:

น้องออย เขียนว่า:
โหลดเสร็จแล้วคะ เด่วจะลองทำดู
ใช้เวลา1ชั่วโมง36 เองเร้วมั๊กๆๆ
ขอบคุณนะคะ

ยินดีด้วยนะครับ รายงานผลการใช้งานด้วยนะครับ ว่าพบปัญหาอะไรหรือเปล่า...

โพสเมื่อ : 30/12/2008 15:15
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
14/12/2008 15:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
D/L มาเก็บไว้แล้วครับ ขอสอบถามเรื่อง EWF ครับว่าเราจะถอนออกจาก Window ได้หรือเปล่า คือผมนำไปใช้กับน้องวันโม HD แล้ว และถ้าเราใช้ EWF ใน HD สามารถป้องกับไวรัสได้หรือเปล่า อยากใช้ SP3 รุ่นนี้แต่ไม่เข้าใจเรื่องการทำ EWF ครับ ขอความรู้ด้วยครับ

โพสเมื่อ : 30/12/2008 17:14

กลุ่ม:
สมาชิก
EWF ถอนได้ครับ ต้องแก้ Registry นิดหน่อยครับ...

เดี๋ยวว่าง ๆ แล้วมาลงให้ครับ

ต้องขออภัยเพื่อน ๆ นะครับ ไฟล์ Ghost เวอร์ชั่นนี้ ไม่ได้ลงไดรเวอร์ Card Reader นะครับ พอดีผมไม่มีเสียบ มันเลยไม่ขึ้นให้ลง

พอดีเมื่อวานมีพี่ท่านหนึ่งมาขอโหลดรูป พอเสียบปุ๊บ มันขึ้น New Hardware เลย และใช้ Driver มาตรฐานของ Windows ไม่ได้ด้วย...

หากใครจะใช้ให้ลงไดรเวอร์ Card Reader ใหม่นะครับ โหลดได้ที่กระทู้แนะนำครับ...

แล้วอย่าลืม Clean Boot แล้วลง และ Save Settings ด้วยนะครับ

ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

โพสเมื่อ : 31/12/2008 9:33

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 109
เข้ามาขอบคุณอีกทีครับ ใช้ดีจริงๆ

โพสเมื่อ : 31/12/2008 11:09

มือใหม่
29/12/2008 0:53
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ยังไม่มีปัญญาโหลดครับ

เพื่อนสมาชิกท่านใด ฝากที่โหลดใหม่ให้ด้วยครับ

หรือว่าสอนวิธีโหลดให้คนอ่อนๆ อย่างผมเข้าใจหน่อยครับ

ทุกวันนี้มันอืด จนผมจะบ้าตายแล้ว

ขอบคุณครับ

pepsijumbo@hotmail.com

โพสเมื่อ : 31/12/2008 14:04

31/10/2008 10:02
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
โหลดมาลองใช้แล้วครับ ของพี่เค้าเยี่ยมสุดๆ
ไม่คิดไปโมHdd เลย ก่อนหน้านี้เกือบแล้ว (เกือบหลายครั้งเชียว)
แต่มาคิดแล้วก็เสียดายประกัน พอได้ลองใช้ของเค้าแล้ว
ขอบอกไม่ผิดหวังจริงๆครับ เร็วขึ้นคนละเรื่องเลย

ปล.มีเวอร์ชั่นออกใหม่ๆก็มาแนะนำอีกนะครับ

ขอบคุณครับ

เอส

โพสเมื่อ : 31/12/2008 21:16

มืออาชีพ
11/8/2008 17:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
ผมโหลดเสร็จแล้วเมื่อวานเลยลองดู ก็ประทับใจดีครับ แต่ต้องเรียกตัวเดิมกลับมา เพราะว่า โปรแกรมเล็กๆน้อยๆ ไม่ได้เตรียมไว้
สำหรับท่านที่โหลดไม่เป็น ผมว่าลองดูอีกทีนะครับ
เริ่มจาก ถ้าไม่มี โปรแกรม แนะนำใช้ Utorrent ถามอากู๋เลยครับ เจอก็คลิก แล้วดาวโหลดมาเลย ไฟล์เล็กมาก ไม่ถึงเม็กหรอกครับ จากนั้นก็ ติดตั้งโดยดับเบิ้ลคลิกตัวไฟล์ พอเสร็จมันเปิดมา ก็เลือก add torrent หรือ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ system a1 ที่เจ้าของกระทู้แจกไว้ มันจะขึ้นมาเอง แล้วก็เลือกที่ เซฟ มันก็จะเข้าไปดาวโหลดให้เอง ข้อดีคือ ไม่ต้องเสร็จในครั้งเดียว โหลดเป็นเดือนยังได้เลย มันจะต่อไฟล์เรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมีคนปล่อย ลองหาอ่านวิธีใช้ดูนะครับ ไฟล์นี้เจ้าของแจกฟรี ไม่ต้องเป็นสมาชิกเว็บบิทนั้นก็โหลดได้ครับ เชื่อผม ง่ายกว่าที่คิดเยอะ
ปล.ใจจริงน่ะอยากช่วย แต่ไม่มีปัญญา เพราะผมต่อเน็ตด้วยมือถือ คงเข้าใจนะครับว่ามันเร็วขนาดไหน คิดดูแล้วกัน(เน็ตของ ทรูมูฟซะด้วย ขณะที่ตอบกระทู้นี่ วัดความเร็วได้ 35 k อิอิ)

โพสเมื่อ : 31/12/2008 21:21

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ผมโหลดเสร็จแล้วเมื่อวานเลยลองดู ก็ประทับใจดีครับ แต่ต้องเรียกตัวเดิมกลับมา เพราะว่า โปรแกรมเล็กๆน้อยๆ ไม่ได้เตรียมไว้
สำหรับท่านที่โหลดไม่เป็น ผมว่าลองดูอีกทีนะครับ
เริ่มจาก ถ้าไม่มี โปรแกรม แนะนำใช้ Utorrent ถามอากู๋เลยครับ เจอก็คลิก แล้วดาวโหลดมาเลย ไฟล์เล็กมาก ไม่ถึงเม็กหรอกครับ จากนั้นก็ ติดตั้งโดยดับเบิ้ลคลิกตัวไฟล์ พอเสร็จมันเปิดมา ก็เลือก add torrent หรือ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ system a1 ที่เจ้าของกระทู้แจกไว้ มันจะขึ้นมาเอง แล้วก็เลือกที่ เซฟ มันก็จะเข้าไปดาวโหลดให้เอง ข้อดีคือ ไม่ต้องเสร็จในครั้งเดียว โหลดเป็นเดือนยังได้เลย มันจะต่อไฟล์เรื่อยๆ ตราบใดที่ยังมีคนปล่อย ลองหาอ่านวิธีใช้ดูนะครับ ไฟล์นี้เจ้าของแจกฟรี ไม่ต้องเป็นสมาชิกเว็บบิทนั้นก็โหลดได้ครับ เชื่อผม ง่ายกว่าที่คิดเยอะ
ปล.ใจจริงน่ะอยากช่วย แต่ไม่มีปัญญา เพราะผมต่อเน็ตด้วยมือถือ คงเข้าใจนะครับว่ามันเร็วขนาดไหน คิดดูแล้วกัน(เน็ตของ ทรูมูฟซะด้วย ขณะที่ตอบกระทู้นี่ วัดความเร็วได้ 35 k อิอิ)

เยี่ยมเลย ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/1/2009 19:59

มือใหม่
1/12/2008 22:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
EWF คือ อะไรเอย

อยากรู้ ข้อดี ข้อเสีย และวิธีใช้ วิธีแก้ปัญหา ก่อนตัดสินใจเลือกใช้อะ

โพสเมื่อ : 2/1/2009 8:52

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
9. หลังจากบูตเสร็จ เข้าโปรแกรม Symantec Ghost แล้ว
- หากต้องการเฉพาะไดรฝ์เดียว ให้เลือก Partition From Image
- หากต้องการมี 2 ไดรฝ์ (C กับ D) ให้เลือก Disk From Image

ถึงขั้นตอนนี้แล้ว ไม่ว่าจะเลือกมีไดรฟเดียว หรือ 2 ไดรฟ กด enter แล้ว ไม่เห็น

โปรแกรมจะทำงานต่อเลย ต้องทำอะไรบ้าง ถึงจะทำขั้นตอนที่10 ได้

10. เลือก System_A110.GHO จากไดรฝ์ C:\ หรือ Flash Drive ของเราที่เสียบไป
11. ทำการ Restore ทับลงไปที่ SSD ได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 2/1/2009 9:46

มือใหม่
14/12/2008 15:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
ขอขอบคุณ c-cew ครับ ผมลองใช้งานดูใช้งานได้ดีมากครับ การเปลื่ยนแปลงของโปรแกรมและ setting ในส่วนต่างๆ ผมใช้การเข้า cc-cleaner แล้วตามด้วย save setting ก็จะแก้ไขได้ อยากจะสอบถามคุณ c-cew ว่าถ้าผมลงโปรแกรมแล้วถ้าโปรแกรมให้ restart ผมทำการกด no แล้วเข้า cc-cleaner แล้วตามด้วย save setting หลังจากนั้นก็จะ restart ใหม่จะมีผลอะไรบ้างหรือเปล่า และผมใช้เครื่องที่มี HD ไม่ได้ใช้ SSD จำเป็นต้องลงโปรแกรมเกี่ยวกับ autivirus หรือเปล่า

โพสเมื่อ : 2/1/2009 10:19

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
ขอขอบคุณ c-cew ครับ ทำได้แล้วครับ

โพสเมื่อ : 2/1/2009 20:00

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
เยี่ยมครับ เพิ่งได้เครื่องมา แล้วก็ลองทำทันที เร็วกว่าที่คิดไว้เสียอีกครับ

มีปัญหาจอฟ้าครั้งหนึ่ง ปัญหาเกิดจากผมลงโปรแกรมไปสองสามตัวแล้วค่อย save setting ตามหลังเพียงทีเดียว ขึ้นจอฟ้าเลยครับ

ผมลองใหม่โดย save setting ทุกๆครั้งที่ลงโปรแกรมทีละตัว อาการนั้นหายไปครับ

อีกอันที่ไม่มีคือ ไม่สามารถ connect device พวก window mobile ได้เนื่องจากไม่มี ActiveSync ครับ ต้องไป D/L แล้วลงเพิ่มครับ

นอกนั้นเสถียรและเร็วดีครับ

ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 3/1/2009 2:14

กลุ่ม:
สมาชิก
ยินดีด้วยครับ...

หายไปหลายวัน

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ...

โพสเมื่อ : 5/1/2009 13:19

มืออาชีพ
11/8/2008 17:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
เห็นบอกว่า ลงโปรแกรมแล้วค่อยเลือก save setting แนะนำว่า ให้กด save setting ก่อน แล้วค่อยลงโปรแกรม เพราะ เคยลองกับวินโดว์ตัวอื่น ที่มี side bar แล้วมันจะมีมิเตอร์ วัดแรม ผมติดตั้ง โฟโต้ชอบ ปรากฏว่า ตอนแรก วิ่งจู๊ดเลย แล้วแรมก็ถูกใช้จนหมดในพริบตา จากนั้นก็ค้างไปเลย ต้องกด power ปิดเครื่อง เริ่มใหม่ อิอิ
อ้อ ผมลองแล้วนะครับ ตัวนี้ น่าใช้มาก ไม่ค่อยมีโปรแกรมแถมเหมือนวินโดว์แต่งทั้งหลาย ไม่รกดี ใช้งานก็ไวดี ดูแล้วเสถียร ไม่ค่อยแฮ๊งค์ เวลาปิฝาเครื่อง แล้วเปิดมาก็ไม่ค้าง แต่มีบางโปรแกรม ดันเรียกหา .net ก็ไม่มีให้ ต้องไปดาวโหลดมา แต่ผมก็เลี่ยงไม่ใช้มันซะหมดเรื่องไป เอาไว้ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาแจ้งให้ทราบ เผื่อเป็นข้อมูลให้ปรับปรุง จะได้มี เวอร์ชั่น 2 มาแจกกันอีก
อ้อ ฝากข่าวนิดนึง ใครที่โหลดไปแล้ว ช่วยปล่อยต่อด้วยนะครับ วันนี้ เห็นเหลือผมคนเดียว สงสารคนโหลดต่อ เจอเน็ตผม ปล่อยได้แค่ 5k-10k ไม่รู้ปีนี้จะเสร็จกันหรือเปล่า เฮ๊อ

โพสเมื่อ : 5/1/2009 23:02

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ลองใหม่แล้วครับ ได้ความเหมือนคุณ touch_meow ว่าไว้ครับ

ควรทำ save setting ก่อนลงโปรแกรมครับ จากนั้นทำการเปลี่ยนแปลงให้เรียบร้อยแล้ว boot ใหม่ ถ้าเปลี่ยนแปลงก่อนแล้วมา save setting ตอนหลังจะ hank ง่ายกว่าครับ

ปล่อย....แล้ว....ครับ

โพสเมื่อ : 6/1/2009 9:21

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก

อยากรู้ ข้อดี ข้อเสีย และวิธีใช้ วิธีแก้ปัญหา
----------------------------------------

ผมจะลงไดร์เวอร์ โมเด็ม GPRS ทำไงดีครับ เพราะลงไปแล้ว ปิด

เปิดเครื่องกลับมาอีกทีหายแล้ว หรือว่าสามารถลงในการ์ด ได้ครับ
-------------------------------------------------------------

ตอบด้วยเน่อ

โพสเมื่อ : 7/1/2009 19:02

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

tatajumbo เขียนว่า:

อยากรู้ ข้อดี ข้อเสีย และวิธีใช้ วิธีแก้ปัญหา
----------------------------------------

ผมจะลงไดร์เวอร์ โมเด็ม GPRS ทำไงดีครับ เพราะลงไปแล้ว ปิด

เปิดเครื่องกลับมาอีกทีหายแล้ว หรือว่าสามารถลงในการ์ด ได้ครับ
-------------------------------------------------------------

ตอบด้วยเน่อ

EWF คืออะไร มีอยู่หลายกระทู้อธิบายไว้แล้วครับ

ลงไดรเวอร์หรือลงโปรแกรมเสร็จ อย่าเพิ่ง Restart
ให้คลิก Save Settings ก่อน

หรือจะ Save Settings ก่อน ค่อยลงก็ได้เหมือนกันครับ (ในกรณีที่มีแรมแค่ 512MB) มันจะช้านิดครับ...

เมื่อ Save Settings เสร็จแล้ว (ย้ำจังเลยคำนี้)
ก็ Restart ครั้งนึง ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ...

โพสเมื่อ : 7/1/2009 20:19

[ค้นหา ขั้นสูง]