เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยดูให้หน่อย นะครับว่า เป็นเพราะอะไร
มือใหม่
14/1/2009 23:14
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
คือ ผมได้ซื้อ Netbook แต่ไม่แน่ใจว่า notebook หรือเปล่า

รุ่น Asus N10J เพิ่มแรม จาก 1 GB เป็น 2 GB การ์ดจอน่าจะผ่าน มากับเครื่อง Geforce 9300M GS Vram 256 MB เปลี่ยน HD จาก 160 เป็น 320 GB

ซื้อ มาเพราะอยากได้เครื่อง เล็กๆ การ์ดจอแยก และสวยโดน ใจ แต่ ผม เทสเล่นเกมส์ DotA ซึ่งปกติเล่นทุกวัน ไม่ได้เล่นเกมส์อื่น ๆ กลับมีอาการ lag lag อ่ะครับ กระตุก เซต ทุกอย่างเป็น Low ก้อยัง มีอาการนี้

กลับใจ เกมส์ที่ผม เทส อีกเกมส์ ที่ไม่มีใครบอกว่าเล่นได้ กับเล่นได้อย่างลื่นคือ PES2009 สบายใจเพราะเล่น 2 เกมส์นี้อย่างเดียว แต่ งง กับ DotA ทำไม เล่นกระตุก

มีวิธีเซต อย่างไรบ้างครับ เพราะ Low แล้วก้อยังมีอาการ ช่วยหน่อยครับจะต้องทำอย่างไร

หรือว่า มีปัญหากับการลงโปรแกรมหรือเปล่า เพราะ โปรแกรม Startup ผมเยอะพอควร ไม่ว่าจะเป็น Skype ,ObjectDog,Kaperksy แต่ ผมได้ลอง ปิดแล้วนะครับเหลือ ObjectDog ก้อยังมีอาการ

เห็น eee900 เล่นได้ เลย งง มีวิธีอย่างไร บ้าง ช่วยหน่อยครับ

ว่าเซตอย่างไร บ้าง

หรือต้องทำอะไร

ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 15/1/2009 16:37
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยดูให้หน่อย นะครับว่า เป็นเพราะอะไร
มือสมัครเล่น
7/12/2008 22:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 82
ลองปิดโปรแกรมที่รันบน desktop ก่อน บางทีมันกิน cpu

หรือไม่ก็อาจกระตุกที่เน็ตรึเปล่า หรือช่วงที่ตะลุมบอน อาจจะกระตุกเพราะการ์ดจอประมวลผลไม่ทัน

แต่แรม2กิ๊กสำหรับดอทเอน่าจะเพียงพอแล้วนะครับ

โพสเมื่อ : 15/1/2009 17:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยดูให้หน่อย นะครับว่า เป็นเพราะอะไร
มือใหม่
14/1/2009 23:14
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
อ้างถึง:

unity เขียนว่า:
ลองปิดโปรแกรมที่รันบน desktop ก่อน บางทีมันกิน cpu

หรือไม่ก็อาจกระตุกที่เน็ตรึเปล่า หรือช่วงที่ตะลุมบอน อาจจะกระตุกเพราะการ์ดจอประมวลผลไม่ทัน

แต่แรม2กิ๊กสำหรับดอทเอน่าจะเพียงพอแล้วนะครับ

ปิดแล้วครับก้อยังเกิดอาการกระตุกเป็นจังหวะ แต่ ตอนนี้เซต ทุกอย่างเป็น Low ก้อยังมีอาการเลย สงสัย คนที่เล่น DotA ผ่านเน็ต บุ๊กไม่ว่า รุ่นไหน ทำไม เล่นได้ เห็นว่า เซต High Graphic ด้วย เลยสอบถามอ่ะครับ

ช่วยบอกหน่อย

โพสเมื่อ : 16/1/2009 9:45

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
เป็นที่การเชื่อมต่อ internet มากกว่านะครับ การ lag หรือกระตุกมของเกมส์ online มักเกิดจาการส่งสัญญานของข้อมูในเกมส์กับเครื่อง sever ในกรณ๊คนเข้าใช้งานมากๆก็เกิดขึ้นบ่อย คุณลองเล่นในเวลาที่คนไม่เข้ากันสิ เช่ 8 โมงเช้า หรือ บ่าย 2 น่าจะลื่นเหมือนเดิมนะครับ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 21:37

มืออาชีพ
6/12/2008 23:22
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
ลองเล่น offline ดูจิครับ

โพสเมื่อ : 19/1/2009 21:57

[ค้นหา ขั้นสูง]