เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ลงwinmini xpที่ได้จากในนี้แล้วใช้มือถือเป็นโมเดมต่อเน็ตไม่ได้ค่ะ
มือใหม่
3/11/2008 20:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
รบกวนถามหน่อยค่ะ ลงwinmini ใช้กับ eee 900A ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาเรื่องอื่น แต่ เอามือถือมาต่อเพื่อเล่นnet ลงdriver ผ่านเรียบร้อย แต่เข้าไปตั้งค่า ให้เป็น standard modem ไม่ได้ มันไม่มีให้เลือก(มันว่างไปหมด) เพราะต้องไปตั้งค่าให้เป็น standard modemและตั้งค่า 36000 (ตามวิธีของเครื่อง) แต่มันไม่มี ลองดูกับเครื่องอื่นแล้วทำได้(มีให้เลือก) แต่เครื่องที่ลงwinmini ไม่มีให้เลือก ต้องแก้ไขยังไงบ้างค่ะ เพราะทำต่อไปไม่ได้ค่ะ ไม่อยากลง windows ตัวอื่นใหม่ค่ะ (พี่ชายที่รู้จักมาโพสต์ถามให้ในห้องeee ก็ไม่มีใครตอบเลยค่ะ) มือถือ imobileค่ะ--------------ทำเองได้แล้วค่ะ และลองใช้กับ xp ที่โมมาเวอร์ชั่นอื่นก็ได้ผล ต่อไปก็ไม่ต้องสนใจว่าจะตัดอะไรไปกันบ้าง ลงได้หมดค่ะ

โพสเมื่อ : 14/1/2009 11:41
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลงwinmini xpที่ได้จากในนี้แล้วใช้มือถือเป็นโมเดมต่อเน็ตไม่ได้ค่ะ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
อาจเป็นที่ตัว windows mini เองตัดการสนับสนุน modem ออกไป หากเป็นแบบนั้น คงต้องหา windows ตัวใหม่มาใช้แทนแล้ว

โพสเมื่อ : 14/1/2009 14:20

Re: ลงwinmini xpที่ได้จากในนี้แล้วใช้มือถือเป็นโมเดมต่อเน็ตไม่ได้ค่ะ
มือใหม่
3/11/2008 20:30
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ขอบคุณทุกคน ทำเองได้แล้วค่ะตอนนี้ใช้ minixp ตัวเดิมนะแหล่ะค่ะ(แต่ก็ใช้ได้กับตัวโมทุกคัว เพราะลองแล้ว) ตอนนี้ชอบมากเร็วดีมาก อยากลงอะไรก็ได้เลยทุกโปรแกรม และลงอุปกรณ์ได้ทุกอย่างแล้วค่ะ ไม่มีข้อจำกัด ไม่ต้องทำ ewf ด้วย เร็วสุดยอดจริงฯ ขนาดที่บอกกันว่า ssd ของรุ่นนี้(900A) ว่ามันช้า แต่ตอนนี้เร็วสุดยอดเลยค่ะ ชอบฯฯฯฯฯ และไม่กลัว harddisk เจ๊ง(ตกหรือสะเทือน) ด้วย อิอิ แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกคน และเจ้าของ minixp ด้วย ถ้าลงโปรแกรมที่ชอบฯเสร็จหมดเมื่อไหร่ จะหัด ghost เอาไว้ใช้เองเลย เผื่อโดนไวรัสสายพันธ์ใหม่ จะได้ไม่เสียเวลาลงมากแบบเดิมค่ะ

โพสเมื่อ : 14/1/2009 15:03
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
13/9/2008 23:20
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 134
อ้างถึง:

CYtokine เขียนว่า:
ขอบคุณค่ะที่เข้ามาบอก แสดงว่าคนอื่นฯที่ลง winmini ตัวนี้ก็ใช้มือถือเป็น modem ต่อเน็ตไม่ได้เลยซิค่ะทุกรุ่น ใครใช้ winmini แล้วใช้มือถือต่างฯต่อ net ได้ช่วยมาอธิบายหน่อยนะค่ะ ว่ารุ่นไหนกันได้บ้าง หรือว่าใช้ usb modem แทน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

nimi มีมากมายหลายอย่าง ให้เลือก (แล้วแต่คนที่ทำ จะตัดเอาอะไรออกไป)

ของผมลงตัวเต็มเลยครับ ง่ายดี.. (ไดร์ฟ ซี มีแค่ 4 G เหลือแค่ 2 G เอง)

... จากนั้น โปรแกรมอื่นๆ เกี่ยวกับการทำงาน ก็ ลงต่อ จนเดี๋ยวนี้ ดูหนัง ฟังเพลง ต่อเน็ต ได้หมด เหลือพื้นที่ ประมาณ 1.3 G ...

(ผมย้าย pagefile ไปไว้ที่ไดร์ฟ D ครับ ...ยังไม่กล้าปิด พื้นที่ C เลยกลับมาอีก ประมาณ 1 G นิดๆ... อิอิ)

โพสเมื่อ : 14/1/2009 19:02

[ค้นหา ขั้นสูง]