เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เวลาเสียบ Adapter ไม่รู้ว่าชาร์จแบตไปกี่% แล้วดูตรงไหนครับ
มือสมัครเล่น
17/11/2008 16:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
ใช้ 1000H มานานถูกใจมาก
แต่เวลาเสียบ Adapter ไม่รู้ว่าชาร์จแบตไปถึงไหนแล้วเต็มหรือยัง
ดูตรงไหนครับ ทุกวันนี้ใช้เผื่อๆ เอา บางทีข้ามคืนกันไปเลยทีเดียว

โพสเมื่อ : 3/2/2009 15:10
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เวลาเสียบ Adapter ไม่รู้ว่าชาร์จแบตไปกี่% แล้วดูตรงไหนครับ
มืออาชีพ
13/9/2008 23:20
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 134
^__^ เข้า control Panel > Power Options > ไปที่ Tab Power Meter ให้ติ๊กหัวข้อ Show Details for each battery

Open in new window

แล้วไอค่อน แบตเตอรี่จะอยู่มุมขวาล่าง ถ้ามีรูป ฟ้าผ่า มันจะยังไม่เต็มจ๊ะ

แต่ถ้ามันเต็มแล้ว จะเป็นรูปปกติจ๊ะ

แต่ถ้าถอดสายชาร์ต จะเป็นรูป แบตฯ จ๊ะ

^__^

โพสเมื่อ : 3/2/2009 17:07

Re: เวลาเสียบ Adapter ไม่รู้ว่าชาร์จแบตไปกี่% แล้วดูตรงไหนครับ
มือสมัครเล่น
17/11/2008 16:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
ขอบคุณมากครับ
แรกๆมาใหม่ๆ ผมคงไปเล่นซน ดันไปติ๊ก alwayk show icon in the teskbar ออก
มีคนใช้กันเยอะๆ อย่างนี้ดีจัง มีอะไรก็ถามกันได้คนเก่งใจดีก็ช่วยตอบ 555

โพสเมื่อ : 4/2/2009 0:56
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]